Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

cph

Member
Em vừa mua lại đầu Dune 303D mới tinh của 1 cụ ở Otofun, đầu chưa cài HDviet nên em lên mạng down đc bản Plugin HDViet 1.0. Em vào kiểm tra thì chưa thấy phim nào trong HDViet có DTS cả. Ko biết có phải là do bản plugin cũ rồi nên ko có DTS ko ạ?

binhhc

Moderator
Em vừa mua lại đầu Dune 303D mới tinh của 1 cụ ở Otofun, đầu chưa cài HDviet nên em lên mạng down đc bản Plugin HDViet 1.0. Em vào kiểm tra thì chưa thấy phim nào trong HDViet có DTS cả. Ko biết có phải là do bản plugin cũ rồi nên ko có DTS ko ạ?
Chỉ là AC3 5.1 thôi, mình cũng chưa thấy phim nào treo logo DTS.

AFwb5bZvJAhn7jk99

https://goo.gl/photos/AFwb5bZvJAhn7jk99

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member
hdviet lúc trước ok lắm mà sao giờ chán thế :( phim cập nhật quá chậm

sydanh1

Các bạn cho mình hỏi, sao dạo này đầu dune 303D của mình xem phim không nổi nữa. Test thử tốc độ read film thì quá thấp (như hình)

trước đây đầu dune này vẫn xem film bình thường. Mình mới chuyển nhà nên phải đi lại hệ thống dây. Đã test dây mạng gigabit (cắm vào laptop nhận đủ 1G và down về laptop đc 100MB/s ).

HDSaiGon

Super Moderators
Các bạn cho mình hỏi, sao dạo này đầu dune 303D của mình xem phim không nổi nữa. Test thử tốc độ read film thì quá thấp (như hình)

trước đây đầu dune này vẫn xem film bình thường. Mình mới chuyển nhà nên phải đi lại hệ thống dây. Đã test dây mạng gigabit (cắm vào laptop nhận đủ 1G và down về laptop đc 100MB/s ).
bacs test loai tru HDD xem sao

Em xem film 4k trên laptop sử dụng soft k-lite thì load được file audio nghe được tiếng, trong khi xem trên dune solo 4k thì không nghe được. Các bác giúp đỡ nhé.

Quang_77

Em có Dune TV301, chơi file iso định dạng audio là DTS-HD MA thì âm thanh bị ngắt, lúc có lúc không. Em dùng Yamaha 2067. Không biết có phải do firmware của Dune hay do Yamaha. Phim định dạng DTS thì bình thường. Có bác nào bị tình trạng tương tụ cho em xin kinh nghiệm xử lý. Thanks nhiều.

binhhc

Moderator
Em có Dune TV301, chơi file iso định dạng audio là DTS-HD MA thì âm thanh bị ngắt, lúc có lúc không. Em dùng Yamaha 2067. Không biết có phải do firmware của Dune hay do Yamaha. Phim định dạng DTS thì bình thường. Có bác nào bị tình trạng tương tụ cho em xin kinh nghiệm xử lý. Thanks nhiều.
Mình nghĩ do Dune thôi, vì trước kia mình dùng con S7A chạy 1 số bluray của Asia có định dạng âm thanh HD MA cũng bị không có tiếng.

meocon

Well-Known Member

Chắc do DUNE rùi , đa số do nguồn phát

cho mình hỏi trên thị trường giờ đầu phát HD hãng nào đang được ưa chuộng và nên chọn giữa đầu phát HD hay cái đầu Androi box bây giờ? nhu cầu của mình là xem phim full HD là chính

Bên trên