Dự đoán số lượng người tham dự: "HD miền Bắc thắm tình đoàn kết - Chia sẻ đam mê" {Trúng thưởng cR}

Số lượng người tham dự offline (xin phép dùng mem):

• 0 - 50 mem tham dự

Số phiếu: 2 4.0%
  • 51 - 100 mem tham dự

Số phiếu: 7 14.0%
  • 101 - 150 mem tham dự

Số phiếu: 9 18.0%
  • 151 - 200 mem tham dự

Số phiếu: 17 34.0%
  • 201 - 250 mem tham dự

Số phiếu: 8 16.0%
  • 251 - 300 mem tham dự

Số phiếu: 5 10.0%
  • Trên 301 mem tham dự

Số phiếu: 2 4.0%

• Số lượng người bầu chọn
    50
  • Poll closed .
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dungdt2

Ðề: Dự đoán số lượng người tham dự: "HD miền Bắc thắm tình đoàn kết - Chia sẻ đam mê" {Trúng thưởng

Có vấn đề...ứ ứ ứ ko chịu k chịu đâu!

scorpio_9x

Well-Known Member
Ðề: Dự đoán số lượng người tham dự: "HD miền Bắc thắm tình đoàn kết - Chia sẻ đam mê" {Trúng thưởng

- Bài đã post không được chỉnh sửa (những bài có chỉnh sửa không được tính là hợp lệ)
- Mỗi người chỉ có Free 1 lần dự đoán. từ lần dự đoán thứ 2 xin vui lòng chuyển 20 cR vào tài khoản của BQT (Thanks TR0JAN)
- Thời hạn kết thúc vào lúc 0h am ngày 4/4/2012.
- Bài dự đoán được coi là đúng là bài đoán gần sát số lượng người tham dự thực tế vào ngày 8/4/2012 (trong trường hợp có số dưới & trên cùng sát thì tính cho số dưới).
- Trong trường hợp có nhiều kết quả chính xác thì tính kết quả cho người post bài trước.
- Thể lệ có thể bổ sung không cần thông báo trước!

bác tú xem kĩ lại cho em với, 2 cái em bôi đen này, làm em thiệt thì phải, cùng là +-1 nhưng về thời gian bài em post sớm hơn, nhưng lại chênh +1 còn bài kia thì lại -1
tính theo thòi gian thì em thắng, còn tính theo post lệch trên dưới thì em thua.

tusontay

Huyền Thoại

bác tú xem kĩ lại cho em với, 2 cái em bôi đen này, làm em thiệt thì phải, cùng là +-1 nhưng về thời gian bài em post sớm hơn, nhưng lại chênh +1 còn bài kia thì lại -1
tính theo thòi gian thì em thắng, còn tính theo post lệch trên dưới thì em thua.
Vâng. Bác hiểu đúng đó ạ! Luật đã đề ra, bao lâu nay không ai thắc mắc. Đến giờ này đã closed thì em xin phép không thay đổi nữa!

Nếu em thay đổi thì 2 bác jumpy & Tiểu Ra lại thắc mắc!

Nếu không còn ai thắc mắc điều gì, xin phép trao giải (vào lúc bác Sờ Cô Ty rảnh).

PS: Em xin dành tặng bác Sờ Cô Ty 50 cR trong tài khoản riêng ạ! :)

scorpio_9x

Well-Known Member

Vâng. Bác hiểu đúng đó ạ! Luật đã đề ra, bao lâu nay không ai thắc mắc. Đến giờ này đã closed thì em xin phép không thay đổi nữa!

Nếu em thay đổi thì 2 bác jumpy & Tiểu Ra lại thắc mắc!

Nếu không còn ai thắc mắc điều gì, xin phép trao giải (vào lúc bác Sờ Cô Ty rảnh).

PS: Em xin dành tặng bác Sờ Cô Ty 50 cR trong tài khoản riêng ạ! :)

bác đề ra luật có vấn đề, em có thắc mắc sao bác lại giục trao giải sớm vậy :p
PS: Mọi khiếu kiện có hiệu lực trong vòng 24h!
p/s: em từ quê bây giớ mới lên xem tình hình, là pm luôn mà

hoasimtim

Well-Known Member

Có ai lại đi trao giải cho thành viên ban tổ chức bao giờ:-?
Mụ tú cao tay thật, cao tay tới mức láu cá luôn:-L

tusontay

Huyền Thoại

OK bác. Đứng ở góc độ cá nhân em xin nói: Khi nhìn vào thì số dự đoán của bác là "chưa đủ", còn số dự đoán 177 kia là "gần sát". Đâu phải em đề ra luật sai đâu? :(

@hoasimtim: Đừng nói như vậy, mình chỉ là người đại diện thôi! :(

scorpio_9x

Well-Known Member

OK bác. Đứng ở góc độ cá nhân em xin nói: Khi nhìn vào thì số dự đoán của bác là "chưa đủ", còn số dự đoán 177 kia là "gần sát". Đâu phải em đề ra luật sai đâu? :(

hic, em chưa đủ cái gì vậy bác, 178+1=179 là số dự đoán của em rùi mà, em còn pm sớm hơn nữa
gần sát của bác làm em thấy khó hiểu, gần sát trên với gần sát dưới khác nhau chỗ nào vậy

hoasimtim

Well-Known Member

@hoasimtim: Đừng nói như vậy, mình chỉ là người đại diện thôi! :(

Em cứ tưởng bác trong ban tổ chức cơ chứ, sorry bác Tú nhé:)

scorpio_9x

Well-Known Member

bác tú quay lại, cho em cái giải thích với ~O)

tusontay

Huyền Thoại

hic, em chưa đủ cái gì vậy bác, 178+1=179 là số dự đoán của em rùi mà, em còn pm sớm hơn nữa
gần sát của bác làm em thấy khó hiểu, gần sát trên với gần sát dưới khác nhau chỗ nào vậy
bác tú quay lại, cho em cái giải thích với ~O)
Có gì mà giải thích, luật đây:
...- Bài dự đoán được coi là đúng là bài đoán gần sát số lượng người tham dự thực tế vào ngày 8/4/2012 (trong trường hợp có số dưới & trên cùng sát thì tính cho số dưới).
- Trong trường hợp có nhiều kết quả chính xác thì tính kết quả cho người post bài trước....
Em làm theo luật đề ra. Không chỉnh sửa khi đã closed! :(

scorpio_9x

Well-Known Member

Có gì mà giải thích, luật đây:

Em làm theo luật đề ra. Không chỉnh sửa khi đã closed! :(

bác nói vậy thì em cũng chịu. :(

Không có trách nhiệm với người tham dự! :(

em không vì vài cr mà cự cãi với bác cái nào đúng thì thôi bác ơi. có cr thì em cũng chẳng để làm gì, ngoài ngắm cho sướng mắt:-j
nên mong bác rút kinh nghiệm, đừng để xảy ra tình trạng tương tự,
mọi người lập topic trò chơi nên tham khảo trước, vài trò chơi gần đây luật đặt ra không được chặt chẽ làm ace mất vui :(

tusontay

Huyền Thoại

Thông Báo: Vì lý do có quá nhiều người đoán trùng kết quả. BTC xin tặng thêm cho 2 bác scorpio_9x & tieuthieugia mỗi người 100 cR. coi như giải khuyến khích!
Kết quả như sau:
Em cũng đoán kẻo muộn mất: tusontay - 177
PS: Đừng bắt BTC nhịn miệng nhé các bác! :))
em dự là có 179 bác tham gia
178 người
Căn cứ vào danh sách chốt nha. (Danh sách chốt là danh sách thành viên đăng ký + Khách mời)
Sao ko hỏi cái gì khó hơn em nói chính xác cho mà hỏi vấn đề hên xui vậy :))
Dự đoán có 177 người tham dự
Có bây nhiêu người dự đoán đúng & gần đúng! :D

BQT sẽ chuyển cho Mr TR0JAN 500 cR giải nhất + 100 cR do dự đoán chính xác 100% = 600 cR
Có 3 người đoán 177 & 1 người đoán 179 (lệch 1 đơn vị so với con số chính xác)
Theo luật đề ra Em tusontay giải 2 với 250 cR
Bác jumpy giải 3 với 150 cR
bác scorpio_9x & tieuthieugia giải khuyến khích 100 cR/mem!

Xin chân thành cảm ơn BQT :D

Topic xin được closed! :)

minhtuantkh

Em chẳng xơ múi ăn phần gì trong chương trình này. Nên có ý kiến trung lập thế này bác nhé:

Thứ nhất, em có coi kỹ lại điều lệ. Những chỗ các bác tranh luận bôi đỏ đen đậm thực ra rất dễ hiểu, vì luật chơi đặt ra hoàn toàn chưa biết ai thắng thua nên không thể nói là đặt ra vậy là làm khó người này hay người khác. Đôi khi điều kiện trúng giải buộc phải loại bỏ các yếu tố tương đương nhau chỉ để chọn 1 hay 1 vài yếu tố mà thôi nhằm xác định rõ người thắng cuộc sau này.
Thứ hai, trong điều lệ có ghi và ai cũng thấy điều kiện sát dưới có trước ( đương nhiên được ưu tiên trước) và điều kiện post thời gian sớm hơn (có sau) chỉ nhằm để chọn ra người trúng nếu có nhiều hơn 1 người cùng dự đoán có số sát dưới như nhau sau đó mới xét đến người sát trên.

Em giải thích vậy hy vọng bác và các bác khác hiểu. Anh em chơi vui là chính, CR chỉ là như cái lá khô mà bọn trẻ tụi em ngày xưa giả làm tiền chơi bán hàng thôi mà. Không nên tranh cãi, mất đoàn kết.
Nếu kết quả đã chọn xong và BTC không nhận xét thêm gì, mong các bác vui vẻ ôm hôn nhau cái nhé.
Hy vọng không có gì lớn đến mức gây ồn ào vi phạm Nội quy chung của diễn đàn.
Cảm ơn các bác rất nhiều. Iu tất cả :D

Chỉnh sửa lần cuối:

TheOne

BQT sẽ chuyển cho Mr TR0JAN 500 cR giải nhất + 100 cR do dự đoán chính xác 100% = 600 cR
Có 3 người đoán 177 & 1 người đoán 179 (lệch 1 đơn vị so với con số chính xác)
Theo luật đề ra Em tusontay giải 2 với 250 cR
Bác jumpy giải 3 với 150 cR
bác scorpio_9x & tieuthieugia giải khuyến khích 100 cR/mem!

Xin chân thành cảm ơn BQT :D
Đã chuyển cho các bác có nick trong danh sách trên.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên