Đồ Chơi Âm Thanh ( Ở SÀI GÒN) - Mua Đâu Cho Khỏe.?

mnguyenct

Member
Ðề: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

E thì cạch phan khang, e mua mà nhân viên chẳng biết gì! Hỏi cái gì cũng ù ù cạc cạc. E ghi mã về để tìm thông tin thì ko cho, còn hăm dọa gọi bảo vệ.... Bán hàng thì ít ra cũng phải biết mình đang bán cái gì chứ!

Em cũng cạch Phan Khang. Lần trước, em vào xem laptop hp elite, gặp bán bán hàng tư vấn cho em, bảo là cái vỏ máy làm bằng hợp kim, hợp kim này dùng để chế tạo vỏ xe tăng. Ối má ơi, tí nữa, em xuýt té xỉu! Thôi em nói cám ơn, chỉ xem cho biết thôi.

Lân sau cũng ghé lại Phan khang tìm cái máy hút mùi. Đang đứng xem, em nhận được tin nhắn, lúc đó em đang dùng cái smart phone HP, đang trả lời tin nhăn, chợt có nhân viên bảo vệ lại mời đi ra ngoài. Em chả biết mô tê tại sao, em hỏi lý do gì mời tôi ra ngoài.

Anh nhân viên trả lời, chúng tôi không muốn Anh vào đây thăm dò giá bán của chúng tôi!8-}
Em vừa bực, vừa mắc cười. Nói: Dạ thưa ông ngoại, đây là cái điện thoại cảm ứng. Tôi đang trả lời tin nhắn, khi tui vào đây mua hàng không được phép dùng điện thoại để trả lời tin nhắn à.

Nói chung em pó toàn thân.=))

lmcuong4u

Active Member

Bộ dàn đầu tiên em cũng mua ở TN. Lúc đó do bác vanloc tư vấn gồm nguyên bộ NAD và cặp RX6, cả bộ Denon 390XP nữa, chất lượng tốt, không có gì để phàn nàn.
Vừa rồi làm thêm con SM6 cũng ở chỗ bác ấy, ham hố mua sớm nên giá hơi cao, sau khi mua tầm 2 ngày thì 1 shop khác bán rẻ hơn cả triệu...Đã phản ảnh với bác ấy mà chưa thấy hồi âm. Buồn!
Kinh nghiệm của em với 1 vài shop là khi gọi điện đến hỏi thì báo giá này, đến shop nghe thử thì ra 1 giá khác, chênh nhau 1 ít ạ...Có lẽ may mắn gọi điện gặp chủ shop thì quyết được giá tốt, ra xem gặp các bạn nhân viên thì cứ theo giá web mà tán thôi..

Chỉnh sửa lần cuối:

Putinsu

Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Em và nhiều người dân Bắc vẫn đánh giá cao phong cách phục vụ của người SG. Cũng có thể họ được trả lương để làm việc đó, cũng có thể thái độ phục vụ đã được định giá thêm trong giá thành sản phẩm.
Em nghĩ nhiều người sẵn sàng trả thêm tiền để được phục vụ tốt, còn hơn là trả ít tiền mà thái độ bán hàng càu cạu.
Em ở HN, nhưng em thấy kỳ lạ khi nhiều người chấp nhận bị quát, bị mắng... để ăn bát phở, bát bún...

Hai Scm

Active Member

Em và nhiều người dân Bắc vẫn đánh giá cao phong cách phục vụ của người SG. Cũng có thể họ được trả lương để làm việc đó, cũng có thể thái độ phục vụ đã được định giá thêm trong giá thành sản phẩm.
Em nghĩ nhiều người sẵn sàng trả thêm tiền để được phục vụ tốt, còn hơn là trả ít tiền mà thái độ bán hàng càu cạu.
Em ở HN, nhưng em thấy kỳ lạ khi nhiều người chấp nhận bị quát, bị mắng... để ăn bát phở, bát bún...

Thường thì người bán hàng ở Sài Gòn hay biểu lộ sự thân thiện và hiếu khách đấy bác.... cách đây 20 năm ở Sài Gòn thì một số bác bán hàng điện máy ở Huỳnh Thúc Kháng, Sài Gòn cũng khó chịu lắm bác, nhưng về sau này nhiều cửa hàng mở ra mời mọc khách nhiều, cạnh tranh gay gắt nên phải khéo léo hơn...

lmcuong4u

Active Member
Ðề: Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Em cũng bó tay vụ phở, bún hay bánh trung thu chửi ngoài bác, suy nghĩ hoài mà không hiểu nổi lun ~X(

Putinsu

Em thấy nhiều bác ở HN hay mua hàng của TN Sài gòn, cũng khen nhiều lắm.
Em thì chưa có xiên để mua những thứ bác ấy bán.

Câu chuyện thứ nhất của em:
Sau khi được đưa vào đời HD bằng 1 thứ âm thanh ma mị trong 1 hoàn cảnh kỳ lạ, em ra ngay Sơn Hà ( Huỳnh Thúc Kháng) hỏi các kiểu và em nhớ là anh Dũng nhân viên hay sao ý, già già tư vấn cực nhiệt tình. Nhờ anh ấy em mới biết thêm về việc nếu mua amp Denon thì xem phim hay nhưng nếu nghe nhạc sẽ không bằng Pioneer.
Sau hôm đó về nhà thẽ thọt xin vợ tiền mà có được đâu. Mãi 5 ngày sau mới lại vác mặt ra nhờ ông anh tư vấn tiếp, mà ông anh Dũng cũng hay thật, vẫn tư vấn nhiệt tình lắm. Mình bảo, lỡ em không xin vợ tiền anh có buồn em không? Anh ấy bảo: thì chắc chắn sau này chú sẽ quay lai đây tìm anh nữa. Ui chà, ông anh Dũng đấy đúng là Gừng càng già càng cay.
Đến giờ mình vẫn chưa mua 1 món nào của Sơn Hà nhưng trong tương lai, chắc chắn có.

( còn nữa)

Cá nhân mình thì thấy Sơn Hà Trần Hưng Đạo tiếp khách niềm nở hơn ở Huỳnh Thúc Kháng.

E thì cạch phan khang, e mua mà nhân viên chẳng biết gì! Hỏi cái gì cũng ù ù cạc cạc. E ghi mã về để tìm thông tin thì ko cho, còn hăm dọa gọi bảo vệ.... Bán hàng thì ít ra cũng phải biết mình đang bán cái gì chứ!

Riêng Phan Khang Trần Hưng Đạo, các em nv rất nhiệt tình, hôm nọ họ đáp ứng yêu cầu của mình muốn xem 3 tivi Led của LG, Panasonic và Sony để cạnh nhau.

Em mua bộ loa và Receiver của bác Trương Nghĩa.... mai mốt nâng cấp sẽ ghé bác tiếp....

Bộ âm thanh mình cũng từ Trương Nghĩa Audio (124 Lý Thường Kiệt), nhiệt tình + giá tốt : kết "chết" chỗ này roài.

ringleader

Active Member

Các bác vào HDVN rồi mà vẫn cứ mò vào siêu thị điện máy là sao nhỉ, giá còn cao hơn cả giá trên web của các shop, lưu ý là giá trên web của shop còn giảm ít nhất là 10% nữa nhé;
Mình rất hay mua của Truong Nghia, mới hôm qua cũng lấy hộ bạn 1 bộ Focal 236V + Denon 2010, có thể giá của TN chưa phải là tốt nhất ở sg ( Hoang Mai có lúc có sp giá tốt hơn ) nhưng shop tư vấn khá chi tiết, đến thử thì hì hục có khi cả buổi mà không mua gì cũng vui vẻ, mua xong cần tư vấn qua đt cũng ok

USA_NAM

cách đây vài ngày mới lấy power amp audiolab 8000p bên Trương lê thấy họ tiếp cũng rất chu đáo và nhiệt tình cafe thuốc nước đầy đủ.trong 3>5 ngày nếu không ưng mang đổi loại khác như vậy là cũng ngon rồi

hiepbibi

Member

Em chuẩn bị công tác HN, lần này e sẽ thử cảm giác vừa ăn phở bị mắng xem sướng thế nào :D:D:D

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Ở đâu cũng vậy chưa đụng chuyện thì chưa biết thôi...

Vdzung

Active Member

Chuyện của em tiếp theo:
Cặp Revel F12 em mua của 1 bác trên diễn đàn ( không tính) , sau khi mua cặp Revel em lại lọ mọ và gặp bác Nghĩa ( ptn_ 75) , và xem như là em cũng có chút may mắn vì gặp bác chủ bán hàng rất vui tính, rất hiểu biết, rất chiều khách. ( giá sẽ không còn phải xoắn nếu được chiều chuộng như thế phải không các bác ? ? )
Em Nad T773 , CD 521 của bác Nghĩa bán cho em đấy và may mắn em tạm vẫn hài lòng ( mặc dù cũng vài lần em máu bán rồi ) :) :) :)

Em lại có 1 tập 2 mua bán hài lòng với bác nghia-ptn75,

lan806

Well-Known Member

Em chuẩn bị công tác HN, lần này e sẽ thử cảm giác vừa ăn phở bị mắng xem sướng thế nào :D:D:D

Phở ấy xin bác đừng ăn.
Gia đình em có nguồn gốc khoảng 300 năm ở Hà Thành nhưng cái thứ bún mắng cháo chửi ấy mới xuất hiện từ thời bao cấp thôi, khi ấy tầng lớp thấp chiếm đất chiếm nhà của người HN thanh lịch, rồi mở hàng mở quán bán cho những người xe ôm ba gác dân trí thấp,.. những người mới đến HN thấy những tầng lớp thấp cấp đó đang nổi lên, họ lầm tưởng và học theo, mang theo cả văn hóa vùng miền tới HN nữa.
Thực ra người HN thanh lịch vẫn còn, họ giao lưu với nhau không giống như những gì các bác nhìn thấy ở HN đâu ạ. Và tất nhiên thời nào cũng có những tầng lớp cao thấp khác nhau.

Putinsu

Re: Ðề: Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Phở ấy xin bác đừng ăn.
Gia đình em có nguồn gốc khoảng 300 năm ở Hà Thành nhưng cái thứ bún mắng cháo chửi ấy mới xuất hiện từ thời bao cấp thôi, khi ấy tầng lớp thấp chiếm đất chiếm nhà của người HN thanh lịch, rồi mở hàng mở quán bán cho những người xe ôm ba gác dân trí thấp,.. những người mới đến HN thấy những tầng lớp thấp cấp đó đang nổi lên, họ lầm tưởng và học theo, mang theo cả văn hóa vùng miền tới HN nữa.
Thực ra người HN thanh lịch vẫn còn, họ giao lưu với nhau không giống như những gì các bác nhìn thấy ở HN đâu ạ. Và tất nhiên thời nào cũng có những tầng lớp cao thấp khác nhau.

Bác nói đau, nhưng quá đúng.
Em chỉ tiếc là bây giờ có thêm cả đám người mới nổi lại coi việc vừa ăn vừa nghe chửi là sành điệu, là nghệ thuật ẩm thực.
Em là em thà ăn cơm nguội cho sạch đầu.

Bác muốn ăn phở thì có thể đến phố Lý Thường Kiệt, ngay trước công trường THPT Việt Đức - hàng phở này khá ngon, đảm bảo nước xương xịn chứ không có nước dùng nấu sẵn đóng can bán cho các nhà hàng.

P/s: Sa đà tý mong mod và bác chủ thông cảm nhé.

oldfriend

Moderator

oh, có topic Sài Gòn rồi ah :), shop Sài Gòn phần lớn nhiêt tình và vui vẻ lắm :), chiều khách nữa, đừng vô STDM là đc.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

lang thang thấy lại sắp có cả chương trình Loa hí èn mang tới tận nhà nghe thử . hàng Méc in VN này các bác
Chào các bác, Ali Acoustics rất vui khi được có mặt tại Hi-end-vn để giới thiệu với các bác các sản phẩm của mình, tất cả các sản phẩm đều do anh Thanhvns thi công, cả hai anh em đã sát cánh với nhau suốt 5 năm nay, nhân dịp kỉ niệm 5 năm, Ali Acoustics đã cùng anh Thanhvns thực hiện model 5th Anniversary Concerto 3 ra mắt vào ngày 8/9/2013 đánh dấu một chặn đường. Kính mời các bác đến nghe thử sản phẩm tại Showroom. Sắp tới khoảng 25/10/2013 Ali Acoustics sẽ gửi 1 sản phẩm mẫu ra Hà Nội và trong Tp.HCM để thực hiện chương trình " Mang loa trãi nghiệm tại nhà", đó là hai sản phẩm Pansy Monitor và Amprosia Monitor, rất mong các bác hưởng ứng và tham gia chương trình. Thân mến
Hi-End-Vn.com • Xem chủ đề - Ali Acoustics - " Tiên Phong Loa Hi-end cho người Việt "

DAIYOU

Active Member

lang thang thấy lại sắp có cả chương trình Loa hí èn mang tới tận nhà nghe thử . hàng Méc in VN này các bác

Vậy là Ali Acoustics là của Việt Nam nhập củ ,tự đóng thùng và phân phối à ! Không biết chất lượng thế nào nhưng nhìn cũng đẹp quá.

hiepbibi

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Phở ấy xin bác đừng ăn.

Vâng, theo em biết là người gốc HN thì rất thanh lịch, lãng mạn và khá sâu sắc ah, chút nữa là em làm rể HN rồi nhưng số phận em lại gắn liền với xì gòn.

Bác muốn ăn phở thì có thể đến phố Lý Thường Kiệt, ngay trước công trường THPT Việt Đức - hàng phở này khá ngon, đảm bảo nước xương xịn chứ không có nước dùng nấu sẵn đóng can bán cho các nhà hàng.

Tks bác, em sẽ đến thử để cảm nhận hương vị phở bắc thế nào, còn chổ nào ăn chơi đặc sản nữa không bác chỉ nốt cho em luôn đi ah :D

@ anh Vdzung : em lạc đề chút anh thông củm nhé, tiếp tục hóng các ae chia sẽ

hiepbibi

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Phở ấy xin bác đừng ăn.

Vâng, theo em biết là người gốc HN thì rất thanh lịch, lãng mạn và khá sâu sắc ah, chút nữa là em làm rể HN rồi nhưng số phận em lại gắn liền với xì gòn.

Tks bác, em sẽ đến thử để cảm nhận hương vị phở bắc thế nào, còn chổ nào ăn chơi đặc sản nữa không bác chỉ nốt cho em luôn đi ah :D

@ anh Vdzung : em lạc đề chút anh thông củm nhé, tiếp tục hóng các ae chia sẽ

Bên trên