(Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

pro2740

Active Member
Biết đâu 1% còn lại K+ sẽ có C1 thì sao bác ? K+ vẫn luôn muốn có C1 để giống thời hoàng kim của mình. Năm ngoái bị mất C1 vào tay vtvcab nên cay lắm.

dhpaul

Well-Known Member
Nhìn True Thái đi mấy mùa trước tung hoành giờ cũng tản tạ, ngày ấy của VSTV cũng không còn xa...
Không tàn tạ đâu bác =)) vừa có bản quyền giải ngoại hạng Anh từ thằng bein kìa =)) Ngoài ra mảng viễn thông của nó cũng rất mạnh. Trong khi CTH mới nổi 3 năm đã sập ngay tắp lự =))
Theo như những thông tin mà em lụm trên báo Thái thì CTH phải xuống sóng vệ tinh do làm ăn thua lỗ và phá sản, kể cả giải đoạn khi có bản quyền ngoại hạng anh cũng không hút được thuê bao như mong muốn, và sau vụ trượt bản quyền này là đi luôn.

pro2740

Active Member
hên xui thôi bác. Biết đâu tình cảnh của K+ 5 năm hay 10 năm sau sẽ giống như vtc bây giờ. Chuyện tương lai thì ko ai nói trước được điều gì

• Like
Reactions: fan

duy5687

Active Member
Phải nói mp&silva quá lọc lõi. Cài vào điều khoản chỉ phát epl trên hệ thống vtvcab. Làm sctv phải bỏ tiền ra mua. Nếu ko sctv và 1 số đài khác xài ké rùi. Làm sao mp&silva kiếm lời. K+, vtvcab, sctv 3 ông con của vtv đã mua. Htv thể thao cũng đang đàm phán nhưng giá cao nên chưa chốt. Vtc, mobitv, hanoicab,... e nghĩ cũng sẽ mua thôi. Và mp&silva lại ăn đậm.

duy5687

Active Member
Các bác bên sctv lại được dịp nổ tung trời. Nào là có epl, c1 sẽ cho vtvcab hít khói, k+ phá sản. Mới hôm nào chửi rủa giờ thì nổ tưng bừng

Vinh20

Well-Known Member
SCTV mua thêm gói Premier League không độc quyền thì tất yếu bình thường
Nhưng Champions League thì cứ từ từ :) mọi thứ đều là lời đồn chưa có xác nhận chính thức!

thegioi05

Active Member
Biết đâu 1% còn lại K+ sẽ có C1 thì sao bác ? K+ vẫn luôn muốn có C1 để giống thời hoàng kim của mình. Năm ngoái bị mất C1 vào tay vtvcab nên cay lắm.
Năm ngoái VTVcab nó mua gói B thì cay nỗi nào bác. Chẳng quá giá chát quá trong khi mới tậu 2 em EPL và La Liga nên hết tiền thôi.

pro2740

Active Member
Các bác bên sctv lại được dịp nổ tung trời. Nào là có epl, c1 sẽ cho vtvcab hít khói, k+ phá sản. Mới hôm nào chửi rủa giờ thì nổ tưng bừng

các bác ấy fan sctv nên nói vậy cũng là bình thường thôi bác ơi. k+ năm 2013 có đủ các giải sang năm nay chỉ còn EPL vs la liga vẫn sống nhăn răng đấy thôi. Ko có giải bóng đá nào như ông htvc với hanoicab còn chưa phá sản nữa kìa.

pro2740

Active Member
Năm ngoái VTVcab nó mua gói B thì cay nỗi nào bác. Chẳng quá giá chát quá trong khi mới tậu 2 em EPL và La Liga nên hết tiền thôi.

thì cũng mang tiếng là đơn vị duy nhất có C1 rồi bla bla các kiểu này nọ. Mới đầu ai cũng tưởng là vtvcab mua được gói ngon nhất ai dè chỉ là gói B. Ông sctv năm nay mà mua được thì chắc cũng là gói B thôi

tan_huy_93

Well-Known Member
Không tàn tạ đâu bác =)) vừa có bản quyền giải ngoại hạng Anh từ thằng bein kìa =)) Ngoài ra mảng viễn thông của nó cũng rất mạnh. Trong khi CTH mới nổi 3 năm đã sập ngay tắp lự =))
Theo như những thông tin mà em lụm trên báo Thái thì CTH phải xuống sóng vệ tinh do làm ăn thua lỗ và phá sản, kể cả giải đoạn khi có bản quyền ngoại hạng anh cũng không hút được thuê bao như mong muốn, và sau vụ trượt bản quyền này là đi luôn.
Viễn thông của True em không bàn rồi, vì quá bá, nhưng True cũng khổ sở lắm với beIN vs CTH, nhớ khi đó khởi đầu là trượt Liga phải tiếp sóng, rồi trượt EPL cùng các giải khác, đến nỗi phải đổi cái khẩu hiệu King of Soccer thành King of Sports, rồi xuống tiếp King of HD..

tan_huy_93

Well-Known Member
thì cũng mang tiếng là đơn vị duy nhất có C1 rồi bla bla các kiểu này nọ. Mới đầu ai cũng tưởng là vtvcab mua được gói ngon nhất ai dè chỉ là gói B. Ông sctv năm nay mà mua được thì chắc cũng là gói B thôi

Tình báo bảo là gói xịn nhất

pro2740

Active Member
kỳ này sctv chơi dữ vậy ta. C1, EPL, bundesliga, serie a, ligue 1, fa cup, capital one cup, championship. Kiểu này chắc ông htvc chết quá. Cùng 1 giá gói cáp analog sctv xem đủ thứ còn ông htvc thì ..... Ngẫm lại thấy tội cho ông htvc thật. Trời đã sinh htvc sao còn sinh sctv

giua2honbi

Active Member
Nếu SingTel mà thâu tóm thành công Mobifone thì tương lai 3 mùa tiếp theo của NHA (2019-2022) sẽ độc quyền trên MobiTV vs giá cắt cổ nhé ;))

Đây mới là tin hót đây này:
http://cafef.vn/singtel-muon-mua-co-phan-cua-mobifone-20160819150626193.chn

Còn về BQ gói ko độc quyền NHA thì quan tâm ai mua làm gì nữa, xem free trên FPTPlay rồi nên quan tâm làm gì nữa
chuẩn bị hết free rồi nhé =))

Bên trên