Đính phụ để Fim như thế nào vậy các Bac??

kimbaohong1976

Tinh hình là minh xem phim tren PC bình thường (Hình ảnh + Âm thanh + Phụ đề tiếng Việt)
Nhưng khi chép phim vào USB xem trên TV lại không có phụ đề. Đã sử dung chương trình Xilisoft Video Convert Untimate 6 để chuyển và lồng phụ đề, -- > kết quả PC vẫn xem được nhưng TV vẫn không hiển thị phụ đề.
Các Bác có cách nào giúp mình với?

hieu_huong

Ðề: Đính phụ để Fim như thế nào vậy các Bac??

Tinh hình là minh xem phim tren PC bình thường (Hình ảnh + Âm thanh + Phụ đề tiếng Việt)
Nhưng khi chép phim vào USB xem trên TV lại không có phụ đề. Đã sử dung chương trình Xilisoft Video Convert Untimate 6 để chuyển và lồng phụ đề, -- > kết quả PC vẫn xem được nhưng TV vẫn không hiển thị phụ đề.
Các Bác có cách nào giúp mình với?
bạn có phụ đề rời không, TV của bạn là tivi gì thế, nên để phụ đề rời đuôi .srt thì sẽ xem được tốt hơn nhé, còn không xem được thì thử chỉnh xem tivi có phần tắt/bật phụ đề nhé, tìm trong setting đó, chúc bạn sớm tìm được giải pháp!

Connor

Well-Known Member

Xem trên TV thì phải để phụ đề rời, nếu để phụ đề mux trong phim thì TV k đọc đc.

haipvg

Well-Known Member

Xem trên TV thì phải để phụ đề rời, nếu để phụ đề mux trong phim thì TV k đọc đc.

Một số thì lại ngược lại bác ạ, như con LCD pana dòng U30 thì lại chỉ đọc phụ đề mux mà không chịu đọc phụ đề rời (kể cả 7-8 cái mux sẵn nó đều đọc tất). Nếu không có phụ đề mux thì nó mới đọc cái rời duy nhất.

kimbaohong1976

bạn có phụ đề rời không, TV của bạn là tivi gì thế, nên để phụ đề rời đuôi .srt thì sẽ xem được tốt hơn nhé, còn không xem được thì thử chỉnh xem tivi có phần tắt/bật phụ đề nhé, tìm trong setting đó, chúc bạn sớm tìm được giải pháp!

Mình có thử để phụ đề .srt rời rồi vẫn không hiển thị nữa, (setting đề phần tắt/bật phụ đề) ở dau vậy bạn! TV Sony 32CX-520 ban àh! Cám ơn bạn trước nhé

Bên trên