[DIY] - Floating Wall - cách trang trí HomeTheater đẹp mà đơn giản

tuanaiai

Active Member
Ðề: [DIY] - Floating Wall - cách trang trí hometheater đẹp mà đơn giản

Em thấy thế là hợp lí vì khung chỉ chịu lực treo của bản thân nó và tấm ván. Ban đầu em cũng định đục gỗ nhưng do không có lưỡi khoan gỗ mà dùng khoan bê tông thì gỗ cháy khét lẹt nên thay bằng cách ra nhôm kính mua mấy chữ L về bắt. Mỗi cạnh chỉ cần 2 vít là chắc, có đu người lên cũng không vấn đề gì :).

Đã lên kế hoạch là làm luôn đi bác vì lửa nhiệt tình đang cháy, không mấy bữa là nguội, sẽ có vô vàn các lí do chen vào khiến mình không thực hiện được.

Mình sẽ làm mà bác,cái floating này hay, anh em hdvn nên làm, vì anh em hdvn thường bị dính lỗi này :D,vì tiến độ mình mới sửa nhà, tường và trần, bố trí, chỉ có 1 tay mình làm, mà đi làm từ sáng đến chiều 5h45 mới về đến nhà, còn thứ 7 nghỉ nữa buổi, chủ nhật vừa qua nhiều đám cưới quá nên tiến độ mình chỉ được 70%, còn 30% nữa là finish rồi mình sẽ qua làm cái floating này, chắc 2 tuần nữa.b-(

tuanaiai

Active Member

PM: vihali
- Đèn led có bán sẵn nhiều lắm bác, bác cũng có thể mua đèn treo noel mà làm, mua cái loại cho chỉnh dòng, độ nháy, dừng nháy và có cả nhạc nữa :D mà làm, để cất công. Mình thấy đèn loại đó đẹp lắm và hay. Chúc mừng bác đã finish xong cái floating, mình thì mong có thời gian 4 tiếng là làm ngay.

vihali

bạn vihali kỳ công quá.

ủa mà sao bạn không mua đèn led làm sẵn cho đỡ nhọc.
mình mua có 17k 1 mét. nhanh gọn nhẹ mà lại bọc dây nhựa bền lắm.
hàng đồ điện bán nhiều lắm mà.

Anh làm rất kỳ công và vất vả quá, em cá với anh là dây đèn LED trong ống có bán sẵn đủ màu mà anh, anh có thể tìm ở các cửa hàng quảng cáo xem sao, em thấy đèn hắt ra không được đều.

:(:)(:)((

Thế mà không biết, nó bảo không có nên tớ nghĩ khó mua, chứ biết thế này chả cất công làm.

Bác nào cho tớ địa chỉ cụ thể ở HN cái.

tuanaiai

Active Member

Thế mà không biết, nó bảo không có nên tớ nghĩ khó mua, chứ biết thế này chả cất công làm.

Bác ra mấy chỗ bán đồ điện gia dụng thiếu gì, thấy chỗ nào treo đèn noel bán, bác nhào vào nói tụi nó bật cho xem :D đảm bảo đẹp lung linh.

RoadStar

Member

Cái dây đèn mà mấy quán cafe hay quấn quanh gốc cây ấy bác, có đủ màu luôn. đã được bọc nhựa khá an toàn và thi công cũng dễ. Nhưng khó điều hiển được độ sáng vì chỉ cắm là sáng. Ở HN bác ra góc ngã tư Phùng Hưng và Trần Phú bán nhiều lắm, em mua có 15k 1 m dài

tuanaiai

Active Member

Các bác cứ mua loại đó,còn về vấn đề chỉnh độ sáng thì đem ra chỗ điện tử hoặc có bạn điện tử, nhờ làm cái mạch chỉnh độ sáng đèn là ok :D chuyện này đối với các bác ấy dễ òm à.

calcifer

Active Member

mình thấy còn có ý tưởng dùng dây đèn led làm ánh sáng hắt lên trần (cách làm + nguyên lý tương tự floating wall) rất hay.

hi vọng có thời gian sẽ tiếp tục hoàn thiện không gian giải trí của mình + share kinh nghiệm cùng các bro.

jamie8383

hay quá bác calcifer ơi, bác tiếp đi cho a e học hỏi

hdamateur

Member

Tks deco của Bác. Bác khéo tay quá !

minizip

Member

Bác ra chợ rời chỗ bà triệu thì nhiều vô đối;))=P~

hlong7488

Các bác xem kiểu này có được không.

tn150507

thật ấn tượng với mấy bác đấy , thật đẹp và thật pro ...........TKS

hungdr

Ðề: [DIY] - Floating Wall - cách trang trí HomeTheater đẹp mà đơn giản

Cám ơn ý tưởng và cách thức của Calcifer. Nhất định sẽ dành một ngày chủ nhật gửi boy về bà ngoại để cưa cắt làm 1 cái giống của bác.
Các bác ở đây có ai biết cách gắn những miếng gỗ 20cmx40cm để làm giá bày những vật trang trí như lọ hoa, thú bông,...lên wall bên cạnh LCD không? Làm sao vừa chắc chắn không bị trễ xuống mà lại che giấu tất cả nhũng bộ phận fix nó.

tuanaiai

Active Member

Cám ơn ý tưởng và cách thức của Calcifer. Nhất định sẽ dành một ngày chủ nhật gửi boy về bà ngoại để cưa cắt làm 1 cái giống của bác.
Các bác ở đây có ai biết cách gắn những miếng gỗ 20cmx40cm để làm giá bày những vật trang trí như lọ hoa, thú bông,...lên wall bên cạnh LCD không? Làm sao vừa chắc chắn không bị trễ xuống mà lại che giấu tất cả nhũng bộ phận fix nó.

1. Tốt nhất bác không nên để hoa lá cành gần LCD, sẽ bị rối mắt:-<.
2. Bác đừng nên làm gỗ MDF,ván ép nhé,xấu lắm. tốt nhất mua mica mà làm, càng đơn giản càng đẹp.
3. Mình rút kinh nghiệm từ lần trước rồi %-(

calcifer

Active Member

cám ơn các bạn đã quan tâm tới đề tài

mình thật sự mong anh em thử làm, tìm tòi những cách bài trí, sắp xếp mới cho phòng HT. anh em nào làm xong post lên để mọi người tham khảo, góp ý, lấy phong trào.

mình nghĩ mảng bài trí, sắp xếp, trang bị nội thất cho phòng HT nói riêng, hoặc phòng khách là 1 mảng đề tài rộng, đáng được quan tâm

cứ tham khảo các bộ HT sô hàng mới năm nay các bạn sẽ thấy, các chủ thớt đã quan tâm hơn, bài trí khoa học hơn, bớt đi những bộ HT trông như phòng thí nghiệm, đầy dây dợ

mình chỉ là người mới làm, rồi post lên, mình tin là nhiều anh em đã dồn tâm huyết, nghiên cứu, sắp xếp, bài trí bộ HT còn khoa học, đẹp hơn rất nhiều

rất mong các bạn post lên để mở rộng phong trào

youkinguyen

Cho mình hỏi cái là cái lỗ chính giữa tấm nền gỗ ,nếu khoét thì phải khoét thế nào ,kích thước bao nhiêu .LCD của mình là 32inch ,phân vân hoài k bit khoét thế nào ,

maianhtungsten

Cho mình hỏi cái là cái lỗ chính giữa tấm nền gỗ ,nếu khoét thì phải khoét thế nào ,kích thước bao nhiêu .LCD của mình là 32inch ,phân vân hoài k bit khoét thế nào ,

Vì TV có nhiều hãng, độ inch tùy chọn nên khó có thể dùng chung phần khoét được, cái này bác phải đo thì mới có kích thước chính xác được.

ChungTuong

Bạn cứ khoét ~20 inch đi vì nhỡ nâng cấp tivi thì đỡ phải khoét lại ;))
Đằng nào cũng nằm sau tivi hết mà có ai thấy được đâu :D

Bên trên