Đồ đánh cho Usher X-718 với ngân sách vừa phải

training

Well-Known Member
Nghỉ ngơi đc 1 thời gian thì cái tai của em nó cứ lằng nhằng đòi lên đời. Tình cờ lại múc đc 1 em Usher x-718 like new, thế là em lại đâm đầu vào hố vôi tiếp. Giờ thì em chết ngất với việc đi tìm đồ đánh trong tầm giá hợp lý cho em nó (đọc nhiều, choáng nhiều, tẩu nhiều..............). Nhiều bác xui dùng Moon hoặc Krell 400Xi hay gì gì đó tầm loanh quanh 3 - 4k để đánh em nó, em thấy là quá lãng phí, đúng là 1 tiền gà 30 tiền thóc ạ

Lạc vào trong top này bên vnav, thấy các bác bên ấy có vẻ kết mấy kiểu sau, em tổng hợp lại nhờ các bác tư vấn nhé:
1. Rì đèn và pow bán dẫn (vd như rì đèn + pow Vincent D150 cs 200W/c)
2. Amply hybrid: Vincent Audio SP-331 Hybrid Stereo Power Amplifier
3. Audio Analogue Maestro (con này hơi hiếm và hiện có 2 em đang loanh quanh hết trong Nam đến ngoài Bắc)
4. Em tự mò thêm đc em này trên ebay: Audio Analogue Puccini special Edition Integrated Amp 50 Watt - liệu có ổn ko nhỉ??????? Em này ship về VN có lẽ giá cả là ổn nhất
Rồi 1 loạt các gợi ý khác như Unison Reseach Unico P (Italia), VincentSV-238MK Class-A Integrated Amplifier; Lector VM-200 Hybrid Amp, rồi đến cả pow Threshold............
Nói chung là em sắp tẩu rồi ạ
Chả muốn nghĩ nữa nên lên hỏi các bác
Nghe thử được tứng ấy phối ghép thì chắc gấu cho em ra khỏi nhà luôn
Mong a Linh, a Tú, a Sơn ongia, bác Tâm......và các cao thủ vào giúp em với nhé:(:)(:)((

Chỉnh sửa lần cuối:

ptkrelax

Active Member
Ðề: Đồ đánh cho Usher X-718 với ngân sách vừa phải

Nghe thử và chọn theo lỗ tai của mình bác àh.
Chứ tư vấn hoài mình đọc cái Topic bác cũng đũ tẩu gùi bác àh.
Bookshelf thì khi thử chịu khó vác loa theo thẩm luôn cho lành. Được sút luôn chứ giờ tư vấn ở đây nữa là tẩu tập 2 luôn ^_^

onggia

Well-Known Member

Ông bạn e đang có con Sugden A21SE đang định bán hay sao ý, dùng nào này oánh thì X718 ngon luôn.

Trước mình đã ghép cặp Usher này với Luxman L-505u nghe rất hay :D

training

Well-Known Member

Ông bạn e đang có con Sugden A21SE đang định bán hay sao ý, dùng nào này oánh thì X718 ngon luôn.
hị hị, giá cả thế nào a Sơn ơi???
Tks a, em sẽ ngâm cứu
Trước mình đã ghép cặp Usher này với Luxman L-505u nghe rất hay :D
Bác ADN bên vnav cũng đã thử ghép với em này rồi, sau khi nghe rì đèn DIY (<10tr) + pow Vincent D150 thì rao bán ngay bác ạ

Tẩu tẩu tẩu tẩu...................:((

hị hị, giá cả thế nào a Sơn ơi???

Tks a, em sẽ ngâm cứu

Bác ADN bên vnav cũng đã thử ghép với em này rồi, sau khi nghe rì đèn DIY (<10tr) + pow Vincent D150 thì rao bán ngay bác ạ

Tẩu tẩu tẩu tẩu...................:((

Sugden A21SE bác Dũng rao 56 chai thì phải, thế này thì ra một tiền gà bao nhiêu tiền thóc đây :))
rề đèn DIY (<10tr) + pow Vincent D150 cũng là một trải nghiệm tốt nhất là bác nghe thử trực tiếp sẽ rõ hơn :D

truonghd

Well-Known Member

VincentSV-236 con này mình đang có, nếu bác có nhả hứng đem qua nhà mình ghép thử

training

Well-Known Member

Sugden A21SE bác Dũng rao 56 chai thì phải, thế này thì ra một tiền gà bao nhiêu tiền thóc đây :))
rề đèn DIY (<10tr) + pow Vincent D150 cũng là một trải nghiệm tốt nhất là bác nghe thử trực tiếp sẽ rõ hơn :D
He he, em check lại giá Sudgen roài, đúng là 1 tiền gà mấy tiền thóc
Với 56 chai có khi múc Krell 400Xi lại ngon hơn đấy nhỉ
Em ở SG mà cái rề đèn và pow D150 lại ở HN mới đau chứ :(( có bác nào giúp em kiếm đc cái pow đấy trong SG ko ạ, em hậu tạ bia bọt mệt nghỉ :)
VincentSV-236 con này mình đang có, nếu bác có nhả hứng đem qua nhà mình ghép thử
Bác Trường pm cho em cái alô để tiện liên lạc nhé

training

Well-Known Member

anh Tú oánh nó bằng boombox ha :)) :))
hay là thế này nhé, em nghe giang hồ đồn đại a sắp vô SG công tác rồi, tiện thể a vác cái đồ đánh đc nó cho em mượn nghe ké đến lần sau a lại vào công tác đc ko anh? :p

training

Well-Known Member

Liệu cái Musical Fidelity A1 Integrated pure class A CS 36w/c 8ohm có kéo nổi em nó ko anh Tú ơi????

onggia

Well-Known Member

56Chai e bảo mua làm gì bác, chắc rẻ hơn giá đó tầm gần 20M đấy.

onggia

Well-Known Member

Bác onggia đã nghe Creek Destiny đánh chưa mà giới thiệu với anh em con amply Creek này vậy. Nếu đã nghe qua cho mình nhận xét chất âm với!

Mình mới chỉ nghe riêng từng thằng thôi bác ạ, Creek Destiny chất âm rất trung tính và cân bằng nhưng vẫn giữ được sự mượt mà nên nói chung là ghép gần như với loa nào cũng được miễn là đừng quá to quá khủng quá ăn công suất, con này khiển cỡ 683 rất dễ dàng.Usher thì nghe nó hơi giả giả nịnh nịnh 1 chút nghe hát hò nhạc Việt khá hay, chi tiết tốt nên chơi hòa tấu và các bài nhạc cụ vừa phải cũng tạm ổn. Ghép 2 thằng này theo e là sẽ ổn.

onggia

Well-Known Member

He he, em check lại giá Sudgen roài, đúng là 1 tiền gà mấy tiền thóc
Với 56 chai có khi múc Krell 400Xi lại ngon hơn đấy nhỉ
Em ở SG mà cái rề đèn và pow D150 lại ở HN mới đau chứ :(( có bác nào giúp em kiếm đc cái pow đấy trong SG ko ạ, em hậu tạ bia bọt mệt nghỉ :)

Bác Trường pm cho em cái alô để tiện liên lạc nhé

Sugden e nói ở SG và chất âm nói chung thằng krell 400xi ko so được đâu bác.

Bên trên