(Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

theo 1 nguồn tin mật báo thì năm nay sctv sẽ ko mua EPL ( vì đã xem ké dc người anh em cùng mẹ khác cha vtvcab )mà tập trung mua C1, C3. 90% khả năng là chúng ta sẽ xem tiếp 2 mùa C1, C3 còn lại trên BTV5 Ssport & SCTV11 nhé. 10% còn lại là vtvcab nhá.

Nhiều anh em đang đắng lòng nếu thông tin của bác đúng =)) có cả em :((
Không rõ SCTV định om BTV5 đến khi nào nhỉ :((

arcnmsang

Member

một tiếng nữa bắt đàu giải, Leicester năm nay ko biết có trụ hang ko nửa.

pro2740

Active Member

Nhiều anh em đang đắng lòng nếu thông tin của bác đúng =)) có cả em :((
Không rõ SCTV định om BTV5 đến khi nào nhỉ :((

chắc là ôm đến 5/2018 rồi tính tiếp. Có vậy thì mới có nơi chiếu 2 trận bundesliga độc quyền mỗi tuần, Serie A, Ligue 1, Fa cup , Capital one cup chứ.

ducanhct

Member

Hôm qua thấy mấy ông dùng gói VTVcab của VTC, MobiTV kêu quá trời đến lúc trận đấu diễn ra thì 2 kênh thể thao của VTVcab ko phát live mà thay vào đó là phát lại các trận giải Đức và có một số trường hợp còn xem bảng đồng hồ thay vi là nội dung. Không biết sắp tới gói VTVcab trên các hệ thống kia sẽ tăng lên bn tiền để xem EPL. Và không biết ông SCTV hôm qua có đc ăn ké hay cũng chỉ xem lại với cả xem đồng hồ

duy5687

Active Member

Các bác vtvcab đòi cắt bóng đá trên hệ thống khác nhất là sctv cho đỡ tức vì ăn ké. E cũng ủng hộ. Hehe. Nó độc quyền kênh btv5 ko thèm bán. Thì mình ko cho nó ăn ké để bỏ tiền ra mà phát. Mà thật ra tối qua nó phát giải pháp, hạng nhất anh ai chú ý cơ chứ. Mọi ng chỉ xem epl. Hehe

Vinh20

Well-Known Member

Theo em, VTVcab đang cố gắng chống tràn sóng vì họ quá sợ sau vụ CHampions League bị người dân, kẻ xấu phá hoại rồi.
Tuy vậy MyTV va SCTV vẫn cố tình hoặc tìm cách kỹ thuật để phát lậu tiếp tục các kênh đó!
Rất ghét đặc biệt SCTV tự hào Thể thao đỉnh cao chỉ có trên SCTV thì tự bỏ tiền ra mà mua bản quyền!

Flatland

Well-Known Member

Hôm qua thấy mấy ông dùng gói VTVcab của VTC, MobiTV kêu quá trời đến lúc trận đấu diễn ra thì 2 kênh thể thao của VTVcab ko phát live mà thay vào đó là phát lại các trận giải Đức và có một số trường hợp còn xem bảng đồng hồ thay vi là nội dung. Không biết sắp tới gói VTVcab trên các hệ thống kia sẽ tăng lên bn tiền để xem EPL. Và không biết ông SCTV hôm qua có đc ăn ké hay cũng chỉ xem lại với cả xem đồng hồ
Hình như là VTVcab không được mang NHA lên trời rồi thả xuống thì phải bò lan trên mặt đất thì được.

quanhuy90

Member

Của k+ vẫn đầy đủ, chắc là sctv với mytv câu trộm 2 kênh bongda voi thethao trên k+ rồi.

phithien

Well-Known Member

Theo em, VTVcab đang cố gắng chống tràn sóng vì họ quá sợ sau vụ CHampions League bị người dân, kẻ xấu phá hoại rồi.
Tuy vậy MyTV va SCTV vẫn cố tình hoặc tìm cách kỹ thuật để phát lậu tiếp tục các kênh đó!
Rất ghét đặc biệt SCTV tự hào Thể thao đỉnh cao chỉ có trên SCTV thì tự bỏ tiền ra mà mua bản quyền!

Sctv thì em ko rõ. Nhưng mytv, khách hàng muốn coi gói kênh vtvcab phải đóng phí 33k/tháng đó bác, ai ko đóng phí thì khỏi coi. nên em nghĩ ko có chuyện phát lậu với mytv đâu.

dhpaul

Well-Known Member

Của k+ vẫn đầy đủ, chắc là sctv với mytv câu trộm 2 kênh bongda voi thethao trên k+ rồi.

Giờ làm gì có căn cứ nào để mà nói MyTV và SCTV câu trộm hả bác?

Vinh20

Well-Known Member

Giờ làm gì có căn cứ nào để mà nói MyTV và SCTV câu trộm hả bác?

Cũng chả có căn cứ nào, luật lệ nào VTVcab bắt buộc cung cấp Premier League cho hạ tầng khác đâu nhé!

quanhuy90

Member

Cái này vtvcap làm giống với fox là được mà, cùng một kênh nhưng khu vực này có bóng đá nhưng khu vực khác thì không.

giua2honbi

Active Member

Sctv thì em ko rõ. Nhưng mytv, khách hàng muốn coi gói kênh vtvcab phải đóng phí 33k/tháng đó bác, ai ko đóng phí thì khỏi coi. nên em nghĩ ko có chuyện phát lậu với mytv đâu.

Bên fpt cũng phải đóng 33k cho vtvcab nhưng đến h bóng bánh thì 2 kênh bongdatv và thethaotv lại bị đổi sóng :(

hunglong84

Active Member

Fpt nó có bản quyền rồi,thì cắt hay ko cắt quan trọng gì nữa bác

Mainboard

Member

Tóm lại chỉ nhà VTV gồm VTVCab, K+, SCTV coi được, các hệ thống khác đứng ngó coi tua băng chương trình nhảm. ;))

Bên đây biết trước 2 ngày nè. ;))

https://www.otofun.net/threads/vtvcab-chinh-thuc-co-ban-quyen-ngoai-hang-anh-2016-2017.1079886

Bún Chả Thăng Long nói:

Chúc mừng VTVcab là đơn vị có bản quyền giải Ngoại hạng Anh 2016-2017 từ MP & Silva . Đứa cháu em làm bên hãng MP & SILVA vừa chát skype báo tin, Các cụ an tâm mùa bóng này rùi nhé, theo thông tin em có được là mức giá bản quyền năm nay cũng tương đối " khét " tuy nhiên mấy năm gần đây VTVcab liên tục tăng trưởng mạnh nên việc mua giải ngoại hạng Anh 2016-2017 là điều dễ hiểu để phục vụ người hâm mộ.

duy5687

Active Member

cứ tưởng vtvcab mua epl là ai cũng coi được. nhưng mà giờ vtvcab khóa mã thì các đài chết đứng. time tới các đài ko tự thân vận động mở hầu bao mua epl phát như vtvcab đã làm thì thuê bao rời mạng sẽ khủng khiếp. và k+ sẽ đắt như tôm tươi. giá 125k ngang như các đài nhưng với món hàng epl, la liga full và nhìu thứ khác đủ sức đè bẹp các đối thủ

Vinh20

Well-Known Member

Tóm lại chỉ nhà VTV gồm VTVCab, K+, SCTV coi được, các hệ thống khác đứng ngó coi tua băng chương trình nhảm. ;))

Bên đây biết trước 2 ngày nè. ;))

https://www.otofun.net/threads/vtvcab-chinh-thuc-co-ban-quyen-ngoai-hang-anh-2016-2017.1079886

Bún Chả Thăng Long nói:

Chúc mừng VTVcab là đơn vị có bản quyền giải Ngoại hạng Anh 2016-2017 từ MP & Silva . Đứa cháu em làm bên hãng MP & SILVA vừa chát skype báo tin, Các cụ an tâm mùa bóng này rùi nhé, theo thông tin em có được là mức giá bản quyền năm nay cũng tương đối " khét " tuy nhiên mấy năm gần đây VTVcab liên tục tăng trưởng mạnh nên việc mua giải ngoại hạng Anh 2016-2017 là điều dễ hiểu để phục vụ người hâm mộ.
SCTV có coi được đâu bác đến giờ hot cũng bị khóa sóng mà!

buyhost

Member

Nhiều chỗ muốn lắp K+ cũng ko đc bác ạ, nhất là chung cư, bị khuất hướng ăng ten thì bó tay.

Bên trên