Dự án Dâu Tây - Transport nền tảng Raspberry Pi chất lượng cao

linh0983

Well-Known Member
Bác cho em hỏi 502 dac pro phan i2s trong moode chon cái nào thế bác. Cảm ơn bác
Như bác @tuan_ok nói moode có luôn đó bác . Nếu bác dùng Rune set HifiBerry Digi+ Pro ạ .
502pro này bác về là đợt 1 hay 2 vậy . :D

Chỉnh sửa lần cuối:

valst

Member
Thấy ALLO quảng cáo USBRIDGE https://www.allo.com/sparky/usbridge.html cũng hấp dẫn quá! Vấn đề em tìm hiểu và hỏi một bác thì nói rằng rất ít ứng dụng cho Sparky thấy cũng ngại. Không biết tương lai ứng dụng hỗ trợ Sparky có thể trở nên phong phú không các bác nhỉ?

Tks.

linh0983

Well-Known Member
Thanks bạn đã tư vấn, cùng hệ thống amp, loa bạn so sánh với Boss DAC chất âm 2 con này như thế nào ạ? Thanks nhiều !
Boss Dac chip pcm5122 , 502DAC Pro chip pcm1792 cả 2 là dac Burr-Brown đó bác . Về phần Analog cá nhân mình nghiêng về 502DAC pro . Ngoài ra con 502pro làm transport cho DAC rời còn Boss dac thì ko ạ . :mad:

toi511

Well-Known Member
Như bác @tuan_ok nói moode có luôn đó bác . Nếu bác dùng Rune set HifiBerry Digi+ Pro ạ .
502pro này bác về là đợt 1 hay 2 vậy . :D

Em về đợt 1 nhưng kẹt bên mỹ, người nhà mới xách về được vài hôm bác, em cài moode 4.12 thì em nó hót rồi nhưng sao volume nhỏ quá, trong khi digione thì lại ok, của bác có bị vậy không nhỉ

linh0983

Well-Known Member
Em về đợt 1 nhưng kẹt bên mỹ, người nhà mới xách về được vài hôm bác, em cài moode 4.12 thì em nó hót rồi nhưng sao volume nhỏ quá, trong khi digione thì lại ok, của bác có bị vậy không nhỉ
Cảm ơn bác nhiều, sao volume nhỏ quá bác, con 502 pro của bác về chưa, có bị như em k nhỉ
Moode và RuneAudio bác chọn disable volume ạ .
Bác mặc áo cho nó có thấy nó nóng ko vậy . o_O

Bác lưu ý cổng BNC nếu tiếp xúc ko tốt do lỏng lẻo khi mình tắt mở đèn trong nhà mình nghe xẹt xẹt ngay loa . Mình phải bóp mỏ BNC nó hết ngay a . :eek::oops:

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Thấy ALLO quảng cáo USBRIDGE https://www.allo.com/sparky/usbridge.html cũng hấp dẫn quá! Vấn đề em tìm hiểu và hỏi một bác thì nói rằng rất ít ứng dụng cho Sparky thấy cũng ngại. Không biết tương lai ứng dụng hỗ trợ Sparky có thể trở nên phong phú không các bác nhỉ?

Tks.
Hiện giờ đã có volumio, là cũng OK rồi ạ:

linh0983

Well-Known Member
Cái này quan trọng với con 502DAC Pro khi bác disable volume đừng cắm tai nghe thủng màng nhĩ đó a . Bác chuyển về software volume chỉnh về 15% nghe tai nghe hay bác .

toi511

Well-Known Member
Moode và RuneAudio bác chọn disable volume ạ .
Bác mặc áo cho nó có thấy nó nóng ko vậy . o_O

Bác lưu ý cổng BNC nếu tiếp xúc ko tốt do lỏng lẻo khi mình tắt mở đèn trong nhà mình nghe xẹt xẹt ngay loa . Mình phải bóp mỏ BNC nó hết ngay a . :eek::oops:
Cảm ơn bác, mặc áo vào nóng bác ah, em cho nó trần truồng luôn, đúng là jack BNC lỏng lẻo thiệt

anhton82

Active Member
Boss Dac chip pcm5122 , 502DAC Pro chip pcm1792 cả 2 là dac Burr-Brown đó bác . Về phần Analog cá nhân mình nghiêng về 502DAC pro . Ngoài ra con 502pro làm transport cho DAC rời còn Boss dac thì ko ạ . :mad:
Thanks bác, có bác nào order cho em ké với. Thấy trên web nó báo sold out rồi !

linh0983

Well-Known Member
Thanks bác, có bác nào order cho em ké với. Thấy trên web nó báo sold out rồi !
Chẳng biết bao giờ có lại bác ơi . Mình chờ ship lần 2 ko biết đến bao giờ a .
Bác xài DAC gì vậy bác
Từ khi về con 502 pro nghe suốt chẳng muốn chuyển dac nữa a . Đi đâu bỏ hotel 3 tầng vào túi là xong hihi .:oops:
Nói vui mình có con Onkyo DAC 1000 . 502 pro xuất AES/EBU vào nó a . :cool::oops:

toi511

Well-Known Member
Chẳng biết bao giờ có lại bác ơi . Mình chờ ship lần 2 ko biết đến bao giờ a .

Từ khi về con 502 pro nghe suốt chẳng muốn chuyển dac nữa a . Đi đâu bỏ hotel 3 tầng vào túi là xong hihi .:oops:
Nói vui mình có con Onkyo DAC 1000 . 502 pro xuất AES/EBU vào nó a . :cool::oops:
Dac đó nghe như nào bác, em đang dịnh kiếm 1 cái tầm 25tr đổ lại mà chua biết cái nào được, em nghe chu yếu nhạc việt, trữ tình với bolero

linh0983

Well-Known Member
Dac đó nghe như nào bác, em đang dịnh kiếm 1 cái tầm 25tr đổ lại mà chua biết cái nào được, em nghe chu yếu nhạc việt, trữ tình với bolero
Nó đây lại là chip pcm1795 nữa . Xuất AES/EBU từ 502DAC Pro hay hơn USB a .
https://www.head-fi.org/threads/onkyo-dac-1000-32-192-usb-asynchronous.544825/

Mình và bác @tml3nr nghiện Burr-Brown . Chip dac chỉ là một phần thôi a . Nó còn liên quan những mạch khác .
Ở SG mấy con dac dân dụng này đủ loại bác nên tham khảo và đi nghe thử là tốt nhất a . :eek:

tml3nr

Moderator
Chỉnh sửa lần cuối:

toi511

Well-Known Member
Cảm ơn 2 Bác, dac thì em k rành nên cũng muốn hỏi han mấy bác cho chắc, vì gu nhạc em chắc cũng giống 2 bác.

toi511

Well-Known Member
2 bác có nghe con DAC gustard x20 và a20h chưa ah, cho em xíu thông tin nha. Em cảm ơn

tml3nr

Moderator
Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên