Đôi điều về VCTV HD cần mọi người chỉ giáo !

gis123

Member
Ðề: Đôi điều về VCTV HD cần mọi người chỉ giáo !

Nhà mình còn đập cả hộp của nó cắm vào xem cơ mà.Vì gọi chúng nó bao nhiêu lần có thằng ôn nào đến lắp đâu.Còn chia trong nhà bạn cứ chia ngầm trong nhà làm gì đc nhau.Tự dưng các ông thanh tra ập vào bắt chắc.Chẳng qua mấy cái phóng sự nó dọa mấy ông bà gà gà để ra oai thôi.Bạn thấy chương trình nào chúng nó làm cũng thấy dân ra vẻ rất ân hận và nhận lỗi.Có thấy quay những thằng chống đối rắn mặt ko ? Chỉ là cái chiêu dọa nhau vớ vẩn thôi ko lo
Nhà bác này ghê quá ta!

tiendatvn

Member

Nhà bác này ghê quá ta!
Em không phải điêu gì bác.Đợt 2 thằng VCTV thấy mở hộp kiểm tra một lần.Em bảo nó lắp và làm hợp đồng.Nó không làm còn bảo là anh đưa em 1 triệu em lắp cho xem miễn phí.Kể cả thay khóa em còn dùng đèn khò phá hộp ra cơ mà.Không tin bác cứ đến nhà em mà xem.Gặp em thách chúng nó dám lên giọng

Bọn này lởn vởn trong khu em dân nó còn đập cái tội làm ăn vớ vẩn.Có đợt đang xem Seagames.Việt Nam đang đá ông còn bụp 1 phát mất cho đến đêm hôm sau.

gaconzzz

Em không phải điêu gì bác.Đợt 2 thằng VCTV thấy mở hộp kiểm tra một lần.Em bảo nó lắp và làm hợp đồng.Nó không làm còn bảo là anh đưa em 1 triệu em lắp cho xem miễn phí.Kể cả thay khóa em còn dùng đèn khò phá hộp ra cơ mà.Không tin bác cứ đến nhà em mà xem.Gặp em thách chúng nó dám lên giọng

Bọn này lởn vởn trong khu em dân nó còn đập cái tội làm ăn vớ vẩn.Có đợt đang xem Seagames.Việt Nam đang đá ông còn bụp 1 phát mất cho đến đêm hôm sau.
Lâu chưa bác? mà nhà bác ở khu nào thế ạ? Em thấy cái hộp VCTV nó dùng cái loại khóa lấy cái gì dẹp dẹp ngoáy cái là ra, cần gì những đèn khò ạ?

tiendatvn

Member

Lâu chưa bác? mà nhà bác ở khu nào thế ạ? Em thấy cái hộp VCTV nó dùng cái loại khóa lấy cái gì dẹp dẹp ngoáy cái là ra, cần gì những đèn khò ạ?

Nhà em dưới Văn Điển.Thuộc bọn công ty Sao Đỏ quản lý.Đợt trước nó có cái hộp rỉ.Từ lúc có HD thay hộp mới và tab mới ở trong.Trước thằng VCTV nó không khóa vì nếu khóa thì 1 thời gian nước mưa vào lại phải thay khóa.Hầu như nó chỉ ngắc thôi.Đợt này nó dùng khóa Việt Tiệp khóa chắc lắm.Nhưng em vẫn chiến dùng đèn khò cắt khóa ra.hehe

gis123

Member

Nhà em dưới Văn Điển.Thuộc bọn công ty Sao Đỏ quản lý.Đợt trước nó có cái hộp rỉ.Từ lúc có HD thay hộp mới và tab mới ở trong.Trước thằng VCTV nó không khóa vì nếu khóa thì 1 thời gian nước mưa vào lại phải thay khóa.Hầu như nó chỉ ngắc thôi.Đợt này nó dùng khóa Việt Tiệp khóa chắc lắm.Nhưng em vẫn chiến dùng đèn khò cắt khóa ra.hehe
Liệu khi mở ra có chỉnh được tín hiệu mạnh lên không bác nhỉ?

gaconzzz

Thiết bị gì có cái chỉnh thì mới chỉnh được chứ, mở ra toàn Trở, Cảm, Tụ thì bác chỉnh bằng gì ạ?

ThanhGiang0903

E ở HP. Mới lắp cái HD - EG hôm qua xong. Thực chất đây là HD - VCTV. E thấy chỉ để ở 1080i là xem ổn. Nếu để 1080p xem các kênh SD vỡ hình ngay. HD thì xem Oke! Tín hiêu S (theo e hiểu là Signal) nhà e bao giờ cũng chỉ tầm 40%, 50% là cao; tín hiệu Q (Quality) lúc nào cũng chỉ trên 70%. Mấy ông KTV đến lắp bảo là do nhà e đi đường cáp ngầm trong tường nên tín hiệu kém (Tín hiệu S).
E hỏi các bác tí. Bây giờ e dùng thêm bộ kích thì tín hiệu thế nào? Xem có ngon hơn ko? Và nên mua loại kích nào? Lắp ở ngay trước đầu HD hay lắp ở đầu tổng thì tốt hơn? E thấy xem mấy kênh H1, H2, HTV3, HTV7 , Ariang... thì chỉnh kiểu gì xem cũng toàn bị vỡ hình. May mà mấy kênh ấy cũng ít xem.

vingrau

Member
Ðề: Re: Đôi điều về VCTV HD cần mọi người chỉ giáo !

Cái này là do bộ xử lý của TV nhà bác. TV nào thì cũng phải upscaling đến độ phân giải native của panel (có thể là 1368 x 768 hay 1920 x 1080 nếu là TV full HD) hoặc không upscaling nếu tín hiệu đưa vào đã khớp với native resolution rùi.

E thấy chỉ để ở 1080i là xem ổn. Nếu để 1080p xem các kênh SD vỡ hình ngay.

gis123

Member

Thiết bị gì có cái chỉnh thì mới chỉnh được chứ, mở ra toàn Trở, Cảm, Tụ thì bác chỉnh bằng gì ạ?
Hê thế mà e cứ tưởng nó có cái chỉnh mạnh yếu như cái kích sóng. Kể bác có cái ảnh chụp bên trong cái hộp đấy thì tốt, post lên cho a e ngâm cứu

thu_ky

em cũng mới lắp VCTV-HD, đầu thu của em là loại Intek model: HD-C30X, xem tốt nhưng ko cài đặt lại được thời gian, sách hướng dẫn thì có mục chỉnh TG nhưng phần mềm trên đầu thu thì ko có, em có phone lên VCTV thì bảo là hiện tại khách hàng chưa tự chỉnh được, chờ 1 thời gian, có bác nào giống em ko ạ? cũng hơi bực mình.

huy472003

Member

em cũng mới lắp VCTV-HD, đầu thu của em là loại Intek model: HD-C30X, xem tốt nhưng ko cài đặt lại được thời gian, sách hướng dẫn thì có mục chỉnh TG nhưng phần mềm trên đầu thu thì ko có, em có phone lên VCTV thì bảo là hiện tại khách hàng chưa tự chỉnh được, chờ 1 thời gian, có bác nào giống em ko ạ? cũng hơi bực mình.
Tạm thời phải chịu cảnh lệch giờ thôi bạn ah, chả có nút nào để chỉnh cả, mà tụi KTV cũng chịu chết.

gaconzzz

Hê thế mà e cứ tưởng nó có cái chỉnh mạnh yếu như cái kích sóng. Kể bác có cái ảnh chụp bên trong cái hộp đấy thì tốt, post lên cho a e ngâm cứu
Bác kiếm con chia ngon ngon banh nó ra mà ngâm cứu trực tiếp, chụp chạch làm ji cho nó vất vả.

hai_nvv08

Member

Hôm nay VCTV hạ sóng Astro cảm xúc trên cáp analog, thấy có thông báo trên web luôn; không biết sao tự nhiên tử tế thế, hay là đang thực hiện rút dần các kênh từ analog về TH số nhỉ? Bác nào biết trả lời em cái. Em post tạm vào đây, tại chả thấy chỗ nào cho VCTV analog cả! :)

tiendatvn

Member

Hôm nay VCTV hạ sóng Astro cảm xúc trên cáp analog, thấy có thông báo trên web luôn; không biết sao tự nhiên tử tế thế, hay là đang thực hiện rút dần các kênh từ analog về TH số nhỉ? Bác nào biết trả lời em cái. Em post tạm vào đây, tại chả thấy chỗ nào cho VCTV analog cả! :)

Tất nhiên là sớm hay muộn cũng phải số hóa giảm bớt kênh Analog thôi.Từ giờ đến 2015 cũng phải số hóa hết

tiendatvn

Member

Bác ơi!Cái đầu intek là cái loại lỗi từ thằng CEC rồi.Thằng VCTV ngu mới nhập loại này về.Dò kênh nhanh nhưng lỗi lắm

Re: Ðề: Đôi điều về VCTV HD cần mọi người chỉ giáo !

Bác ơi!Cái đầu intek là cái loại lỗi từ thằng CEC rồi.Thằng VCTV ngu mới nhập loại này về.Dò kênh nhanh nhưng lỗi lắm

Nghe bác nói thế mà buồn, mình cũng đang dùng đầu này chỉ ghét mấy cái là:
- Khởi động rất lâu mất >1 phút (bật tắt từ điều khiển mất 45s)
- Tắt đầu bằng điều khiển thì đầu vẫn rất nóng
- Không setup đc thời gian cho đầu thu.
- Và đặc biệt ghét là nó hay tự thay đổi vị trí kênh.

vingrau

Member

Chính xác như những gì bác nói, nhưng nó có ưu điểm nổi bật là có đầu ra components mà đầu thu của VTC và K+ không có.

Điều này ích lợi ra phết đấy.

tiendatvn

Member
Ðề: Re: Ðề: Đôi điều về VCTV HD cần mọi người chỉ giáo !

Nghe bác nói thế mà buồn, mình cũng đang dùng đầu này chỉ ghét mấy cái là:
- Khởi động rất lâu mất >1 phút (bật tắt từ điều khiển mất 45s)
- Tắt đầu bằng điều khiển thì đầu vẫn rất nóng
- Không setup đc thời gian cho đầu thu.
- Và đặc biệt ghét là nó hay tự thay đổi vị trí kênh.

Đầu intek là vết xe đổ thằng CEC mà.Đợt trước nó nhập loại này toàn để về kí gửi đầu thu.Xong 1 thời gian lỗi tung tóe.Nó quay lại nhập con ChangHong trước.Mà con intek này em thấy cắm vào sóng báo điêu dã man.Toàn làm tròn căng full

vingrau

Member
Ðề: Re: Ðề: Đôi điều về VCTV HD cần mọi người chỉ giáo !

Làm gì đến nỗi thế. Ngoại trừ lỗi nóng và không đặt được giờ, hay thay đổi số kênh thì nó báo sóng (Q và S) khá chính xác. Hôm nào mưa chỗ mình bị sóng yếu S dưới 30 là không xem được HD. Dưới 20 là không xem được cả SD. Dưới 10 báo là no signal. Nói chung cũng là chỉ báo đáng tin cậy.

Đầu intek là vết xe đổ thằng CEC mà.Đợt trước nó nhập loại này toàn để về kí gửi đầu thu.Xong 1 thời gian lỗi tung tóe.Nó quay lại nhập con ChangHong trước.Mà con intek này em thấy cắm vào sóng báo điêu dã man.Toàn làm tròn căng full

Bên trên