(Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

boyben2011

Well-Known Member
Vậy viettel xem HD+vtvcab vẫn mất 150k thì lại đắt hơn vtvcab rồi,vì lis kênh vtvcab nó có sẵn trong truyền hình cáp,còn viettel phải mua
Việc thâu tóm này thành công thì gói VTVcab ko phải mất phí 40k nhé cưng :)
Cả thuê bao của cáp VTVcab lẫn cáp Viettel đồng giá 110k/tháng hết ok :D

pro2740

Active Member
List kênh VTVcab full trên cáp Viettel nhá :D giá cước của VTVcab đang 110k (analog)+50k (gói HD)= 160k/tháng hạ về 110k/tháng giống của Viettel nhá :D

vậy gói vtvcab trong tphcm hạ về 60k hả bác vì hiện nay giá cước của VTVcab trong tphcm đang là 110k. còn mobitv xem free gói kênh vtvcab luôn ko phải tốn 2k/ngày như hiện nay nữa hả

vậy gói vtvcab trong tphcm hạ về 60k hả bác vì hiện nay giá cước của VTVcab trong tphcm đang là 110k. còn mobitv xem free gói kênh vtvcab luôn ko phải tốn 2k/ngày như hiện nay nữa hả
Đây chỉ là với mảng truyền hình Viettel (do Công ty truyền hình Viettel cung cấp) thôi, còn Mobitv lại là của Tổng công ty viễn thông Viettel cung cấp nên chưa chắc nó đã hưởng chung quyền lợi đâu bác.

pro2740

Active Member
vậy chỉ cần gói vtvcab trong tphcm hạ về 60k cũng được. Chỉ sợ ước mơ không bao giờ thành hiện thực thôi. :D

giua2honbi

Active Member
Đúng là sửu nhi :) suy nghĩ giống ku Vinh20 Vật Vờ quá đi :)
Viettel chỉ có giấy phép truyền dẫn phát sóng thôi, ko có giấy phép sản xuất nội dung giống như VTVcab hay SCTV,.... nên mới ko mua BQ mấy giải thể thao (vì ko được quyền phát do ko có giấy phép phát sóng) cho nên nó mới mua thằng VTVcab này để SX nội dung cho nó.

Cho nên ku nên im cái miệng lại, lúc nào kêu Viettel giàu thế sao ko mua BQ NHA, C1 mà lại đi ăn ké Đài khác như thế là vì lí do đó. Boy đã ko chấp rồi cứ đi đả kích lung tung
tự confirm là VT ăn ké nhé, đừng nói fpt ăn ké nữa =]]

giua2honbi

Active Member
VT nó mạnh dữ lắm các bác ạ, việc nó mua VTVcab em nghĩ ko phải là viển vông đâu. Mà thôi mua cũng đc, VT chuyên làm lũng đoạn thị trường, cước phí rẻ thì người tiêu dùng như mem hdvn cũng đc nhờ :)

thegioi05

Active Member
Từ chuyện Euro 2016 đến chuyện Champion League 2016 - 2019 thì thấy Boy nó cuồng Ông Vịt đến cỡ nào rồi.

Flatland

Well-Known Member
Từ chuyện Euro 2016 đến chuyện Champion League 2016 - 2019 thì thấy Boy nó cuồng Ông Vịt đến cỡ nào rồi.
Bác còn quên chưa kể vụ Ngoại Hạng Anh nhữa rồi, Viettel còn mua trực tiếp từ BTC để phân phối tại Việt Nam cơ mà.
Còn việc VTVCab và VT hợp tác thì em nhận định thế này:
- Viettel hiện tại không được phép sản xuất chương trình bởi vậy buộc phải bám (hợp tác) vào một đơn vị khác được cấp phép sản xuất chương trình.
- VTVcab cần mở rộng thị trường hơn nữa đặc biệt các địa phương, vì trong thời gian qua, lượng khách hàng rời mạng quá lớn, đặc biệt hàng loạt đài truyền hình địa phương ngừng hợp tác với VTVcab trên địa bàn của mình (mà mỗi tỉnh có một cái tên riêng đấy)
- Việc hợp nhất gói kênh, đồng nhất giá cũng không có gì lạ bởi không hợp tác thì VTVCab cũng sẽ giảm giá để giữ khách hàng nếu không thì cũng không cạnh tranh nổi.
- VTVcab sẽ được gì? Đơn giản là bán được kênh cho toàn bộ thuê bao VT mà không phải bán gói lẻ nữa. Như vậy lượng khách hàng sẽ tăng lên - VTVcab sẽ theo chân VT phát triển len lỏi khắp hang cùng ngõ hẻm kể cả nông thôn (đấy là theo lý thuyết, thực tế thì người dân ở nông thôn chỉ cần 500k cho 1 đầu thu DVBT2 là đủ)
- VT được gì? (Boy sẽ nói cho nghe...)

boyben2011

Well-Known Member
các bác sao phải nhảy dựng lên vs boy thế :D
Chờ đến giữa tháng 11 là biết ai đúng hay ai sai, lúc đó các bác chửi em cũng ko muôn mà :)

Viettel thôn tính VTVcab vẫn giữ Nguyễn Y Vân tên VTVcab tại Việt Nam, còn tại Lào và Cam Bốt Vieettel sẽ đặt tên gọi khác giống như Unitel hay Metphone mà Viettel đã từng làm với di động
Sau khi thôn tính 2 hệ thống dần dần sẽ gộp vào làm 1 (cùng 1 list kênh, cùng 1 mức giá, cùng chung 1 dịch vụ) và trở thành đơn vị PayTV số 1 VN với 5 triệu thuê hoạt động bao vượt xa so với cáp SCTV (3 triệu thuê bao).

Theo đó Viettel phụ trách mảng kinh doanh,truyền dẫn phát sóng, thiết bị đầu cuối STB còn VTVcab sản xuất nội dung các kênh sóng

boyben2011

Well-Known Member
Đầu năm 2017 Viettel sẽ triển khai hạ tầng phát sóng tại Lào và Cam Bốt :)
Như vậy ko chỉ nhân dân VN xem được Bóng đá TV, Thể Thao TV mà cả nhân dân Lào và Cam Bốt cũng xem được những kênh này tại quốc gia của mình

Tự hào quá VN ơi :p

Flatland

Well-Known Member
Đầu năm 2017 Viettel sẽ triển khai hạ tầng phát sóng tại Lào và Cam Bốt :)
Như vậy ko chỉ nhân dân VN xem được Bóng đá TV, Thể Thao TV mà cả nhân dân Lào và Cam Bốt cũng xem được những kênh này tại quốc gia của mình

Tự hào quá VN ơi :p
Đúng rồi cả Lào và Cam Bốt đều xem được Vi Lít nhỉ (à mà chưa chắc đâu vì VTVcab chỉ mua Vi Lít trên đất Việt Nam thôi, còn mang đi Lào hay Cam gì đó còn phải xét - Cắn lưỡi với ông này quá).

Vinh20

Well-Known Member
Chả hiểu sao nói tôi vật vờ nhỉ? Biết người ta sống ra sao mà nói người khác vật vờ chỉ thông qua cái diễn đàn này.
Viettel là tập đoàn viễn thông việc đi hợp tác với VTVcab là bình thường thôi. Cổ phần hóa là đương nhiên nhưng nên nhớ Viettel là tập đoàn Nhà nước nhé! Làm sao nó ôm lại VTVcab được!

boyben2011

Well-Known Member
Chả hiểu sao nói tôi vật vờ nhỉ? Biết người ta sống ra sao mà nói người khác vật vờ chỉ thông qua cái diễn đàn này.
Viettel là tập đoàn viễn thông việc đi hợp tác với VTVcab là bình thường thôi. Cổ phần hóa là đương nhiên nhưng nên nhớ Viettel là tập đoàn Nhà nước nhé! Làm sao nó ôm lại VTVcab được!
Thể Thao TV HD Tin Tức "duy nhất và chỉ có" trên hạ tầng TH Cáp Vịt Teo :D
Mobiphone cũng của nhà nước đó thôi, họ cũng ôm AVG thây :)
Đài truyền hình cáp VN vẫn thuộc VTV để SX nội dung phát sóng
Còn Tổng Công ty TH Cáp VN bán cho Vịt Teo ok, cho nên tới đây các khách hàng của VTVcab và Vịt Teo sẽ dùng chung hạ tầng, chung đầu thu, chung fimware, chung list kênh, chung cước thuê bao hàng tháng ok

*Lưu ý: Cần hiểu rõ là 2 đơn vị này là 2 đơn vị riêng biệt độc lập với nhau
Đài TH cáp VN (hay còn gọi là Ban Biên Tập TH Cáp VN-VTV PCD) :sản xuất kênh sóng, quản lý kênh sóng, nội dung kênh,...
Còn Tổng Cty TH cáp VN: kinh doanh thiệt bị đầu cuối STB, quản lý thuê bao, hạ tầng truyền dẫn phát sóng,kinh doanh dịch vụ TH trả tiền,.....

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên