Dự án đĩa Bluray chính hãng và hợp pháp cho anh em HD phile

Bluray chính hãng và hợp pháp tại Việt Nam

• Số lượng người bầu chọn
    151
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
HDvietnam.com sẽ là đại diện phân phối đĩa bluray cho các hãng phim nổi tiếng thế giới tại Việt Nam với những đặc điểm sau:

- Đĩa bluray chính hãng, nguyên tem, đủ phụ kiện (sách, hộp, quà tặng kèm nếu có...)
- Hoàn toàn hợp pháp (tem của cục điện ảnh / VHTT)
- Bản quyền đầy đủ
- Giá cả phải chăng (có thể ngang bằng hoặc thấp hơn đĩa bluray xách tay trên thị trường hiện nay)

Đặc biệt, nếu anh em ủng hộ nhiệt tình và có doanh số phân phối khả dĩ, phụ đề tiếng Việt sẽ được thêm vào thư viện phụ đề trong đĩa Bluray gốc trước khi phân phối toàn thế giới.

Về cá nhân, Chip nghĩ dự án này hoàn toàn khả thi. Dẫn lời CEO của Dvico (sản xuất TViX): "Vietnam là quốc gia tiêu thụ sản phẩm TViX nhiều nhất ĐNA".

Người Việt đã không chơi thì thôi, chơi là tới nóc, hehe...

Mời anh em cho ý kiến nhé.

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Dự án đĩa Bluray chính hãng và hợp pháp cho anh em HD phile

Em có thể không có kinh tế để sắm nhiều phim nên vẫn phải download. Nhưng sẽ ủng hộ những phim em yêu thích.

Ô tuyệt, nếu có bán cũng gag mà đú theo vài đĩa cho bg anh bg chị :p mà giá nhiu thế bác Chip, giá xách tay hình như là 400-500k j đó

tieuthieugia

Well-Known Member

có cho đặt hàn gtheo tên phim hem anh Chip?

cuongdoanvan

Well-Known Member

ủng hộ 2 tay........

voanhkiem

Member

không khả thi. . khi giá từ 400-500k..em đảm bảo rằng bác sẽ bán được dĩa bluray nhưng doanh số sẽ là bán được bao nhiêu dĩa ??? em phản đối cực lực !!!!

phungnguyen

thấy bluray cũng khoái lắm, nhưng hiện giờ thì chưa phổ biến, em đợi khi nào bluray phổ biến như DVD bây giờ mới nghĩ tới, tạm thời cứ dùng HDD mà chén vậy, tiện dụng, lưu trữ nhiều, thích phim nào thì chép, ko thích thì xóa, chứ mua một dĩa bluray bằng một đứa bé đi bán vé số cả ngày, hic hic ...

Thích wá nhưng em sv nghèo ko có tiền mua đầu Bnu ray:(( .Chỉ mong có nhiều đĩa BD rồi thì sẽ tạo đk cho các rip team VN,cho ra nhìu "sản phẩm" phong phú,phục vụ nhu cầu HD của các bạn yêu HD nhưng ko có đk:-/

sao cũng có người phản đối nhỉ???? 8-}8-}
Chắc tay này bán HDD quá :-w:-w

Các bác là dân High Definition mà còn lưỡng lự thì chừng nào Bluray mới phổ biến chứ
Rõ chán...ngày xưa nếu không ai bỏ cả trăm ngàn mua một DVD thì DVD hiện giờ có cái giá mười ngàn một dĩa hông ????
Đạo ở đời là thế :D

Em chắc cũng không có điều kiện,nhưng hi vọng là tương lai sẽ có cơ hội sở hữu.Ủng hộ các pác nhà mình.Chơi đê các bác.sao phải xoắn(mặc dù em cũng tít thò lò rồi nhưng vẫn động viên anh em và mọi người).

TuRau

Member

Dẫn lời CEO của Dvico (sản xuất TViX): "Vietnam là quốc gia tiêu thụ sản phẩm TViX nhiều nhất ĐNA".

Người Việt đã không chơi thì thôi, chơi là tới nóc, hehe...

Mời anh em cho ý kiến nhé.

Còn phải xem lại chơi cái gì, Người Việt có thể bỏ ra 30 ngàn USD liền để mua dàn âm thanh nhưng phải bỏ ra 300$ để mua phần mềm thì suy nghĩ rất lâu. Vì vậy ở đông Á Đầu HD ở VN chỉ tiêu thụ sau TQ là do xài toàn phim chùa

phunghuutuyen

Tánh mình hay nói thật có thể làm buồn lòng.

Chẳng hãng xưởng nào dám đưa hàng cho HDVN phát hành:eek::eek::eek:

Trao ngay source gốc vào đúng bong ngay HDViE - Nhóm RiP của HDvietnam [-O<[-O<[-O<[-O<

Chưa kể thực tế khách quan, nếu bỏ ra tầm 300-400 USD cho phần xem đạt chuẩn HD hiện nay ( không tính phần LCD, PLasma....) có 2 phương án:

1/ Duy nhất 1 Bluray Player + dăm cái disc kèm theo chất lượng 10/10

2/ 1 HD box hay HTPC + 1HDD 500 Gb - 1 TB (chứa 60 - 120 film Full HD phụ đề việt ngữ đầy đủ) chất lượng 8/10

Anh em yêu kỹ thuật đặt chất lượng lên trên hết hay số đông người tiêu dùng phổ thông sẽ chọn lựa .....

Chỉnh sửa lần cuối:

123cba

400 - 500k /đĩa có vẻ ko khả thi cho lắm :-?

Tánh mình hay nói thật có thể làm buồn lòng.

Chẳng hãng xưởng nào dám đưa hàng cho HDVN phát hành:eek::eek::eek:

Trao ngay source gốc vào đúng bong ngay HDViE - Nhóm RiP của HDvietnam [-O<[-O<[-O<[-O<

Chưa kể thực tế khách quan, nếu bỏ ra tầm 300-400 USD cho phần xem đạt chuẩn HD hiện nay ( không tính phần LCD, PLasma....) có 2 phương án:

1/ Duy nhất 1 Bluray Player + dăm cái disc kèm theo chất lượng 10/10

2/ 1 HD box hay HTPC + 1HDD 500 Gb - 1 TB (chứa 60 - 120 film Full HD phụ đề việt ngữ đầy đủ) chất lượng 8/10

Anh em yêu kỹ thuật đặt chất lượng lên trên hết hay số đông người tiêu dùng phổ thông sẽ chọn lựa .....

Không hiểu rõ ý anh lắm nhưng tui nghĩ thì nên phát triễn song song cả hai
Nói thiệt chứ tui cũng chẳng có tiền chơi Bluray nhưng còn bao nhiêu người khác có điều kiện hơn thì sao
Hơn nửa hdvietnam phát hành Bluray đâu có nghĩa sẽ ngừng phong trào rip phim

Nói chung là dzậy :.....ngày xưa nếu không ai bỏ cả trăm ngàn mua một DVD thì DVD hiện giờ có cái giá mười ngàn một dĩa hông ????
Đạo ở đời là thế :p

khoacdt1602

Các bác là dân High Definition mà còn lưỡng lự thì chừng nào Bluray mới phổ biến chứ
Rõ chán...ngày xưa nếu không ai bỏ cả trăm ngàn mua một DVD thì DVD hiện giờ có cái giá mười ngàn một dĩa hông ????
Đạo ở đời là thế :D

bác nói hay thật,bác nghĩ coi 1 cái đĩa 400-500k,đó là 1 khoảng tiền khá lớn ngay cả với những người đi làm chứ đừng có nói tới sinh viên nghèo như em.Nếu ai thích và có tiền thì mua được,chứ em nghĩ,film thì coi 1 lần,em sẽ bỏ tiền ra rạp coi,như vậy hay hơn chứ.Em xin đóng góp ý kiến của em là sẽ có người mua đĩa gốc,nhưng sẽ ko nhiều thôi

sonitpro

Well-Known Member

Hì, em nghĩ HDVietnam nên phân phối đồ chơi HD chính hãng là thực tiễn hơn.

Thứ 1, doanh số Bluray chỉ chiếm khoảng 1/4 thị trường đĩa.
Mã:
[I]Theo Sony, các báo cáo thị trường cho thấy tỷ lệ dĩa phim Bluray bán ra so với DVD trên toàn cầu sẽ đạt 40:60 vào năm 2010 và đến 2011, lượng đĩa Bluray bán ra sẽ qua mặt DVD.[/I]
Nếu kinh doanh thì nên chờ 2,3 năm nữa mới là thời điểm thích hợp.

Thứ 2, Blu-ray chưa tìm được lối vào PC:
Mã:
Dự tính của iSuppli đến tận năm 2013, đĩa Blu-ray mới chỉ được tích hợp trong khoảng 16,3% tổng số máy tính phân phối trên toàn thế giới, tăng từ con số ước tính cho năm 2009 là 3,6%.

“Đầu đĩa Blu-ray không thể thay thế đầu đĩa DVD trong máy tính kể cả đến năm 2013”, Michael Yang, nhà phân tích ổ nhớ và lưu trữ của iSuppli cho biết.

Theo Yang, 2 nguyên nhân chính khiến Blu-ray không thể tiến xa trong ngành công nghiệp máy tính là giá thành và việc hạn chế trong các tựa phim hỗ trợ cho khách hàng.

Lịch sử cho thấy mỗi phương tiện lưu trữ, giải trí trong máy vi tính đều trở nên phổ biến chỉ khi có sự hỗ trợ của nội dung sử dụng phương tiện đó. Định dạng ổ đĩa mềm 3,5 inch đã tồn tại trong 15 năm với những lợi thế lưu trữ nội dung vào thời gian đó và dần bị thay thế bởi đầu đĩa CD-ROM vì sự đa dạng nội dung của đĩa CD cũng như giá thành. Rồi CD-ROM cũng dần trở nên “bại trận” trước những ưu điểm của đầu mở đĩa DVD với dung lượng lớn hơn, hình ảnh đẹp hơn, nội dung đa dạng và cả giá thành hấp dẫn.

“Hiện vẫn chưa là thời điểm của Blu-ray. Không thể chối cãi về hình ảnh đẹp hơn, chất lượng cao hơn, dung lượng lưu trữ lớn hơn của Blu-ray mang lại cho giải trí gia đình. Tuy nhiên những ưu thế này khó có thể mang lại nhiều giá trị khi được sử dụng trên một chiếc máy tính ngày càng có màn hình nhỏ hơn và hệ thống loa âm thanh kém”, Yang cho biết thêm.

Thứ 3, DVD chiếm phần lớn thị phần, tại sao ko kinh doanh DVD chính hãng?
Câu trả lời là tâm lý xài đồ chùa đã ăn sâu vào tư tưởng người dân Việt, rẻ mà chất lượng tội j hog dùng, vậy nên kinh doanh DVD cũng ko phải là ý kiến hay tại thị trường Vn chứ đừng nói Bluray.

Thứ 4, giá Bluray hiện nay gần 30$ trong khi DVD dưới 5$(ở Vn thì các bác biết giá rùi đó..). Đối với nhiều người, chất lượng DVD cũng đủ thỏa mãn con mắt của họ rùi. Thưởng thức 1 bộ phim thì nội dung mới là cái thứ yếu chứ hog phải chất lượng phim, vậy nên chất lượng DVD là đủ xài.

Thứ 5, người Việt mình còn nghèo, hog phải ai cũng "đại gia" như các bác. Hiện nay đầu DVD mới bắt đầu phổ biến ở Vn mặc dù định dạng DVD ra đời từ rất lâu. Ở những vùng nông thôn, thậm chí chỉ toàn là đầu VCD.

Thứ 6, chơi HDrip cũng là HD rùi, cần j phải TrueHD...???

Kết luận:

Kinh doanh đồ chơi HD chính hãng là hay nhất khi HD đang là xu thế của dân chơi

Còn phải xem lại chơi cái gì, Người Việt có thể bỏ ra 30 ngàn USD liền để mua dàn âm thanh nhưng phải bỏ ra 300$ để mua phần mềm thì suy nghĩ rất lâu. Vì vậy ở đông Á Đầu HD ở VN chỉ tiêu thụ sau TQ là do xài toàn phim chùa

Oh yeah, vậy là VN đã thuộc về Đông Á

ban_online8x

ko biết lương các pác có được cao ko, chứ e nghĩ nó cũng chiếm tầm 5-7% lương ( đấy là với mức lương cao ), ko thì cũng 8-10% ( 5 củ tháng, lương thế cũng là cao )

thú chơi thì vẫn là thú chơi, nó chỉ được thoải mái khi mình có dư dả 1 chút ( chơi nó mới ko phải suy nghĩ )

tuy nhiên thì ở đâu thì nó cũng có cái đẳng cấp của nó ( ko bik các bác hiểu ý em ko :):), ko phải là e phân biệt, mà nó là như vậy,em thì ở đẳng cấp dưới thôi ).

vì vậy cũng tùy người thui, em thì e nghĩ hiện giờ là ít, nhưng sau này sẽ nhiều.

cái đúng là chọn thời thôi :D:D

đôi dòng suy nghĩ :)

quên. anh em đọc bài báo này nhé.

nhớ đọc hết bài ;))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên