Điều tôi muốn tìm hiểu về HD/Audio ?

langthangvn33

Uploader
Ðề: ĐIỀU TÔI MUỐN TÌM HIỂU VỀ HD/AUDIO ?

năm nào cũng không thấy anh em hdvt tham gia av show nhỉ ... năm nào cũng có công nghệ mới về máy chiếu và HDP...

chỉ có năm 2010 đi với chú cuongbaria ....

ngày mai 6/9 là ngày đầu tiên ... hy vọng gặp ai đó của HDVT trong show này ngày mai ...

davidhand

Moderator

năm nào cũng không thấy anh em hdvt tham gia av show nhỉ ... năm nào cũng có công nghệ mới về máy chiếu và HDP...

ngày mai 6/9 là ngày đầu tiên ... hy vọng gặp ai đó của HDVT trong show này ngày mai ...
AE đa phần là quan tâm tới phần phim ảnh, một số thì đang được "đào tạo" để lội xuống hố vôi Hi-End chú ạ. Đợt SN này có đủ hết cả nghe lẫn nhìn, toàn hàng đỉnh thôi, ko cần phải đi đâu xa. AE tự làm tự sướng, tha hồ mà voọc vạch. AE HDVT vẫn bảo lưu quan điểm là cái gì quan tâm mới chơi, mà đã chơi là chơi tới bến chứ ko "Cưỡi ngựa xem hoa đâu"! :)

Shewillbeloved

Active Member

có em vũng tàu nè bác êi :)) sáng mai cũng đi :">

langthangvn33

Uploader

AE đa phần là quan tâm tới phần phim ảnh, một số thì đang được "đào tạo" để lội xuống hố vôi Hi-End chú ạ. Đợt SN này có đủ hết cả nghe lẫn nhìn, toàn hàng đỉnh thôi, ko cần phải đi đâu xa. AE tự làm tự sướng, tha hồ mà voọc vạch. AE HDVT vẫn bảo lưu quan điểm là cái gì quan tâm mới chơi, mà đã chơi là chơi tới bến chứ ko "Cưỡi ngựa xem hoa đâu"! :)

em đang nói vế phần phim ảnh chứ không nói 2 kênh đâu anh .... AV show không chỉ audio mà cả video nữa ... có nhiều cái trong tầm anh em.....chẳng hạn Rec Onkyo 828 / 3010 ,Ân Nguyên quảng cáo các loại HDP dune , SV house giới thiệu tai nghe .... HDvietnam có gian hàng trong đó nữa ... vậy nhé anh...

davidhand

Moderator

em đang nói vế phần phim ảnh chứ không nói 2 kênh đâu anh .... AV show không chỉ audio mà cả video nữa ... có nhiều cái trong tầm anh em.....chẳng hạn Rec Onkyo 828 / 3010 ,Ân Nguyên quảng cáo các loại HDP dune , SV house giới thiệu tai nghe .... HDvietnam có gian hàng trong đó nữa ... vậy nhé anh...

Trước a cũng đi 1 lần rồi, nói chung là trong đk phòng ốc, không gian ở đấy thì khó mà "cảm" được, hơn nữa đến chỉ để ngắm chứ ko thể voọc để tìm hiểu những thứ mình cần được. Thường thì đồ 2 kênh có nhiều mẫu mã, model mới chứ HD thì cũng chỉ loanh quanh có vài model quen quen thôi e, vẫn là mấy shop ấy! :)

Re: ĐIỀU TÔI MUỐN TÌM HIỂU VỀ HD/AUDIO ?

AV Show năm nay vẫn có mấy sợi nguồn giá trên trời hehe

mienhinh

Member

Em cũng ấn tượng khi nghe cặp Raidho C1.1 hót. Muốn nghe cả Kharma mà chờ không được :). Không ấn tượng lắm với màn trình diễn của Tannoy -Sơn Hà.

langthangvn33

Uploader

Sau khi tìm hiểu thì oppo không chơi được SACD ISO, anh em chơi Oppo cũng bỏ qua tính năng chơi SACD , chính vì lý do đó em đã nghiên cứu để tách file dsf /dff và em play tốt trên đầu Popcorn A410 .... giờ thì bác làm theo hướng dẫn của em để hưởng thụ như thế nào là DSD file .....

Hướng dẫn tách nhạc từ file SACD ISO với DSDMate Audiophile

http://www.hdvietnam.com/diendan/26-lossless-albums/925476-huong-dan-tach-nhac-tu-file.html

KINHVAN_0910

Active Member

Sau khi tìm hiểu thì oppo không chơi được SACD ISO, anh em chơi Oppo cũng bỏ qua tính năng chơi SACD , chính vì lý do đó em đã nghiên cứu để tách file dsf /dff và em play tốt trên đầu Popcorn A410 .... giờ thì bác làm theo hướng dẫn của em để hưởng thụ như thế nào là DSD file .....

Hướng dẫn tách nhạc từ file SACD ISO với DSDMate Audiophile

http://www.hdvietnam.com/diendan/26-lossless-albums/925476-huong-dan-tach-nhac-tu-file.html

Thank bác Khôi về chia sẻ bổ ích này. Em sẽ thử với cách này cho các SACD đã down.

thaychuastudio

Ðề: Điều tôi muốn tìm hiểu về HD/Audio ?

Giữa một đầu DTS và đầu stereo thì cái nào nghe nhạc ổn hơn nhỉ? Mình thấy cái stereo Onkyo Tx8050 của mình nghe hơi nhỏ. Chẳng biết sao

phuochalan

Well-Known Member

Giữa một đầu DTS và đầu stereo thì cái nào nghe nhạc ổn hơn nhỉ? Mình thấy cái stereo Onkyo Tx8050 của mình nghe hơi nhỏ. Chẳng biết sao
Đương nhiên là Stereo rồi bạn. Vì tín hiệu Stereo là analog nên nghe 2 kênh. Còn DTS là tín hiệu số nên âm thanh sẽ nghe nhiều kênh (từ 5 kênh)

hunghdvt

Member

Tiếng nhỏ thì xem lại nguồn phát. hoặc xem công suất amply có kéo nổi cặp loa đó không?

Bên trên