(Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

ducanhct

Member
Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Vâng ngoài bóng đá ra K+ còn rất nhiều thứ để xem, ví dụ như Phim bom tấn mà chúng ta đã xem đi xem lại vài chục đến vài trăm lần trên mạng, trên HBO, Star Movie.....

tan_huy_93

Well-Known Member

Lúc nãy xem Launch Special trên FoxSports|HD thấy nói từ mùa giải 2015/16 VĐQG Đức Bundesliga sẽ có trên FoxSports

tan_huy_93

Well-Known Member

Vâng ngoài bóng đá ra K+ còn rất nhiều thứ để xem, ví dụ như Phim bom tấn mà chúng ta đã xem đi xem lại vài chục đến vài trăm lần trên mạng, trên HBO, Star Movie.....

Vâng, em thích cái cách "khen" K+ của bác đó nha :)) :))

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Lúc nãy xem Launch Special trên FoxSports|HD thấy nói từ mùa giải 2015/16 VĐQG Đức Bundesliga sẽ có trên FoxSports

bác bây h mới biết hả iem biết từ cách đây 1 năm trc cơ =)) chính trên 4rum này e là ng` đưa tin đầu tiên chứ ai =))

Bác biết ko bây h Ban tổ chức giải NHA đang chào thầu gói bản quyền NHA (2016-2019) tại vương quốc Anh rồi đó bác chuẩn bị nghe tin BT Sports đánh bật SkySports đi là vừa

Còn La Liga 2015-2018 FOX nó cũng đã mua rồi đó =))

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

bác bây h mới biết hả iem biết từ cách đây 1 năm trc cơ =)) chính trên 4rum này e là ng` đưa tin đầu tiên chứ ai =))

Bác biết ko bây h Ban tổ chức giải NHA đang chào thầu gói bản quyền NHA (2016-2019) tại vương quốc Anh rồi đó bác chuẩn bị nghe tin BT Sports đánh bật SkySports đi là vừa

Còn La Liga 2015-2018 FOX nó cũng đã mua rồi đó =))

Tin FoxSports có bản quyền Bundesliga từ mùa sau thì em đã đọc trên Internet lẫn Topic của bác, nhưng ý em là trên FoxSports nó đã thông báo trên kênh rồi ấy :)

Còn FoxSports có mua được La Liga thì sao, nhưng quan trọng có ở Việt Nam không bác, chứ hiện tại FoxSports vẫn có bản quyền La Liga đó, mà mỗi tội không có ở vùng VN :))

FoxSports không có V-League như K+.

Ðề: Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Tin FoxSports có bản quyền Bundesliga từ mùa sau thì em đã đọc trên Internet lẫn Topic của bác, nhưng ý em là trên FoxSports nó đã thông báo trên kênh rồi ấy :)

Còn FoxSports có mua được La Liga thì sao, nhưng quan trọng có ở Việt Nam không bác, chứ hiện tại FoxSports vẫn có bản quyền La Liga đó, mà mỗi tội không có ở vùng VN :))

Tình hình mấy hãng nước ngoài nó mua xong rồi, nó có điên mới phát sóng trên hệ thống tại VN nhé trừ khi nó deal với nhà đài tại VN mua lại,

Thị trường VN béo bở quá mà, cứ mỗi lần có giải nào bán bản quyền là VN được ưu tiên là 1 Quốc gia độc lập để mua bản quyền haha.

Nên cứ yên tâm, nếu không phải K+ mua bản quyền thì trước sau gì cũng VTVcab, Viettel, SCTV, HTVC... và rồi người tiêu dùng sẽ lại phải mua 1 đầu thu và trả cái giá cũng ngang ngửa với tiền bản quyền đó thôi

thanhloc7

Member

VTC có Ngoại hạng Anh, VĐQG Đức, Ý mùa 2014 - 2015

thanhloc7

Member

Cuối tuần này sẽ có mà. Trận Everton - Chelsea lúc 23h30 ngày thứ 7 trên VTC3 và VTC1 nhé

Flatland

Well-Known Member

Thêm bác này nói nữa, nhưng em chưa đọc được tin chính thống ở đâu @@

Hôm CN, ngày 24/8 có 1 bác đăng tin: "Tối nay VTC sẽ bắt đầu trực tiếp giải Đức, trận Paderborn - Mainz 05 lúc 20h30"
Vậy các bác xác nhận là có hay không? (Nếu có thì còn nghi ngờ gì nữa nào. VTC3hd thì chắc chắn là ko có rồi.)

tan_huy_93

Well-Known Member

Hôm CN, ngày 24/8 có 1 bác đăng tin: "Tối nay VTC sẽ bắt đầu trực tiếp giải Đức, trận Paderborn - Mainz 05 lúc 20h30"
Vậy các bác xác nhận là có hay không? (Nếu có thì còn nghi ngờ gì nữa nào. VTC3hd thì chắc chắn là ko có rồi.)

Đã xác nhận cái trận Bundesliga hôm đó, em đã xem trận đó trên VTC3|SD, còn VTC3|HD lúc đó không LIVE mà chút nữa tiếp sóng HÀ LAN trên FoxSports.

tan_huy_93

Well-Known Member

Cuối tuần này sẽ có mà. Trận Everton - Chelsea lúc 23h30 ngày thứ 7 trên VTC3 và VTC1 nhé

Em hành nghề soạn lịch bóng đá ở cái Box HDTV này mà các bác cứ nói sẽ có sẽ có mà không được một cái dẫn chứng... em biết đường đâu mà lần.

thanhloc7

Member

Yên tâm đi. Giải Đức đã làm được một trận rồi. Có ai xác nhận không vậy?

tiếp sóng qua HTV hay là sóng sạch tự bình luận vậy bác

tất nhiên là sóng sạch bác ạ. blv quang huy bình luận trận đó. mà cũng lạ bình thường các mùa trước thì kênh vtc3 phải quảng cáo rầm rộ lên để khán giả biết mà theo dõi,còn bây giờ bác nào mà không xem 2 bản thể thao trưa và tối thì cũng chả biết vtc3 trực tiếp trận nào cả.

tan_huy_93

Well-Known Member

tất nhiên là sóng sạch bác ạ. blv quang huy bình luận trận đó. mà cũng lạ bình thường các mùa trước thì kênh vtc3 phải quảng cáo rầm rộ lên để khán giả biết mà theo dõi,còn bây giờ bác nào mà không xem 2 bản thể thao trưa và tối thì cũng chả biết vtc3 trực tiếp trận nào cả.

Thì bởi, không chịu kêu gào lên cho dân chúng người ta biết để mà xem, như trận Bundesliga vừa qua MC chỉ nói sơ qua rồi thôi... chả có giới thiệu... ức chế thím VTC này vãi.

boyben2011

Well-Known Member
Thông báo cho các bác là VTC mua bản quyền phát sóng quảng bá 2 giải Anh và Đức nhé.Các trận đấu sẽ đc phát trên 2 kênh VTC3 SD và VTC1 SD .Nhà ai có đầu thu KTS có thể xem miễn phí nhé.Em chỉ hơi tiếc là VTC nó ko phát NHA HD cho những khách hàng của VTC như em thôi :(:)(:)((

Bên trên