[DIY] - Floating Wall - cách trang trí HomeTheater đẹp mà đơn giản

vihali

Ðề: [DIY] - Floating Wall - cách trang trí HomeTheater đẹp mà đơn giản

Dây LED thì ae cứ ra chợ trời chắc nhiều.

Em ra chợ giời thấy có mỗi loại LED có thể cắt thành từng đoạn một, hỏi thì giá hơn trăm nghìn/m, mà các bác bảo là dây LED quảng cáo bọc trong silicon giá chỉ 20K/m. Bác nào mua rồi ở đâu thì chỉ em với.

trai78

Kiểu 1 mình thấy nó trống trống thế nào ấy nhỉ. Kiểu 2 thì trông đẹp hơn

khuyentrung

Hàng của em hôm nay mới được thế này. Chắc phải đợi 2 ngày cuối tuần này được nghỉ mới làm tiếp cho xong.

slamdunk

Member

bác làm bằng thạch cao hả, trông pro quá

khuyentrung

Nghe nói làm bằng thạch cao đẹp em cũng mày mò làm. Nhưng thật tình mà nói bác nào có dự định làm bằng thạch cao thì thuê thợ thôi. Tự làm mệt lắm mà cũng không đẹp bằng thợ nhưng bù lại giá thành giảm được 1/2 + với chút niềm vui nho nhỏ do tự tay mình làm

HDTAK

Member

Hàng của em hôm nay mới được thế này. Chắc phải đợi 2 ngày cuối tuần này được nghỉ mới làm tiếp cho xong.

Bác lắp đèn trước mặt vậy khi ngồi xem tivi sẽ bị ánh đèn chiều vào chói mắt lắm đó!

khuyentrung

đèn trước, đèn trần giữa, đèn sau phải làm đấu riêng biệt. Khi xem em chỉ bật đèn trần giữa và đèn sau thôi.

nvmy

Well-Known Member

Cuộn Led này Warm White (300 led) dài 5m ~ 400k, có nên mua không các bác?

khuyentrung

Trông cũng được đó. Quất liền

khuyentrung

em nó sau khi được sơn xì
Trước:

Sau:

slamdunk

Member

làm Floating Wall thì bác luồn hết dây ra phía sau chứ để trước trông xấu quá

khuyentrung

OK. Nhưng lắp kệ vào mới luồn dây.

vodanh81

Member

Các bác cho em hỏi, cái miếng gỗ MDF hay gỗ dán nếu dùng giấy dán tường thì dán luôn cả 4 cạnh nữa à? vì 4 cạnh khi cưa xong nó sẽ nham nhở lắm.

cannabis9x

Ðề: [DIY] - Floating Wall - cách trang trí hometheater đẹp mà đơn giản

Bác nên bổ sung thêm những nhược điểm của phương pháp này:

- Khoan nhiều lỗ chi chít lên tường. Nếu sau này bác ko xem phim ở đây mà chuyển đi chỗ khác, hoặc nâng cấp lên máy chiếu mà phải tháo ra thì rất xấu

- Làm căn phòng ngắn lại.

- Nóng TV ngày mùa hè...

vv và vv

cải thiện : tấm Floating Wall tồn tại độc lập nhờ giá đứng ko cần bắt chết vô tường , ko làm mất không gian phòng nên chọn ~ màu thoáng lạnh tạo vẻ thoải mái , Làm mát TV chuyển sang chất liệu Nhôm tải nhiệt nhanh dẹp bớt led dây đi ra nhật tạo làm lun led siêu sáng cho nó tiện 1 dây chừng 2-4 con sáng rực bố trí đều ra cũng có thể có ánh sáng mong muốn hiệu ứng tốt hơn là chơi led dây nữa như vết lan ! còn về màu sắc của led chọn màu nào dễ chịu sàng vừa chứ ko cần rực sáng đâu chủ yếu tránh tình trạng mỏi mắt khi tập trung vào ánh sáng của display !

Chỉnh sửa lần cuối:

leanh_mr

Member
Ðề: [DIY] - Floating Wall - cách trang trí hometheater đẹp mà đơn giản

cải thiện : tấm Floating Wall tồn tại độc lập nhờ giá đứng ko cần bắt chết vô tường , ko làm mất không gian phòng nên chọn ~ màu thoáng lạnh tạo vẻ thoải mái , Làm mát TV chuyển sang chất liệu Nhôm tải nhiệt nhanh dẹp bớt led dây đi ra nhật tạo làm lun led siêu sáng cho nó tiện 1 dây chừng 2-4 con sáng rực bố trí đều ra cũng có thể có ánh sáng mong muốn hiệu ứng tốt hơn là chơi led dây nữa như vết lan ! còn về màu sắc của led chọn màu nào dễ chịu sàng vừa chứ ko cần rực sáng đâu chủ yếu tránh tình trạng mỏi mắt khi tập trung vào ánh sáng của display !

Đang nghĩ cách để đỡ phải khoan đục tường đây, vật liệu đã chuẩn bị xong, sáng mãi sẽ bắt tay vào làm hi vọng sẽ không phải khoan vào tường phát nào

leanh_mr

Member

Tối qua đã làm xong rồi các bác ah. công nhận là pro thật, em mua gỗ dán đã láng vân gỗ bóng láng 1,22m x 2,44m = 135ng

calcifer

Active Member

Tối qua đã làm xong rồi các bác ah. công nhận là pro thật, em mua gỗ dán đã láng vân gỗ bóng láng 1,22m x 2,44m = 135ng

chà, lâu mới vào topic của mình... hihi

bạn leanh post thành quả lên cho mọi người chiêm ngưỡng nhé

Bên trên