Driver sound card creative blaster 5.1

Nguyenphuc71

Mình có cái sound card creative blaster 5.1, cài window 7 0 nhận thiết bị. Driver đi kèm chỉ chạy trên XP thôi,mình co tìm trên trang chủ creative cung bó tay o có .Bác nào có cách gì để xài card creative blaster live 5.1 số seri MASB 0680805002904H Xin cảm ơn rất nhiều.Không phải sound card creative blaster live đâu nha...

Ðề: Driver sound card creative blaster 5.1

Hình như chú sound card creative blaster 5.1 của bác là hàng MA ( malaysia )

Nếu dòng này khổ nhất là hàng OEM dell ... driver hơi khó tìm .bác cứ vào http://forums.creative.com/ . Tìm em dẩm bảo 100 % là được .

tanminh6000

Bác thử down driver support win 7 (vista) về setup thử xem nhớ chọn cho đúng dòng.

Subaru555

bác qua forum vn-zoom có mấy phần mềm tự động search phần cứng và dowload driver về thử xem có được k. E đang sài con Driver Scanner 2009 2.0.0.26 full thấy cũng tương đối ngon

cuongch3

Member

Bác vào đây mà tải driver cho Win 7:
h x x p://forums.creative.com/t5/Sound-Blaster/SB-Live-series-Support-Pack-2-0-04-30-2010/m-p/556016

cuong_dolaqb

Chao cả nhà, cũng toát mồ hôi vì cái driver cho card sound critiver 5.1 cài trên win7 song cài đi cài lại mãi ko đươc sau đó dùng pm tìm driver thì nhận đươc nhưng có cái là máy của em lại update phiên bản driver khác hoàn toàn với bản trước cung với control panel cungz hoàn toàn khác.thấy cái bản mới chạy có vẻ ổn song khả năng thẩm âm kém nên ko biết thế nào có chuẩn ko nên rất mong các bác có kinh ngiệm chỉ dùm làm sao để biết âm thanh ra của thiết bị chuẩn.à em quên mất cái loa 5.1 cũng của critiver rùi.em cảm ơn .

lvthanhan

theo em trước khi bác cài driver mới cho con SB 5.1 của bác thì bác gỡ cái cũ ra . em cùng dùng cả bộ creative như của bác . cũng toát mồ hôi vì tìm driver như của bác . lúc đầu ko biết nên cài update driver thì nó kêu lung tung ko đúng vị trí loa . sau này gỡ cái cũ ra cài cái mới vào thì mới ok . bác thử làm theo cách của em xem

Các bác lên web Creative download cái phần mềm Auto Update của Creative ... nó sẽ tự nhận thiết bị Creative có trong hệ thống và tìm Driver phù hợp với OS của bạn luôn

kendo

Member

con này chỉ có dùng kxdriver trên win 7 thì mới ngon, (nhưng thua XP) chứ xài pack driver mod creative cho win 7 chỉ nghe được 2.1 thôi. Hồi đó mình cũng tìm dữ lắm, mà giờ thôi rồi.

archerchicken

bác cho e xin cái link được không ạh?e tìm hoài mà hok bít nằm ở chỗ nào

ohreaday

Re: Ðề: Driver sound card creative blaster 5.1

Huhuhu em đang cần driver Creative Blaster Live 5.1 SB0220 win XP ( Full CD 647mb nha )
, mà mấy link dowload chết hết rồi, em xin các anh hảy up lại hộ em với, em thanks nhiều lắm

so232425

Member

bác nào tìm được driver cho em Creative Blaster Live 5.1 SB0100 win 7 (32bit) cho em xin với, cài win 7 song mà tìm mãi mà chưa có em nào cả.
tks.

hoangthilybkdn

Sb 0220 dòng full tụ e xài rồi driver gốc nghe chán lắm bass thiếu lực chỉ có mid tresble tạm được, khi bác xài kx driver (link : www_.mediafire.com/?dj6d3grnt465pag ) đảm bảo các bác không phê cứ cổ em mà chặt, từ audigy lên thì còn nói chuyện driver chính hãng chứ các dòng 16bit sb các bác cứ phang KX cho em.

thinh96

dào mộ tí có bác nào có driver sound card creative ct4830 win xp không cho em xin với em kiếm muốn banh google rồi down đũ thứ driver từ trang chũ đến trên mạng rồi nhưng cũng ko cài dc ai còn lưu giữ driver cũa nó cho em xin với nha máy em đang chạy win xp :(:(:(

Bên trên