Đồ Chơi Âm Thanh ( Ở SÀI GÒN) - Mua Đâu Cho Khỏe.?

Vdzung

Active Member
Ðề: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

SG làm dịch vụ có vẻ tốt hơn ở nhiều nơi ( không chỉ trong audio ) .
Với TN ngoài bác chủ ra thì mình thích cái cậu Ph ( tóc dài nghệ sĩ) , sự nhiệt tình và chu đáo là điểm nổi bật.

mua bán với anh em mình cũng chưa gặp chuyện gì ( kể cả với anh em ở HN như khactuyen, nghiabm hay bác pnbinh - nhân tiện nói câu cám ơn với các bạn nhé) .

Chết thật, toàn khen, chưa thấy chê hay kỷ niệm buồn để chia sẻ, bác nào có kể cái nào!! ( xin hãy đừng nói về giá cả vì đó là thuận mua vừa bán mà hãy nói về dịch vụ, phục vụ, cam kết, chất lượng hàng hoá, .....)

binna

Well-Known Member

topic quá hay, ngóng theo để có sự chọn lựa khi mua hàng

welldone

Well-Known Member

Xem ra các ae nhà ta mua hàng audio ở Saigon chưa có ai bị vố nào nặng nhỉ. Hehe. Em cũng đồng tình với các bác là mua hàng audio thì thôi đừng vào STDM! Trước giờ chỉ duy sắm 1 bộ HT là em mua ở PK do nó crazy sale, cũng may ko bị gì trước khi tiễn nó lên đường. Các shop ngày nay ở SG ai ai cũng nhận ra rằng service sẽ là yếu tố hàng đầu để tạo ra khách hàng trung thành, giá cả chênh nhau 1 ít ko quan trọng lắm. Em đã từng mua hàng ở TN, TL, TT, AC, XM....hehehe

Vdzung

Active Member

Xem ra các ae nhà ta mua hàng audio ở Saigon chưa có ai bị vố nào nặng nhỉ. Hehe. Em cũng đồng tình với các bác là mua hàng audio thì thôi đừng vào STDM! Trước giờ chỉ duy sắm 1 bộ HT là em mua ở PK do nó crazy sale, cũng may ko bị gì trước khi tiễn nó lên đường. Các shop ngày nay ở SG ai ai cũng nhận ra rằng service sẽ là yếu tố hàng đầu để tạo ra khách hàng trung thành, giá cả chênh nhau 1 ít ko quan trọng lắm. Em đã từng mua hàng ở TN, TL, TT, AC, XM....hehehe

Chú D còn phải đi mua hàng dài dài và sẽ có nhiều kỷ niệm chia sẻ với anh em vì ngoài HD ra chú còn 1 bộ môn phối hợp nữa là Photo. Xem ra sự chơi cũng lắm công phu đây.
Anh đang lọ mọ định nhập môn Photo bị ông bạn phán 1 câu: đốt tiền, đốt thời gian và đốt con mắt. Tiền và thời gian thì OK nhưng vụ đốt con mắt là sao ? ổng kêu: dạo này xách xe đi chụp nuy hơi nhiều ! ặc ặc, liều thật. Thế là thôi, anh ko dính vào nữa kẻo bị xẻo........

Re: Ðề: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Chú D còn phải đi mua hàng dài dài và sẽ có nhiều kỷ niệm chia sẻ với anh em vì ngoài HD ra chú còn 1 bộ môn phối hợp nữa là Photo. Xem ra sự chơi cũng lắm công phu đây.
Anh đang lọ mọ định nhập môn Photo bị ông bạn phán 1 câu: đốt tiền, đốt thời gian và đốt con mắt. Tiền và thời gian thì OK nhưng vụ đốt con mắt là sao ? ổng kêu: dạo này xách xe đi chụp nuy hơi nhiều ! ặc ặc, liều thật. Thế là thôi, anh ko dính vào nữa kẻo bị xẻo........

Chơi đi Bác có cái chơi nào mà ko tốn kém,nhưng có cái nó làm cho mình thêm kiến thức có cái nó dắt mình vào con đường đau khổ,tổn hại tới sức khỏe
E thấy ảnh ọt cũng hay lắm. Sorry e lạc đề

anhtienvnn

Member

Chơi hàng mới là ngon nhất

welldone

Well-Known Member

Hehhe..anh nói thế phiến diện quá. Nude thì nó cũng là 1 món rất art cơ mà. Vào thế đó là phải control thôi. Kekeke. Thích thì nhích đi anh!

SG làm dịch vụ có vẻ tốt hơn ở nhiều nơi ( không chỉ trong audio ) .
Với TN ngoài bác chủ ra thì mình thích cái cậu Ph ( tóc dài nghệ sĩ) , sự nhiệt tình và chu đáo là điểm nổi bật.

mua bán với anh em mình cũng chưa gặp chuyện gì ( kể cả với anh em ở HN như khactuyen, nghiabm hay bác pnbinh - nhân tiện nói câu cám ơn với các bạn nhé) .

Chết thật, toàn khen, chưa thấy chê hay kỷ niệm buồn để chia sẻ, bác nào có kể cái nào!! ( xin hãy đừng nói về giá cả vì đó là thuận mua vừa bán mà hãy nói về dịch vụ, phục vụ, cam kết, chất lượng hàng hoá, .....)

Cậu đó là Phết, em trai này rất nhiệt tình và có giọng ca cũng hay à nghen, chả là hôm mình lấy bộ Jamo S606 + Denon 1713 có lắp thử karaoke, nghe cũng khá được tai mình.

ngdhieu

Well-Known Member

em mới đọc sơ sơ đúng như bác nói đó .nhìn bên trong cũng đẹp .cái này shop teng teng audio kết hợp làm chung thấy bên VNAV họ đang thanh lý đồ JBL nhiều của Shop Teng teng .ngày nào em cũng xem .chưa thấy có giá tốt 4312 cứ tầm 13tr no ai mua là cũng múc về bỏ đó bác ạ

Chỉ sợ bác không kịp chờ thôi. Hôm nay em ghé shop thì cặp JBL đã bán rồi. Nghe nói giá 14tr5.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Chỉ sợ bác không kịp chờ thôi. Hôm nay em ghé shop thì cặp JBL đã bán rồi. Nghe nói giá 14tr5.

hình như bác N đức Hiếu .Là khách thân của bác ấy phải không.em đọc ở bên VNAV

ngdhieu

Well-Known Member

hình như bác N đức Hiếu .Là khách thân của bác ấy phải không.em đọc ở bên VNAV

Chỉ mua được có 1 cặp loa, suốt ngày kêu chủ shop ra càm ràm thì bác nghĩ em có được liệt vào hàng khách thân của shop không? Hi hi....

Chủ shop nó ghét em lắm nhưng sợ cái tài chém gió của em nên lúc nào cũng phải ngậm bồ hòn làm ngọt.

Vdzung

Active Member

Đã mở bán hàng thì đương nhiên quan trọng là lợi nhuận và khách hàng.
Tuy nhiên mình thấy mở bán cái món âm thanh hình như người bán và người mua luôn có đồng cảm 1 cái gì đó khiến cho việc " thử đi thử lại" hay "hỏi đi hỏi lại" trở nên quá đỗi bình thường.

Mình đã từng thử 5 đôi loa ở TN, sau đó về nhà mua ca95p Revel trên mạng. 1 năm sau ra TN lại mua cặp RF82ii. Mặt bác N vẫn tươi rói.
KH sẽ không đi đâu hết, có chăng là hơi lâu 1 tí rồi họ mới quay lại ( do túi tiền hoặc do nhu cầu) .
Bán hàng mà chiều khách hết mức kể hơi vất vả nhưng được cái tiếng lành đồn xa và rất xa.
Còn nhược bằng ngược lại thì tiếng xấu đồn lâu và rất lâu

:) :) :)

Đã mở bán hàng thì đương nhiên quan trọng là lợi nhuận và khách hàng.
Tuy nhiên mình thấy mở bán cái món âm thanh hình như người bán và người mua luôn có đồng cảm 1 cái gì đó khiến cho việc " thử đi thử lại" hay "hỏi đi hỏi lại" trở nên quá đỗi bình thường.

Mình đã từng thử 5 đôi loa ở TN, sau đó về nhà mua ca95p Revel trên mạng. 1 năm sau ra TN lại mua cặp RF82ii. Mặt bác N vẫn tươi rói.
KH sẽ không đi đâu hết, có chăng là hơi lâu 1 tí rồi họ mới quay lại ( do túi tiền hoặc do nhu cầu) .
Bán hàng mà chiều khách hết mức kể hơi vất vả nhưng được cái tiếng lành đồn xa và rất xa.
Còn nhược bằng ngược lại thì tiếng xấu đồn lâu và rất lâu

:) :) :)

Bác Nghĩa mà xem bài này lại tủm tỉm cười :))

hunghd_3d

Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

cái sự chuyên nghiệp của bán hàng là văn hoá giao tiếp và thái độ đối với các khách hàng đã có và các khách hàng tiềm năng của Trương nghĩa và trantriaudio là chấp nhận được.

kinhphuong

Well-Known Member
Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Nhờ mấy bác giới thiệu thêm vài địa chỉ bán hàng âm thanh 2nd tình thương mến thương với...
Thank..

Vdzung

Active Member
Ðề: Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Nhờ mấy bác giới thiệu thêm vài địa chỉ bán hàng âm thanh 2nd tình thương mến thương với...
Thank..

Mình đã từng giao dịch với nghiabm và khactuyen ở HN. Và ỡ HCM mình cũng từng giao dịch với bác nghiaptn.
Tuy nhiên nếu hàng HD độc, lạ thì PM mình, mình nói cho. :) :)

hiepbibi

Member

Còn lựa chọn nào khác không ae, sao quanh đi quẩn lại cứ TN,TL,SH,AD vậy, em cũng mới giao dịch với TN, nói chung là ok và sẽ còn quay lại nữa hi hi

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Còn lựa chọn nào khác không ae, sao quanh đi quẩn lại cứ TN,TL,SH,AD vậy, em cũng mới giao dịch với TN, nói chung là ok và sẽ còn quay lại nữa hi hi
bác mới cưới em 82ii phải không ạ

welldone

Well-Known Member
Ðề: Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Mình đã từng giao dịch với nghiabm và khactuyen ở HN. Và ỡ HCM mình cũng từng giao dịch với bác nghiaptn.
Tuy nhiên nếu hàng HD độc, lạ thì PM mình, mình nói cho. :) :)

Chỗ nào hay vậy anh, chỉ em cái nào! Em khoái độc lạ. Keke

Bên trên