Dự đoán Tình hình sau khi Bộ Thông tin - Truyền thông họp với các đài

Theo bạn, chúng ta có được xem EPL vào cn với giá rẽ không

• Chắc chắn là coi được

Số phiếu: 17 28.3%
  • Quên chuyện đó đi

Số phiếu: 43 71.7%

• Số lượng người bầu chọn
    60
Vậy là điều anh em ta trông chờ đã đến. 8h 30 sáng mai 28/7. Bộ Thông tin - Truyền thông sẽ họp với mấy tay giang hồ cộm cáp của nước việt trong lĩnh vực Truyền hình. Nếu không vì dân chúng thì có lẽ Bộ Thông tin - Truyền thông sẽ không tổ chức cuộc họp làm gì cho mệt. Nên anh em ta nên mong chờ 1 viễn cảnh tốt đẹp nhất vào ngày mai.

Theo bạn ngày mai sau cuộc họp chúng ta có được coi EPL vào CN không, và với giá thật mềm(ngày cn cũng quan trong, cá độ thì phải coi tất, mấy trận nhỏ mới dễ kiếm tiền)

Ðề: Dự đoán Tình hình sau khi Bộ Thông tin - Truyền thông họp với các đài

Mình thì ko cá độ, chỉ hâm mộ MU, mà năm nay MU toàn đá thứ 7 chỉ có vài trận đá chủ nhật nên K+ có độc quyền chủ nhật cũng ko sao. Mình nghĩ K+ nó ko buông hết đâu, vì nếu nó buông thì sau xì căng đan này chắc chẳng có ma nào mua đồ của nó nữa, rơi đài là cái chắc. :D

thegioi05

Active Member

Chẳng hy vọng gì đâu, K+ làm gì mà có chuyện nó chịu lỗ được. Cùng lắm thì nó chỉ cho tiếp sóng K+2 và K+3 còn K+1 vẫn đũng đĩnh nằm trong gói Premium.

minhdt49

Nếu Bộ mời thêm các ban ngành khác như cục quản lý pt-th, cục cạnh tranh,...thì mới giải quyết triệt để.,đằng này chỉ mời các nhà đài cũng giống như gà mẹ kêu các gà con lên tìm phương pháp "dễ lấy tiền,bớt dư luận nhân dân".thế thôi

achilefu

Đã bỏ phiếu,không tin tưởng được sẽ có giá rẻ.

congly

Dự đoán này có thưởng không mấy pác ?

thaiha248

Banned

có mấy ông chọn "Quên chuyện đó đi " là thế nào vậy, tát cho phát giờ, chắc toàn nhà giàu ko à, dùng K+ vs VTC HD rồi bây giờ các ông định tính nước dìm hàng người khác hả, vùi dập hả...uýnh chết giờ...

vad

chắc bộ ra chỉ thị để các đơn vị tự thương thảo với nhau
ngày mai không quyết được gì đâu các bác ạ, đừng hy vọng

RoadStar

Member

E phản đối K+ nhưng em bỏ phiếu quên chuyện đó đi vì như thế này ạ
Nguyên văn bởi RoadStart
Thật tình bây giờ cũng quá khó cho K+ trót ở thế cưỡi lưng cọp.
K+ với tiềm lực tài chính hùng hậu cùng sự hậu thuẫn hết mình của VTV mong muốn làm một bước đột phá về dịch vụ truyền hình trả tiền, đột phá kể cả về nội dung (cái này chưa chắc) và đột phá cả về giá tiền thuê bao dẫn đến những bức xúc gần đây của số đông dư luận.
Rõ ràng là K+ bây giờ đang lâm vào thế bí chính ở quyết sách mà họ đã chọn là độc quyền. Theo suy nghĩ của em K+ đang khó khăn vì:
1. Nếu giảm giá gói PRE thì khác gì tự tát vào mặt mình.
2. Không thể bán lại bản quyền ngày chủ nhật cho các đài khác để thu lại một phần kinh phí vì như thế vi phạm điều khoản với PM&Silva. Rõ là tự mua dây buộc mình
3. Nếu cho các đài khác tiếp sóng kênh K+1, điều này về lý thuyết là được nhưng lại mất lợi thế kinh doanh vì gần như người tiêu dùng đang thuê bao các đài khác và giá tiếp sóng là bao nhiêu?. Thu 150k thì là bất khả thi.
4. Đưa EPL vào tất cả các gói thì không biết bán gói PRE cho ai ngoài những người đã mua hoặc bán được rất ít. Đa số chỉ chọn gói thấp hơn, điều này dẫn đến chiến lược kinh doanh phá sản, thu không bù chi, có khi nhân cơ hội đấy thằng Canal vu cho vi phạm gì gì đấy phạt cho bỏ mịa.
5. Em chưa nghĩ ra
...
Quả là nan giải K+ nhỉ, có khi bây giờ Chú Lết đang nghĩ biết thế ông không độc quyền nữa cho đỡ đau đầu, dân Việt mình hóa ra khôn phết, cứ tưởng ăn được nó
Chắc lại vỗ về an ủi thôi, Thượng là VTV không chỉ đạo được thì hạ là 1 đàn con loạn là chắc rồi
Cũng may MU của em toàn thứ 7 với thứ 4, có đúng 2 trận chủ nhật

Chỉnh sửa lần cuối:

Kao Văn Lết

Em thì không tin vào ba cái chuyện họp hành lắm. Họp xong thì xem như huề cả làng, K+ vẫn là k+

nguyenhuu

VCTV với Bóng Đá TV đã được phát ngày thứ 7 và thứ 2 rồi.Đang chờ coi có thêm được ngày CN không thôi.Thường thì có trận Super Sunday mà.Mà chắc tụi K+ không buông độc quyền ngày CN đâu.

tzboy

Member

có mấy ông chọn "Quên chuyện đó đi " là thế nào vậy, tát cho phát giờ, chắc toàn nhà giàu ko à, dùng K+ vs VTC HD rồi bây giờ các ông định tính nước dìm hàng người khác hả, vùi dập hả...uýnh chết giờ...

Nếu họp xong mà vẫn không thỏa thuận được thì ông làm thế nào, đến từng nhà anh em trong này vote Quên đi để tát với oánh à? Thế anh em nào vote Quên đi thì để lại luôn địa chỉ đê, không để địa chỉ người ta không biết đường tìm đến lại bảo người ta chém gió =))

Mà dạo này HDVN xuất hiện 1 số mem rất húng, động tí là post bài dọa đánh đập chém giết, hết hồn :-S:-S

phuongtv_76

Well-Known Member

Theo ý kiến của tôi, ko bao h thằng ung thư đó chịu buông ngày CN với giá một số bác đang hy vọng, còn bác này máu quá mà nói vậy thôi,hy vọng bác đúng để a e xem đc CN chất lượng khá hơn online. Tuy nhiên là người thực tế tôi đã vote quên chuyện đó đi tức ko có nhiều cơ hội xem ngày CN cho a e mình bởi bản chất của bọn ung thư là ung nhọt rồi

gaucon79

Mình cũng nghĩ vậy ? Khó mà K+ nó buông ngày chủ nhật ! Nếu mà nó buông La Liga thì phước đức ! Nhưng nếu nó buông thì nó sẽ chết ! Thật đáng đời cho cái lũ phá nước hại dân ! Giờ thì mới thấm thía ! Tưởng là dân mình bở lắm ....dể đào tiền lắm ! Thời đại thông tin mà ! Giờ thì được bao nhiêu thằng nó mua Pre của K+ !

Theo em thì thế này:
- Các trận đấu ở EPL diễn ra vào ngày thứ 7 hoặc thứ khác trừ CN, VTC sẽ phải phát kênh ESPN or Starport cho bà con có đầu SD để xem.
- K+ sẽ phải cho các đài (đài nào thỏa thuận dc) phát các trận đấu vào này CN. Giữ nguyên trạng nội dung của K+.
- VTV và hệ thống cáp của VTV sẽ phát EPL bình thường trên các kênh của hệ thống cáp. Tất nhiên trừ CN ra!
...

Tiger2010

Member

Hồi hộp như xem phim trinh thám ấy nhỉ?
Nó chết chưa chắc mình đã sống.

hnst2008

Member

Họp à? Có phong bì không?

- K. à, chú thông cảm. Thằng L. nó... gấp đôi chú mày! Thế nhá!

Chắc khi đi họp, mỗi giang hồ cầm 1 phong bì trao tay cho bộ, cái nào nặng ký nhất thì nó thắng quá. k+ phang 1mi$ thì ai chốg nổi

HD FAN

Tôi cũng "Quên chuyện đó đi". Khi nào cuộc họp có thêm bên thứ 3 là các tờ báo có uy tín tôi mới tin. còn xử lý nội bộ thường huề cả làng.

khuatquangthin

Vậy là điều anh em ta trông chờ đã đến. 8h 30 sáng mai 28/7. Bộ Thông tin - Truyền thông sẽ họp với mấy tay giang hồ cộm cáp của nước việt trong lĩnh vực Truyền hình. Nếu không vì dân chúng thì có lẽ Bộ Thông tin - Truyền thông sẽ không tổ chức cuộc họp làm gì cho mệt. Nên anh em ta nên mong chờ 1 viễn cảnh tốt đẹp nhất vào ngày mai.

Theo bạn ngày mai sau cuộc họp chúng ta có được coi EPL vào CN không, và với giá thật mềm(ngày cn cũng quan trong, cá độ thì phải coi tất, mấy trận nhỏ mới dễ kiếm tiền)
Theo em thì K+ vẫn cứ độc quyền. Nó muốn kinh doanh kiểu vắt sữa bò nên BTTTT cuảng ko làm gì được nó đâu. Nó chỉ sáng mắt nó ra khi không bán được cái đầu thu nào vào tháng 8 này thôi. Để lúc đó rồi xem. "Ai mua đầu thu K+ không. Mua một tặng một đây. Ai mua đầu thu K+ không. Mua một tặng 5 năm thuê bao đây"

Bên trên