Đói!

Wanderman

Member

Chỉnh sửa lần cuối:

pioneer700

Ðề: Đói!

Bài viết của bác rất hay và xúc động, có lẽ bác là thành viên 7X của diễn đàn chăng?

Bác có lẽ cùng thế hệ với E. E thì không bị đói, nhưng mà tiền thì luôn bị thiếu do tiêu quá độ. Có lần hết tiền phải ăn mì tô gói túi bóng mất 1 tuần mà không tài nào ị được....... :D

paracels

Well-Known Member

Hơ, hồi bao cấp đậu ĐH hình như được nhà nước nuôi mà, em nhớ mang máng thế không biết có phải không ?

Nhớ hồi đó em là học sinh giỏi cấp tỉnh nên mỗi tháng cũng được 21 cân gạo công với 19 đồng thì phải. Mỗi lần lãnh gạo bỏ lên xe đạp chở về ná thở vì em vốn nhỏ con, nhất là hồi đó. Giờ đỡ hơn vì có đi tập tạ, he he.

Wanderman

Member

Hơ, hồi bao cấp đậu ĐH hình như được nhà nước nuôi mà, em nhớ mang máng thế không biết có phải không
Đúng rồi bác, nhưng mà gạo mậu dịch ăn như rơm, ăn 7 bát cơm xong ra ị 1 bãi là hết... Không biết có bác nào đã từng ăn cơm tập thể hồi ấy chưa nhỉ? Giờ em vẫn nhớ các cô ấy "ghế" cơm bằng cái xẻng đen xì, nghĩ lại vẫn ghê! :D

kinhphuong

Well-Known Member
Vĩ đại nhất trên đời luôn là mẹ các bác nhỉ..
Cảm ơn những xúc cảm của bác chủ..

sogintdemon

Active Member

Thanks pác bài viết hay lắm. Một cảm giác mới khi lướt hdvietnam
Thanks

Tôi đã từng có thời yêu đương mù quáng, cái lời ba mẹ. Rồi cuối cùng khi chia tay tôi mới nhận ra ba mẹ là tất cả. Bố mẹ đã vất vả hi sinh rất nhiều con mới có dc ngày hôm nay, Bố mẹ chính là thần tượng lớn nhất của con

boysanhdieuhp88

"Sau này, chính những giọt nước mắt của bà ngày hôm đó mới là động lực giúp tôi vượt qua những khó khăn trong cuộc sống chứ không phải là những mong ước và giáo huấn của bố, hay nói đúng hơn tình cảm và sự quan tâm thầm lặng của những bà mẹ mới là động lực cho chúng ta chứ không phải những điều đao to búa lớn nào khác."
Đây là câu nói mà mình thấy hay và ý nghĩa nhất.

nevol

Active Member
:( buồn thật đó, nhưng mà chỉ ước rằng mọi thứ được đầy đủ hơn 1 chút thì có thể nhiều thứ đã khác

henryduc96

SuperHD Internal HDBits
Thanks bác bài viết xúc động wa. Một làn gió mới khi lướt hdvietnam :)

fourty

Member

chuẩn luôn, học đh thời bao cấp chắc chắn là đời giữa của 6x, chứ 7x là khá no ấm rồi

gpk

Well-Known Member

Thế hệ em thì không trải qua thời kỳ bao cấp như các bác, nhưng đọc bài viết của bác chủ phần nào em cũng cảm nhận được :)

persians

Member

khoái mấy bài viết kiểu này, đọc xong bị suy nghĩ...
cám ơn bác!

Bên trên