DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

tan_huy_93

Well-Known Member
tình hình là sáng nay khi mình mở TV và đầu thu lên thì đầu thu tự động dò kênh, khi dò kênh xong mình thấy có 2kênh mới là: Fashion TV HD và TVS4 (True Sport 4).
nhưng khi mình vào xem lại list kênh, thì thấy mất kênh Fashion TV SD, như vậy AVG chỉ thay Fashion TV SD thành Fashion TV HD, chứ không phải tăng thêm kênh Fashion TV HD, vậy là AVG chỉ tăng 1kênh là: True Sport 4 thôi.
"Mừng hụt"

Chỉnh sửa lần cuối:

vnucfl

Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

em thấy kênh fashion nội dung vẫn là SD bác ạ, vì fashion HD nó ký hiệu logo là FTV HD , nội dung kênh xem cũng mờ , ko có gì là sắc nét cả
riêng kênh True Hd mình thấy đã khá nét hơn rùi có lẽ là HD rồi, kênh true 4 thì mờ tịt chả nhìn thấy gì cả

tan_huy_93

Well-Known Member
nhưng xem lại list kênh thấy mất kênh Fashion TV SD, vậy AVG thay Fashion TV SD thành Fashion TV HD, như vậy AVG chỉ tăng kênh True Sport 4 "mừng hụt"

tuank+

Member

dth cũng tăng 2 kênh . discovery hd ,fashion HD .

vnucfl

thay mỗi cái tên SD thành HD thui bạn ạ, chứ nội dung kênh fashion vẫn là SD vì HD nó nét lắm , logo cũng khác cơ : " FTV HD"

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

em thấy kênh fashion nội dung vẫn là SD bác ạ, vì fashion HD nó ký hiệu logo là FTV HD , nội dung kênh xem cũng mờ , ko có gì là sắc nét cả
riêng kênh True Hd mình thấy đã khá nét hơn rùi có lẽ là HD rồi, kênh true 4 thì mờ tịt chả nhìn thấy gì cả
chắc AVG cho mang cái mác là HD để thấy nhiều kênh HD (9 kênh rồi)
còn nữa kênh HD là khóa màu cam, đằng nầy khóa màu xanh,
còn kênh TVS HD là HD thật nên nét hơn chứ (không phải HD up nữa)

gacon_vn

Active Member

Oh, vậy quá tốt rồi. Xem fashion thì phải HD mới đã chứ :)
Mà nghe mấy bác nói vụ yoga ở kênh Anvien toàn người đẹp mà e chưa rình xem đc :D

vnucfl

vâng em cũng nghĩ là true HD xịn thật rùi thấy nét hơn, ko bị mờ như hôm trước, nhưng tiếc cái là cứ đến giwof ngoại hạng anh là nó cho màn hình xanh lè luôn hoặc ko thì chuyển qua true 3 hay true 4

trada_comment

Fashion TV là HD xịn đấy, tôi đang xem nét căng các em bikini ở biển đây. Chắc bác xem lúc nội dung SD phát trên HD.
True HD cũng là HD xịn. Ngoài ra tăng thêm TVS4. Nâng tổng số kênh lên 60 kênh...
Như vậy bi giừ AVG có 10 kênh HD trên DTT roài...

vnucfl

bác thử lên trang web của fasshiontv mà xem , nếu là kênh HD thì nó phải cõ thêm chữ HD sau tên kênh cơ bác ạ, em nghĩ AVG đang úpcale lên thôi, chứ đó chỉ là nội dung SD, sáng nay em ngồi mất 2 tiếng ngâm cứu mà . Hi vognj đợt tới bác AVG tăng kênh true 2 đi: kên hđó có mấy cái màn WWE đám nhau tay bo hay lắm, tóe cả máu ra , xem phê thôi rồi........Ngoài ra tăng thêm 1 kênh truyện trung quốc như : star chinese thì tuyệt , vì hiên giờ trên hệ thống toàn kênh phim phương tây thôi à

trada_comment

HIhihi, bác xem lại hàng đi thôi...Logo không có ý nghĩa gì đâu...

ngthien

Member

Được voi đòi hai bà trưng. Tôi chỉ cần có bóng đá Anh HD thôi

AVG_HCM1

Từ từ rùi có hết mấy bác ah....AVG triển khai tới mấy bác chưa đc 1 năm mà đã đạt như thế này rùi còn gì nữa

tan_huy_93

Well-Known Member
quá rõ ràng là kênh Fashion TV HD là HD-up vì chất lượng hình ảnh và logo kênh đã nói lên điều đó.
bạn @ngthien muốn NHA HD thì bạn có nhiều sự lựa chọn:
lắp ngay K , VTC HD, VCTV HD.
chờ đến mùa sau (nếu mùa sau AVG mua được bản quyền).
nhà có internet thì xem bằng sopcast.
còn muốn rẻ thì ra quán cafe (15.000đ "cafe đá" xem được SUPER SUNDAY "quán cafe cách nhà mình khoảng 300M, có lắp K HD").

Jay Miz

Member
Re: Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

Fashion TV là HD xịn đấy, tôi đang xem nét căng các em bikini ở biển đây. Chắc bác xem lúc nội dung SD phát trên HD.
True HD cũng là HD xịn. Ngoài ra tăng thêm TVS4. Nâng tổng số kênh lên 60 kênh...
Như vậy bi giừ AVG có 10 kênh HD trên DTT roài...

có chăng thì FTV hiện nay của AVG là up nên trên DTT mới để vào gói Như Ý :D, với lại nếu kênh này là HD thì logo sẽ là FHD :D

trada_comment

Ðề: Re: Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

có chăng thì FTV hiện nay của AVG là up nên trên DTT mới để vào gói Như Ý :D, với lại nếu kênh này là HD thì logo sẽ là FHD :D

Thua các bác roài...FTV HD trên VTC vệ tinh cũng không có logo HD nhé...mời các bác so sánh xem. AVG mà đã đưa chữ HD trên danh sách gói kênh thì có nghĩa là nguồn HD xịn :D. Còn cho vào gói như ý vì bỏ FTV SD trên DTT, cho các bác gói như ý được thêm một kênh HD bên cạnh kênh Anvien HD (cái này chỉ có trên DTT thôi nhé).

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

Thua các bác roài...FTV HD trên VTC vệ tinh cũng không có logo HD nhé...mời các bác so sánh xem. AVG mà đã đưa chữ HD trên danh sách gói kênh thì có nghĩa là nguồn HD xịn :D. Còn cho vào gói như ý vì bỏ FTV SD trên DTT, cho các bác gói như ý được thêm một kênh HD bên cạnh kênh Anvien HD (cái này chỉ có trên DTT thôi nhé).

trên VTC là kênh Fashion One HD khác bác ạ, mà hình như đúng là FTV HD thật @@, có thể là kênh HD nhưng không có logo HD làm mọi người hiểu nhầm @@, chẹp cứ xem đã =))

tan_huy_93

Well-Known Member
đang xem Tennis trên kênh TVS HD thấy thư của AVG, nội dung thư như sau:
TH An Viên đã thêm kênh mới. Quý khách tắt bật Đầu thu để cập nhật DS kênh. Gọi 19001900 để được hỗ trợ.

Bên trên