Đồ Chơi Âm Thanh ( Ở SÀI GÒN) - Mua Đâu Cho Khỏe.?

Vdzung

Active Member
Xin bác Minhsur cho phép:

Trong box Thiết bị âm thanh dạo này có nhiều cmt nói về cung cách phục vụ của những nhà phân phối, đại lý, của hàng bán lẻ.....( ở HN), vậy ở Sài Gòn thì sao các bác nhể ??

Đồ chơi âm thanh vẫn luôn là nhu cầu và ước mơ của nhiều người. Vậy khi có tiền các bạn sẽ mua ở đâu trong Sài Gòn?
Mua ở đâu cho được sản phẩm đúng với giá trị đồng tiền bỏ ra?
Mua ở đâu để nhận được sự tư vấn nhiệt tình?
Mua ở đâu để nhận được hậu mãi chu đáo?
Tóm lại là: Đồ chơi âm thanh ở Sài Gòn mua ở đâu cho khỏe? cho thoải mái ?

Mình lập Thread này với mong muốn:
- Nối tiếp thành công của 1 thread rất hay ( bác ấy chỉ hỏi ở HN, em hỏi thêm ở Sài Gòn)
- Các bác có kinh nghiệm về nơi mua bán đồ chơi âm thanh sẽ chỉ bảo cho các anh em khác cùng biết và học hỏi.
- Bác nào có câu chuyện mua bán (vui vẻ hay đau thương) thì cũng kể ra đây để anh em chia sẻ.

Nhằm hạ nhiệt những câu từ nóng nảy, em xin các bác cứ "nhẹ nhàng" kể chuyện và "dịu dàng" góp ý.

:) :) :) :) :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Putinsu

Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Em mở hàng đầu tiên và đề nghị thế này:

Topic này chỉ nên là nơi giao lưu trao đổi của các mems, mod, min.
Các bác bán hàng không nên chào giá, bán hàng nhé.
Các mems không nên công kích bất kỳ shop nào ở đây, có gì không hài lòng xin mời đến box An ninh trật tự.

bonghd

Active Member
Ðề: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Nhất trí hai tay với bác! Em tuy ngoài Hà Nội nhưng thỉnh thoảng cũng có mua hàng trong Sài Gòn.....mong ACE trong SG có kinh nghiệm cùng chia sẻ!

bonghd

Active Member
Ðề: Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Bác Putinsu nhanh hơn em vài giây bác nhể....nhưng vẫn là 20h13'

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

mong cho tất các bác mua bán giao lưu vui vẻ ,

Vdzung

Active Member

Câu chuyện thứ nhất của em:
Sau khi được đưa vào đời HD bằng 1 thứ âm thanh ma mị trong 1 hoàn cảnh kỳ lạ, em ra ngay Sơn Hà ( Huỳnh Thúc Kháng) hỏi các kiểu và em nhớ là anh Dũng nhân viên hay sao ý, già già tư vấn cực nhiệt tình. Nhờ anh ấy em mới biết thêm về việc nếu mua amp Denon thì xem phim hay nhưng nếu nghe nhạc sẽ không bằng Pioneer.
Sau hôm đó về nhà thẽ thọt xin vợ tiền mà có được đâu. Mãi 5 ngày sau mới lại vác mặt ra nhờ ông anh tư vấn tiếp, mà ông anh Dũng cũng hay thật, vẫn tư vấn nhiệt tình lắm. Mình bảo, lỡ em không xin vợ tiền anh có buồn em không? Anh ấy bảo: thì chắc chắn sau này chú sẽ quay lai đây tìm anh nữa. Ui chà, ông anh Dũng đấy đúng là Gừng càng già càng cay.
Đến giờ mình vẫn chưa mua 1 món nào của Sơn Hà nhưng trong tương lai, chắc chắn có.

( còn nữa)

AT&TVN

Câu chuyện thứ nhất của em:
Sau khi được đưa vào đời HD bằng 1 thứ âm thanh ma mị trong 1 hoàn cảnh kỳ lạ, em ra ngay Sơn Hà ( Huỳnh Thúc Kháng) hỏi các kiểu và em nhớ là anh Dũng nhân viên hay sao ý, già già tư vấn cực nhiệt tình. Nhờ anh ấy em mới biết thêm về việc nếu mua amp Denon thì xem phim hay nhưng nếu nghe nhạc sẽ không bằng Pioneer.
Sau hôm đó về nhà thẽ thọt xin vợ tiền mà có được đâu. Mãi 5 ngày sau mới lại vác mặt ra nhờ ông anh tư vấn tiếp, mà ông anh Dũng cũng hay thật, vẫn tư vấn nhiệt tình lắm. Mình bảo, lỡ em không xin vợ tiền anh có buồn em không? Anh ấy bảo: thì chắc chắn sau này chú sẽ quay lai đây tìm anh nữa. Ui chà, ông anh Dũng đấy đúng là Gừng càng già càng cay.
Đến giờ mình vẫn chưa mua 1 món nào của Sơn Hà nhưng trong tương lai, chắc chắn có.

( còn nữa)

em đoán bác mua gì rồi ==> mua bồn nước SƠN HÀ =P~
chúc mừng bác khai trương Topic .đúng ra là nên có từ lâu rồi mới đúng.
đi xe đò từ hôm qua xuống TP sáng nay, mới đi test đồ về đây chuyện nhiều lắm khi nào có Time lên kể cho các bác nghe vui buồn có cả .khổ lắm đi mua hàng xem hàng nhiều $ mà lại cưỡi con xe drem china ai tin chứ

welldone

Well-Known Member

Em nói thiệt là em ở SG đi mua hàng, các shop hàng new hầu như em ghé cả rồi! Em cũng mua kha khá đồ, có lẻ do may mắn or sao mà đi đến đâu thì các shop đều nhiệt tình, niềm nở. Cũng chưa gặp vấn đề gì về hàng họ. Hehe

Vdzung

Active Member

Em nói thiệt là em ở SG đi mua hàng, các shop hàng new hầu như em ghé cả rồi! Em cũng mua kha khá đồ, có lẻ do may mắn or sao mà đi đến đâu thì các shop đều nhiệt tình, niềm nở. Cũng chưa gặp vấn đề gì về hàng họ. Hehe

Chúc mừng chú D.
Có chuyện vui ắt sẽ có chuyện buồn, phim dài tập mà.
Câu chuyện vui sẽ là kỷ niệm vui, còn chuyện buồn sẽ là sự chia sẻ.

quần_tà _lỏn

Active Member

E thì cạch phan khang, e mua mà nhân viên chẳng biết gì! Hỏi cái gì cũng ù ù cạc cạc. E ghi mã về để tìm thông tin thì ko cho, còn hăm dọa gọi bảo vệ.... Bán hàng thì ít ra cũng phải biết mình đang bán cái gì chứ!

Putinsu

Em ở Hà Nội, vào SG em rất ấn tượng với cung cách phục vụ ở SG, nhiệt tình, chu đáo.
Vợ em cứ dặn phải cảnh giác cao độ, luôn luôn để ảnh vợ ở túi ngực bên trái... khi nào gặp khó khăn, khốn khổ thì nhớ mở ra xem,

Re: Ðề: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

E thì cạch phan khang, e mua mà nhân viên chẳng biết gì! Hỏi cái gì cũng ù ù cạc cạc. E ghi mã về để tìm thông tin thì ko cho, còn hăm dọa gọi bảo vệ.... Bán hàng thì ít ra cũng phải biết mình đang bán cái gì chứ!

Ối giời! Bác hỏi mấy anh nhân viên stdm thì thua rồi,mấy anh đó nói ko phải nịnh chứ mấy anh đó còn ngáo hơn mình nửa
E đi mấy cái stdm rồi nói chung là như nhau chán đều. Được cái nó mát các Bác ạ

neofoodtech

Member

Bán hàng ăn nhau ở phong cách phục vụ, cùng mặt hàng giá khác nhau nhưng nếu người bán, bán bằng sự chân thành chắc chắn sẽ để lại ấn tượng tốt cho khách
Chiều nay em mới mua em NAD 375bee, test tới test lui mà k thấy ai phàn nàn, đành tự giác đi rút tiền rinh em nó về ^_^
Em tính ghép NAD với CM5, các Bác co cao kiến gì tư vấn em với, thể loại nhạc của em là Asian, Thúy Nga, mới có cũ có....

matrox

Well-Known Member

Em thì thấy các shop nên có chính sách cho khách mượn hàng demo về nhà nghe thử. Vì có mang về nhà phối ghép với đồ ở nhà + điều kiện phòng nghe ở nhà thì sẽ có cảm nhận chính xác hơn. Đã vài lần em đặt vấn đề này với các shop nhưng các shop thường không thích lắm (mặc dù em nói sẽ cọc 100% giá trị món hàng demo). Nhưng vẫn có shop cho mượn về nghe thử và đó là nhân tố làm em quyết định mua cặp loa bây giờ :)

Vdzung

Active Member

Em thì thấy các shop nên có chính sách cho khách mượn hàng demo về nhà nghe thử. Vì có mang về nhà phối ghép với đồ ở nhà + điều kiện phòng nghe ở nhà thì sẽ có cảm nhận chính xác hơn. Đã vài lần em đặt vấn đề này với các shop nhưng các shop thường không thích lắm (mặc dù em nói sẽ cọc 100% giá trị món hàng demo). Nhưng vẫn có shop cho mượn về nghe thử và đó là nhân tố làm em quyết định mua cặp loa bây giờ :)

Thế thì hay quá, bác kể chút chuyện mình chia sẻ với AE nhé

matrox

Well-Known Member

Thế thì hay quá, bác kể chút chuyện mình chia sẻ với AE nhé

Chả là em nghiên cứu loa Dynaudio cũng 1 thời gian qua các thread được các bác dùng Dyn trong diễn đàn chia sẽ nên quyết định ghé Hificlub ở Vincom A để nghe thử. Trong bụng là sẽ ghé để nghe thử cặp X12 vì cặp này nhỏ gọn phù hợp phòng nghe ở nhà, được các diễn đàn nước ngoài đánh giá rất cao (và hợp ngân sách nữa :) ) nhưng khi đến thì không có cặp này trưng bày để nghe. Nên được shop cho nghe thử cặp X16. Cảm giác ban đầu thấy nghe cũng đc đc, không có gì xuất sắc (chắc do phối ghép + loa mới chưa chạy rà). Em đặt vấn đề loa Dyn thường khó phối ghép chỉ sợ cái ampli NAD 326BEE ở nhà kéo không nổi, các bạn ở shop đã nhiệt tình nói "nếu anh sợ ghép không hợp thì tụi em sẽ cho anh mượn nghe thử".

Cảm giác sướng quá nên gật đầu ngay, thế là vài hôm sau có 2 bạn vất vả mang cặp X16 đến tận cửa nhà em (vì X12 không có hàng sẵn) và lụi cụi cắm rút vào cái ampli cùi của em. Đã vậy còn cho em mượn luôn cặp Nordost Blue Heaven nữa chứ :). Bộ loa + cặp dây chắc phải gấp 5, gấp 6 lần giá trị cái ampli của em luôn hihi. Thế là em bắt đầu nghe thử tại nhà 3 4 ngày gì đó và quyết định sẽ lấy cặp X12. Trong thời gian 1 tuần chờ X12 có hàng, bên shop đã cho em mượn X16 + dây Nordost nghe "tạm" trong suốt thời gian đó đấy các bác.

P.S. Ah mà trong suốt thời gian hơn tuần nghe thử tại nhà, em không phải đặt cọc gì cả đấy.

hiepbibi

Member

Với em thì sẽ không bao giờ mua hàng ở Nguyễn Kim, nhân viên tư vấn không trung thực mà còn láo cá nữa. Chuyện là đi cùng bà chị vào NK để mua dàn kok ( em nói NK giá cao mà không nghe cứ khoái cái mác NK ) sau một hồi đứng nghe cặp bose V đập ầm ầm em thấy thắc mắc không gian lớn thế mà bass đánh nghe ngon quá nên hỏi cu nhân viên là có dùng sub không cu ấy nói là không có chỉ mở loa thôi, vẩn còn chưa tin nên em loay hoay 1 hồi thì phát hiện có 1 em sub nằm gần đó nhưng hơi khuất phía sau,thấy vậy em lại théc méc sao luc nãy nói không có sub thì cu nhân viên láo toét ấy phán thẳng vào mặt em rằng kok ở đây mà không có sub sao mà nghe. Tức điên người ( muốn cho 1 đấm vào mặt) và thề rằng không bao giờ mua hàng ở hệ thống NK, nếu có đi tham khảo thì ok vì có nhiều model. Chiêu này của NK chắc đã lừa được rất nhiều người đặt biệt là mấy chị phụ nữ hoặc những ai chưa chơi audio nên mọi người cẩn thận nhé

ngdhieu

Well-Known Member

Nguyễn Kim Phan Khang là STĐM lớn, họ tuyển NV chi phí thấp chỉ đứng làm mỗi việc là chỉ món này món kia cho khách thôi.
Người rành về thiết bị thường là NV lâu năm hoặc chính chủ ở các cửa hàng audio chuyên.

Mình mua 1 bộ Pre-pow Karaoke ở Audio Space Nguyễn Thị Minh Khai, nhưng ngặt cái đây là tiệm chuyên bán đĩa và sửa đồ điện tử, món kia là món duy nhất họ làm đại lý. Hi hi.....
Mới đây thì mua Pre tại Thi Văn, tới nghe thử miễn phí nhiều lần ngại quá nên mua làm quen.
Loa thì đặt đóng chứ cũng chẳng có hàng hiệu gì.
Ngoài ra các món khác thì toàn là hàng cũ.
Riêng dây dợ thì mình là khách hàng thường xuyên của Long Val Del Hul khu Nhật Tảo.

Vdzung

Active Member

Nguyễn Kim Phan Khang là STĐM lớn, họ tuyển NV chi phí thấp chỉ đứng làm mỗi việc là chỉ món này món kia cho khách thôi.
Người rành về thiết bị thường là NV lâu năm hoặc chính chủ ở các cửa hàng audio chuyên.

Mình mua 1 bộ Pre-pow Karaoke ở Audio Space Nguyễn Thị Minh Khai, nhưng ngặt cái đây là tiệm chuyên bán đĩa và sửa đồ điện tử, món kia là món duy nhất họ làm đại lý. Hi hi.....
Mới đây thì mua Pre tại Thi Văn, tới nghe thử miễn phí nhiều lần ngại quá nên mua làm quen.
Loa thì đặt đóng chứ cũng chẳng có hàng hiệu gì.
Ngoài ra các món khác thì toàn là hàng cũ.
Riêng dây dợ thì mình là khách hàng thường xuyên của Long Val Del Hul khu Nhật Tảo.

bÁc mua pre-pow Navison ở chỗ bác Thiện phải không ạ?
Hát kok bằng bộ đấy hay không bác?

Hai Scm

Active Member

Em mua bộ loa và Receiver của bác Trương Nghĩa.... mai mốt nâng cấp sẽ ghé bác tiếp....

Bên trên