Đọ cấu hình Dune Solo 4K và Popcorn Hour A500

tittom79

Well-Known Member
E đã và đang dùng Dune (D1 -> Dune Max), điều em thích nhất đó là Dune cho xem trước hình ảnh về bộ phim, cùng lời giới thiệu. Trong khi các đầu HD các hãng khác không làm được. Hoặc có thể đọc chapter, duyệt file/chapter trong khi đang xem, rất thuận tiện cho người xem.
Vừa rồi em mua thêm Q10 Pro của Himedia về để xem phim 4K và vọc thêm, nhưng chất lượng hình ảnh và âm thanh không ngon bằng Dune Max. Chỉ hơn mỗi cái là đọc được 4K và xem online, tuy nhiên cái này e cũng ít dùng. Vì âm thanh và hình ảnh xem online không hay bằng xem trên đĩa thông qua mạng NAS nhà em.
Giá mà Dune ra model cao cấp hơn Dune Solo thì e đã không mua Q10 rồi. :)
Em chưa dùng Popcorn nên không có ý kiến gì nhiều.

okai2

Well-Known Member
Chac phai mua luon 2 cai qua. Dune choi duoc AC3, nhung ko choi duoc HEVC(H.265). Con Popcorn co HEVC, coi phim bo co audio AC3, thi TV ko co tieng phai mo receivers moi nghe duoc.

chenzenvl

Well-Known Member
Chac phai mua luon 2 cai qua. Dune choi duoc AC3, nhung ko choi duoc HEVC(H.265). Con Popcorn co HEVC, coi phim bo co audio AC3, thi TV ko co tieng phai mo receivers moi nghe duoc.
àh... thứ nhất là DUNE Solo 4K chơi HEVC vô tư nhé bro...

thứ hai là: audio AC3 trong phim bộ thì chắc chắn Popcorn A4x0, A500 có downmix... Popcorn chỉ không downmix TrueHD thôi :)

okai2

Well-Known Member
Audio AC3 trong phim bộ Popcorn A4x0 ko có downmix duoc. Minh ko co A500, nen ko biet chac.
Con Dune trong ban ghi chu Video Support minh ko thay list HEVC, nen minh moi hoi. Vay neu Dune choi duoc HEVC thi minh mua Dune. Sao minh ko thay cổng Coaxial cua Dune o dau het vay. Cam on cac ban da tra loi.

Chỉnh sửa lần cuối:

chenzenvl

Well-Known Member
Audio AC3 trong phim bộ Popcorn A4x0 ko có downmix duoc. Minh ko co A500, nen ko biet chac.
Con Dune trong ban ghi chu Video Support minh ko thay list HEVC, nen minh moi hoi. Vay neu Dune choi duoc HEVC thi minh mua Dune. Sao minh ko thay cổng Coaxial cua Dune o dau het vay. Cam on cac ban da tra loi.
cổng Coaxial của DUNE Solo 4K nó làm giống như 303D (tức là sẽ dùng RCA L thông qua config)...

p/s: lạ nhỉ, rõ ràng hồi trước mình dùng A400 downmix AC3 vô tư muh, khi test ngoài AnNguyen con A500 cũng thía, chỉ đến khi gặp TrueHD Atmos mới ko downmix được thôi...

okai2

Well-Known Member
Popcorn Vten cua minh, trong menu AC3 chi co passthrough, ko co downmix. Popcorn thi coi duoc HEVC. Boi vay minh co Dune 303D va Asus nua. Asus thi coi realmedia duoc. Boi vay ko co cai nao toan dien het, neu can phai mua moi thu 1 cai. Nhieu khi minh thay may ban kia cu so sanh Iphone voi Samsung phone. Minh thay moi cai deu co uu diem cua no. Neu co tien thi mua ca 2, hoi dau ma so sanh.

Bên trên