Download phim fshare.vn, 4share.vn ở Mỹ

platium

Member
Xin kính chào anh em HDVN, cho mình hỏi nếu download phim ở host fshare.vn, 4share.vn có bị vi phạm luật không ạ? Xin cám ơn ban quản trị HDVN và anh em HDVN.

Mới đọc câu hỏi của bạn tôi cũng lọng cọng luôn, cũng muốn trả lời lắm mà ko biết bắt đầu từ đâu bị vì ko biết là bạn đang chửi thẳng hay hỏi móc Ban QT và anh em HDVN.

Còn nói về phạm luật thì phải biết là phạm ở đâu? Bị vì có những nơi có luật mà cũng như không. Đơn cử là ở VN bạn mà phê bình chỉ ra cái sai của lãnh đạo sẽ bị gán là ‘phản động’. Mặc dù chả có luật nào định nghĩa cho rõ ràng ‘phản động’ là gì. Nhưng sau này bị Thế Giới chỉ trích quá nên tội danh này bị chuyển sang thành ‘trốn thuế’.

Nếu bạn đang ở Mỹ và sợ phạm luật tại đó, thì tốt nhất đừng down bất cứ phim (thương mại) nào trên mạng xuống. Chấm hết!

platium

Member
Cám ơn bạn trước vì giải đáp thắc mắc, mình xin lỗi mình không có ý gì với anh em và Ban QT HDVN, mới qua buồn quá có download vài phim để xem mà khi download xong mình mới sực nhớ ở đây không biết họ có biết mình download không? Ở VN "xa mặt trời" thì không sao, còn ở đây nghe bạn nói chắc mình ngưng để tìm hiểu kỹ rồi mới dám download. Một lần nữa cám ơn bạn, Ban QT và anh em HDVN.

bumnhac

Well-Known Member
Down về xài cho chính mình thì vô tư đi. Ở đâu cũng thế, đã xài hàng lậu mà đem ra kinh doanh buôn bán thì nó xử cho cái tội "in sang trái phép".

kengoc15

Member
Hoàn toàn phạm luật nha bạn, nó có thể điều tra và biết được bạn download cái gì, ngay cả file MP3 vài MB thôi, chủ yếu là bạn phạm luật bao nhiêu và có đáng để bắt không thôi.

GNAD96213

Well-Known Member
Sao chép, mua bán hay sử dụng file vi phạm bản quyền đều là phạm luật thôi bác ạ

Tuy nhiên không phải ai nó cũng sờ gáy, thường thì nó hay truy quét mạng doanh nghiệp. Như bác trên nói, có công ty mà 1 nhân viên chứa 1 file mp3 lậu trong máy thôi mà nhà mạng internet gửi hẳn thông báo về nói sẽ cắt đường truyền nếu công ty không giải quyết đấy ạ. Còn mạng gia đình thì em nghĩ tiền nó bỏ ra để tìm ra bác ở đâu cũng quá cả tiền hãng phim bị thiệt hại :D

Bên trên