[Fshare] [Drama] The Shawshank Redemption 1994 ViE 1080p UHD BluRay DD 5.1 x264-c0kE

Thảo luận trong 'Phim có audio Việt' bắt đầu bởi khachla1989, 15/9/21.

1. khachla1989

khachla1989 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,771
    The Shawshank Redemption 1994 ViE 1080p UHD BluRay DD 5.1 x264-c0kE
    Nhà Tù Shawshank ( 1994)
    Thuyết Minh Tiếng Việt - Re-synced by c0kE

Năm 1947, Andy Dufresne (Tim Robbins) phải chấp hành hai án tù chung thân tại trại giam Shawshank vì tội giết vợ và nhân tình của vợ, mặc dù anh luôn miệng kêu oan. Vụ án gây xôn xao dư luận, bởi Andy là phó chủ tịch ngân hàng Portland, một nhà băng nổi tiếng.

Dáng vẻ trí thức, tác phong đĩnh đạc của một người từng sống trong giàu sang biến Andy thành người lạc lõng trong nhà tù Shawshank. Ngay cả những cảnh sát trong trại cũng thấy "ngứa mắt" khi nhìn thấy anh.

Trong cái nhà tù mà “ai cũng đều vô tội” ấy, Andy làm bạn với những tù nhân khác, như ông già đưa sách Brooks (James Whitmore), tay Heywood (William Sadler) lắm mồm và cũng có không ít kẻ thù như nhóm của tên Bogs (Mark Rolston) bởi sự kiên nghị của mình. Nhưng nổi bật nhất vẫn là tình bạn của anh với Red (Morgan Freeman), một người tù chung thân có khả năng móc ngoặc và tuồn những món đồ hiếm ở ngoài vào cho phạm nhân. Là hai kẻ xa lạ lúc đầu nhưng tình bạn của cả hai càng thêm bền chặt theo năm tháng với bao sự kiện xảy ra, để lại những ấn tượng khó phai cho những ai từng xem phim.

SCREENS:
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

LINK DOWNLOAD
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

Hiện tại mình đã upload rất nhiều phim lên Fshare nhưng chưa có thời gian để post bài giới thiệu chi tiết. Các bạn quan tâm có thể truy cập theo link các Folder mình để cuối bài viết này để tham khảo. Mình sẽ liên tục cập nhật cũng như phân loại cho phù hợp. Xin chân thành cảm ơn!

---------------------------------------------------------------
    Documentaries - c0kE or WMD

TV Series - BluRay/ WEB-DL - Sub Việt

Stephen Chow Films - c0kE or WMD

Hong Kong & Chinese Movies - c0kE or WMD

Korean Movies - c0kE or WMD

Charles Chaplin Collection 720p & 1080p BluRay x264-Quality Encode

Movies 1080p BluRay - Quality Encode

Anime - c0kE or WMD

Detective Conan Movies Collection ViE 1080p BluRay x264 - LỒNG TIẾNG HTV3

Others encode - c0kE or WMD