Du lịch bụi Singapore-Malaysia

zhupham

Member
Ðề: Du lịch bụi Singapore-Malaysia

Thông báo với tất cả các bạn qua Sing mà có ý định ngắm biển, tắm biển, dạo biển.v.v. Tuyệt đối đừng có dại, GEN cam đoan 1000% như đinh đóng cột là bãi vừa xấu, vừa tệ, vừa bẩn.... nói chung là chỉ có xách dép so với biển đảo VN ^^

Ghê vậy bác @@, e thấy có mấy bro đi way film về thấy nc cũng sạch mà @@.

Đang tức anh ách =.=!. Nghe theo ae trên 4rum sáng nay em lên Parkson lấy map vs brochure. Vào nó chưa work hay sao ấy, tìm ko thấy, chạy lại hỏi thằng quản lý cầm bộ đàm thì nó nhả ko có, ko biết rồi bảo xuống ngay :|. Chưa đến h mở cửa hay sao thì nói 1 tiếng làm cái giọng bố láo, tức mún đục vô mẹt nó lun mà thôi ko mún phí time đôi co với thứ đó zzz

Anw, các bạn đã đi wa S'pore có bạn nào còn giữ map vs info thì nhượng lại giúp mình nhé :(, vẫn bít là đến Changi sẽ có nhưng mình mún chủ động plan trc ^^.

Thanks mọi ng` nhiều :)

GENERALS

Ban Quản Trị

Ghê vậy bác @@, e thấy có mấy bro đi way film về thấy nc cũng sạch mà @@.

Đang tức anh ách =.=!. Nghe theo ae trên 4rum sáng nay em lên Parkson lấy map vs brochure. Vào nó chưa work hay sao ấy, tìm ko thấy, chạy lại hỏi thằng quản lý cầm bộ đàm thì nó nhả ko có, ko biết rồi bảo xuống ngay :|. Chưa đến h mở cửa hay sao thì nói 1 tiếng làm cái giọng bố láo, tức mún đục vô mẹt nó lun mà thôi ko mún phí time đôi co với thứ đó zzz

Anw, các bạn đã đi wa S'pore có bạn nào còn giữ map vs info thì nhượng lại giúp mình nhé :(, vẫn bít là đến Changi sẽ có nhưng mình mún chủ động plan trc ^^.

Thanks mọi ng` nhiều :)

Ý GEN là bẩn ở bãi biển là vết dầu chứ ko phải bẩn do rác bác ạh, đấy là GEN & a/e khuyên bác chân thành, bác vẫn thích đi thì múc thoai ^^

Lên google search map cho nhanh bác, có thiếu gì đâu

tieuthieugia

Well-Known Member

định theo mà thôi, em đi Nha Trang hay Hạ Long cho mát :p

zhupham

Member

Ý GEN là bẩn ở bãi biển là vết dầu chứ ko phải bẩn do rác bác ạh, đấy là GEN & a/e khuyên bác chân thành, bác vẫn thích đi thì múc thoai ^^

Lên google search map cho nhanh bác, có thiếu gì đâu

Vậy nếu em lỡ dại tắm thì về có bị sida, hắt lào, lang ben gì ko bác @@. Để ra đó xem tình hình thế nào, chắc chỉ đứng ngắm cảnh thui wá :(

À em đang phân vân xem nên đi Hippo hay Duck Tour, mục đích chính của em là quay film S'pore river nên ko cần thiết phải đi tham quan trên bộ. Bác từng có trải nghiệm vs cái nào thì cho em lời khuyên nhé :x

poly

Banned

Jetstar đang KM giảm giá mua 1 vé tặng 1 vé, anh em muốn đi Sing có cặp thì dụ gái đi cùng nè
Chương trình khuyến mại hiện đang diễn ra và sẽ kết thúc vào lúc 20:59 ngày 09/05/12, thời gian bay 11/09/12 - 07/11/12
Home

son_omegamart4

Nhìn cơ sở hạ tầng, đường phố Songapore cũng bt mà sao GDP của nó cao ngất ngưởng vậy nhỉ ?

GENERALS

Ban Quản Trị

Nhìn cơ sở hạ tầng, đường phố Songapore cũng bt mà sao GDP của nó cao ngất ngưởng vậy nhỉ ?

Bác đã qua Sing tận mắt bao giờ chưa mà bảo nó bt ?!?!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Dennis Gabor

Bác poly dạo này ít đi quá, mỗi lần lên forum là em phải ghé qua box Khám phá và trải nghiệm để hóng bài của bác. Thú thật là em đã ít nhiều bị ảnh hưởng cái máu du lịch bụi từ bài của bác. Tới này em sắm cái DSLR rồi cũng tập đi đây đi đó nên lên đây để học hỏi kinh nghiệm từ bác. Chúc bác Poly sức khỏe để đi nhiều nơi nữa và quan trọng hơn là chia sẻ với anh em.

GENERALS

Ban Quản Trị

Bác poly dạo này ít đi quá, mỗi lần lên forum là em phải ghé qua box Khám phá và trải nghiệm để hóng bài của bác. Thú thật là em đã ít nhiều bị ảnh hưởng cái máu du lịch bụi từ bài của bác. Tới này em sắm cái DSLR rồi cũng tập đi đây đi đó nên lên đây để học hỏi kinh nghiệm từ bác. Chúc bác Poly sức khỏe để đi nhiều nơi nữa và quan trọng hơn là chia sẻ với anh em.

Ít đi hả bác.... lolzz.... vừa hangover hoành tráng với GEN ở Phi chưa đầy 2 tuần nữa cơ mà... ^^

Ps: ko cần phải có DSLR mới thoả chí đam mê bác ạh, bác thích thì sắm cái PnS hoặc làm cái iPhone or dt chụp hình nào đó chụp rùi về viết review cũng tốt chán ^^

poly

Banned

Ngày 12/5 vừa qua tại đường Victoria khu Bugis ( ngay trước Cozy hostel chỗ poly từng ở ),

[video=youtube;oZG1HgOyFkU]http://www.youtube.com/watch?v=oZG1HgOyFkU&feature=youtu.be[/video]
Singapore Ferrari Taxi Crash Enhanced HD Footage - YouTube

1 chiếc Ferrari chạy tốc độ cao vượt đèn đỏ đã hất tung 1 chiếc taxi

[video=youtube;ouegmRIvoeQ]http://www.youtube.com/watch?v=ouegmRIvoeQ&feature=related[/video]
Ferrari 599 GTO crashed a Taxi causing 3 dead, 2 injured in Bugis S'pore - 12May2012 - YouTube

bởi vậy các bạn đi du lịch Sing nên cẩn thận đừng tưởng như VN mà đi bộ băng đường lung tung

Chỉnh sửa lần cuối:

0joro0

Huyền Thoại

Ghê quá! Tai nạn làm 2 ng chết luôn. Thấy chiếc Ferrari lao như đạn bắn vào chiếc Taxi...

wallexpert

Bác Poly làm nghề gì mà đi nhiều quá vậy @@? Phóng viên à?

vihoa

Gửi poly,
Tình hình là tháng 7/2012 vợ chồng mình muốn làm một chuyến du lịch Singapore-Malaysia từ ngày 6/7/2012 đến ngày 11/7/2012 (dự tính). Mình có một số việc muốn poly giúp hỗ trợ thông tin. Lịch trình (dự tính) của mình như sau:
- Tối ngày 6/7/2012 đi từ TSN đến Changi của Tigerairways khoảng 0h5 chắc là ngủ lại sân bay Changi 1 đêm.
- Sáng ngày 7/7/2012 dành nguyên ngày đi chơi ở Singapore đến tối mình có 2 phương án: 1. Ngủ ở sân bay Changi để sáng bay sớm qua KL; 2. Đi máy bay qua KL lúc 22h30 về ks hoặc ở lại sân bay sáng về ks.
- Từ ngày 8/7/2012 - 10/7/2012 vc mình đi tham quan Malysia.
- Sáng 11/7/2012 vc mình đi máy bay từ KL về Singapore để chiều đi máy bay về TSN.
Mình có những thắc mắc sau mong poly trợ giúp:
- Thủ tục mở tờ khai hải quan xuất cảnh ở TSN có gì phức tạp kg? Vì vc mình chỉ đi với đồ đạc cá nhân gọn nhẹ (nếu cần thiết thì thêm 1 valy ký gửi). Mình dự tính đem theo laptop (đang phân vân vì muốn gọn nhẹ), máy chụp ảnh Canon + chân đế máy chụp ảnh(hình như không xách tay chân đế máy được nên phải ký gửi?). Một ít tiền trong phạm vi cho phép.
- Mình thấy ở sân bay Changi có dịch vụ gửi hành lý dành cho hành khách muốn tham quan Singapore rồi di chuyển tiếp đến nước khác (có phí). Không biết poly có thấy dịch vụ này kg?
- Trong trường hợp vc mình ngủ ở sân bay Changi vào tối ngày 7/7/2012 thì có được không? Có chỗ nghỉ như lúc đến vào ngày 6/7/2012 kg hay y như kẻ lang thang? He he.
- Mình định đem theo ít thuốc đau bụng, dầu gió bỏ vào hành lý xách tay hay hành lý ký gửi?
- Sân bay KL có thể ngủ lại? Có xe bus hoặc train di chuyển vào KL lúc khuya kg?
- Lúc nhập cảnh ở Changi ngày 11/7/2012 có cần khai báo thủ tục hải quan nếu vc mình mua ít đồ lưu niệm ở Malaysia kg? Tương tự ở TSN?
Rất mong nhận được sự trợ giúp của poly. Cảm ơn.

zhupham

Member

Hihi lâu rùi mới đi lại Sin, đi về vẫn thèm wá ^^. Dự định là h đến Tết sẽ wa lại tìm hiểu phần lễ hội nên sẽ luôn theo dõi topic này, a Poly mà có thông tin j hay là note lại ngay :))

khunglongbu

Well-Known Member

Chưa đủ $ để làm 1 chuyến như anh Poly hichic

Bên trên