Đồ Chơi Âm Thanh ( Ở SÀI GÒN) - Mua Đâu Cho Khỏe.?

bshyman

Member
Ðề: Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Cá nhân mình thì thấy Sơn Hà Trần Hưng Đạo tiếp khách niềm nở hơn ở Huỳnh Thúc Kháng.

Sơn Hà THĐ có 1 bác nói chuyện hơi sốc hàng. Lúc nào cũng hỏi dàn của mình rồi chê ỏng chê eo. Còn bảo mỗi ngón ở đây nếu ở tầm vài nghìn đô thì còn nghe chưa hay được, thì những món của mình đang có hoặc mình đang tìm thì làm sao hay!

Ðề: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Em ở SG muốn mua dàn 5.1, hàng nội địa second hand thì mua ở đâu ngon bổ rẻ bây giờ các bác ơi

Xin chào các bạn, tôi đã có AVR Denon 1802, dàn loa 5.1 AR, nhờ các bạn tư vấn giúp : 1/ nếu mua 1 đầu karaoke Arirang thì nên mua thêm đầu mixer nào để ghép là hay nhất. 2/ nếu mua android TV box chơi karaoke online thì có được không, vẫn phãi có mixer ? Xin cãm ơn.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

xin lỗi bác chủ topic lạc đề của bác
Tôi chơi ko có kiểu cai nghiện như bác đâu. Đọc mấy bài của Bác biết kiểu ô hợp của bác rồi.

bác không thuộc nhóm ô hợp bến xe bến tầu sau tự nhiên đi tọt đích người khác :))

nhắc cho bác biết ,người chơi có quyền chọn lựa nơi bán .có quyền khen chê SP hay dở .ý của bác là gì bác cứ bem thẳng .
bài đầu tiên m đi tọt đí ch người khác bác nên nhớ Topic này không phải là đễ tọt Đ nhé mà là để Phê phán những Shop làm ăn chưa đúng mở mắt to ra mà đọc

T quý nhất những người giỏi như hieubeo2k tỏ ra nguy hiểm :-t

Vdzung

Active Member

Em ở SG muốn mua dàn 5.1, hàng nội địa second hand thì mua ở đâu ngon bổ rẻ bây giờ các bác ơi

Bên box mua bán có bác linhquan, vedanhung chuyên về mấy món đấy. Nhưng mình lại chưa mua ở đó bao giờ.

Vdzung

Active Member

Xin chào các bạn, tôi đã có AVR Denon 1802, dàn loa 5.1 AR, nhờ các bạn tư vấn giúp : 1/ nếu mua 1 đầu karaoke Arirang thì nên mua thêm đầu mixer nào để ghép là hay nhất. 2/ nếu mua android TV box chơi karaoke online thì có được không, vẫn phãi có mixer ? Xin cãm ơn.

Về lĩnh vực này bác có thể post hỏi trong box kẩoke hoặc bác có thể tìm bác Nghĩa ( ptn_75 - cửa hàng Hoàng Long) hỏi thêm, em tin là bác sẽ hài lòng.

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác nên tham khảo nguyên bộ KOK chứ loa AR không thích hợp cho KOK . Thân

vnckien

Active Member

Với em thì sẽ không bao giờ mua hàng ở Nguyễn Kim, nhân viên tư vấn không trung thực mà còn láo cá nữa. Chuyện là đi cùng bà chị vào NK để mua dàn kok ( em nói NK giá cao mà không nghe cứ khoái cái mác NK ) sau một hồi đứng nghe cặp bose V đập ầm ầm em thấy thắc mắc không gian lớn thế mà bass đánh nghe ngon quá nên hỏi cu nhân viên là có dùng sub không cu ấy nói là không có chỉ mở loa thôi, vẩn còn chưa tin nên em loay hoay 1 hồi thì phát hiện có 1 em sub nằm gần đó nhưng hơi khuất phía sau,thấy vậy em lại théc méc sao luc nãy nói không có sub thì cu nhân viên láo toét ấy phán thẳng vào mặt em rằng kok ở đây mà không có sub sao mà nghe. Tức điên người ( muốn cho 1 đấm vào mặt) và thề rằng không bao giờ mua hàng ở hệ thống NK, nếu có đi tham khảo thì ok vì có nhiều model. Chiêu này của NK chắc đã lừa được rất nhiều người đặt biệt là mấy chị phụ nữ hoặc những ai chưa chơi audio nên mọi người cẩn thận nhé

Theo học các bác mấy năm nay mà em còn chưa "ngộ" ra nhiều về âm thanh, nên mấy chú bán hàng ở STĐM làm sao mà đáp ứng được khách hàng, mà đa số là đã có thâm niên hay cắp cặp theo học ở trường HDvietnam, chứ chưa nói đến các cao niên.!!!

mnguyenct

Member

Thực ra, đi mua đồ âm Thanh bi giờ, có mấy nơi, mấy chổ có phòng nghe cho mấy bác thử. Còn mấy nhân viên tư vấn, thà em không nghe còn hơn.

Nhạc nhẻo giống như món ăn, người bảo thúi ( sorry), kẻ thì cho rằng thơm, ko biết được. Nhưng có một mẫu số chung là âm trường, và nhạc tính, là hai thứ mà một stereo system phải thể hiện được. Nhưng đôi khi người chơi, lẫn tư vấn đều mù mờ.

Thôi, nói nhiều quá! Em chạy đây!

Vdzung

Active Member

Thực ra, đi mua đồ âm Thanh bi giờ, có mấy nơi, mấy chổ có phòng nghe cho mấy bác thử. Còn mấy nhân viên tư vấn, thà em không nghe còn hơn.

Nhạc nhẻo giống như món ăn, người bảo thúi ( sorry), kẻ thì cho rằng thơm, ko biết được. Nhưng có một mẫu số chung là âm trường, và nhạc tính, là hai thứ mà một stereo system phải thể hiện được. Nhưng đôi khi người chơi, lẫn tư vấn đều mù mờ.

Thôi, nói nhiều quá! Em chạy đây!

Ấy, bác đừng chạy, bác đang nói hay mà lại chạy là nghĩa làm sao?
Bác bảo đi mua âm thanh ở đâu mà không có phòng nghe, phòng thử? Em không biết phải thiết kế và xử lý âm học thế nào chứ hấu hết chỗ em đi mua và nghe ké đều có phòng nghe và phòng thử bác ạ ( có điều là phòng ấy cũng là phòng bán hàng luôn ) .
Còn vụ âm nhạc bác ví như món ăn thì em rất đồng ý. Chuyện thơm thúi nó nói lên cái gu ( giống miếng sầu riêng ý, người ăn được sẽ nghiện, còn không ăn được thì nhăn mặt và vãi cả đ... ra ý chứ) .

Còn người chơi và người tư vấn mù mờ : ái chà, vụ này nó mới làm doanh thu của ngành âm thanh tăng lên, công nghệ nhiều hơn, tạo nhiều việc làm hơn, v.v....

Do vậy, bác đừng chạy, ở lại thảo luận tiếp nhé bác. Bác có kinh nghei65m gì thì chia sẻ anh em với nhé.

Rất cãm ơn bạn VĂN_LỘC, nếu vậy để bớt chi phí, tôi định mua thêm 1 mixer và 1 cặp loa. Vậy tôi nên mua loại nào, để có được âm thanh tốt.

nvcu55

Member

Mơ ước 1 dàn nghe nhạc mà mãi vẫn chưa đủ thóc nên lâu lâu lại ghé cửa hàng TN để ngắm và nghe nhạc cho đỡ ghiền.(ở nhà toàn nghe đỡ bằng dàn vi tính). Mong bác Lộc, bác Nghĩa thông cảm nha. Khi có đủ điều kiện là ưu tiên ghé các bác.

Vdzung

Active Member

Mơ ước 1 dàn nghe nhạc mà mãi vẫn chưa đủ thóc nên lâu lâu lại ghé cửa hàng TN để ngắm và nghe nhạc cho đỡ ghiền.(ở nhà toàn nghe đỡ bằng dàn vi tính). Mong bác Lộc, bác Nghĩa thông cảm nha. Khi có đủ điều kiện là ưu tiên ghé các bác.

Em gọi bác là " khách hàng tiềm năng " . Bác là đối tượng các cửa hàng săn đón đấy ạ.

Putinsu

Re: Ðề: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Em gọi bác là " khách hàng tiềm năng " . Bác là đối tượng các cửa hàng săn đón đấy ạ.

Em cũng đi lại chán chê, nghe thử các kiểu, nhưng chỉ lấy 1713 và jamo 418...
Cũng thất ngại lắm.

Minhsur

Banned

Em nghĩ mua bán đồ âm thanh thì chắc chắn phải thử rồi.
Chỗ nào mà thấy khó chịu khi khách hỏi han, thử đồ thì tốt nhất là QUÊN.

C_Pham

Well-Known Member

Em nghĩ mua bán đồ âm thanh thì chắc chắn phải thử rồi.
Chỗ nào mà thấy khó chịu khi khách hỏi han, thử đồ thì tốt nhất là QUÊN.

Nếu shop mình chưa quen thì em nghĩ chọn thời điểm đi nghe thử cũng quan trọng. Ví dụ ngày mùng 1, mùng 2 âm lịch (đầu tháng) hay đầu giờ sáng khi các bác ấy mới mở cửa chắc đó là thời điểm ít phù hơp, vì đôi khi 1 số shop cũng hay tin vào vía khách hàng mở hàng.

Vdzung

Active Member

Nếu shop mình chưa quen thì em nghĩ chọn thời điểm đi nghe thử cũng quan trọng. Ví dụ ngày mùng 1, mùng 2 âm lịch (đầu tháng) hay đầu giờ sáng khi các bác ấy mới mở cửa chắc đó là thời điểm ít phù hơp, vì đôi khi 1 số shop cũng hay tin vào vía khách hàng mở hàng.
Shop nào đón khách như bác quả rất hài lòng.
Thế còn bác có hài lòng hay không hài lko2ng với shop nào không? ( em hỏi là hỏi về dịch vụ, chất lượng sp nhé, em không hỏi shop nào đắt rẻ đâu ạ)
Mà hình như bác ở HN.
Em có 2 năm học tiếng Nga ( năm 87 - 88) giờ quên sạch rồi, may ra nhớ " cám ơn", " xin chào", "Tạm biệt" và cái từ " bài tập về nhà"

Bên trên