Đánh giá Dune HD Connect chính thức có mặt tại Showroom SAIGON HD!

angle

Active Member
Ngoài kiểu dáng giống như một chiếc USB Dune HD Connect mới về Việt Nam còn gây ấn tượng với nhờ khả năng chơi HD mượt và nhanh.

Tính năng nổi bật:

• Bộ vi xử lý: Sigma Designs SMP8674
  • Kết nối dữ liệu: qua cổng USB (hỗ trợ HDD và ổ quang) và khe cắm thẻ nhớ microSD
  • Đầu ra video: HDMI
  • Trình duyệt web Opera/Webkit
  • Hỗ trợ DLNA và Flash 3.1
  • Định dạng video: MKV, MPEG-TS, MPEG-PS, M2TS, VOB, AVI, MOV, MP4, QT, ASF, WMV, ISO
  • Định dạng audio: MP3, MPA, M4A, WMA, FLAC, APE (Monkey’s Audio), Ogg/Vorbis, WAV, AC3, AAC
  • Bộ giải mã video: MPEG2, MPEG4, XVID, WMV9, VC1, H.264
  • Bộ giải mã audio: AC3 (Dolby Digital), DTS, MPEG, AAC, LPCM, WMA, WMAPro, FLAC, FLAC đa kênh, Ogg/Vorbis, 192 kHz / 24-bit
  • Hỗ trợ 3D side-by-side và top/bottom

Giao diện của Dune Connect HD.

Chỉnh sửa lần cuối:

thegioi1010

Ðề: Dune HD Connect chính thức có mặt tại Showroom SAIGON HD!

Lúc này máy bay nhanh thật... mới 12g 58p thấy bác Sym rao Dune HD Connect chuẩn bị về VN... tới 16g 26p thấy có mặt ở Saigon HD rồi :D
Nhưng mà có giá bán chưa bác angle?

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Lúc này máy bay nhanh thật... mới 12g 58p thấy bác Sym rao Dune HD Connect chuẩn bị về VN... tới 16g 26p thấy có mặt ở Saigon HD rồi :D
Nhưng mà có giá bán chưa bác angle?

Giá bán niêm yết là 2.990.000 VNĐ nhé bác ! Tặng 06 tháng sử dụng hayhaytv miễn phí :)

Đợt hàng này Dune HD Connect về không nhiều (chỉ khoảng 1000 sản phẩm), số lượng sản phẩm do khách hàng order trước cũng khá nhiều rồi.

Anh em trên diễn đàn hdvietnam có thể ghé showroom SAIGON HD để test thử nhé ! Ưu đãi giảm 200k vui vẻ (chỉ dành riêng cho thành viên trên hdvietnam vì vậy các bác nhớ đọc nick trên hdvietnam của mình khi mua hàng nhé)

Thanks

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

THÔNG TIN THÊM:

Như thường lệ, mỗi năm một lần, hệ thống các giải thưởng TV Connect Awards lại được trao cho các ứng dụng tốt nhất dành cho ngành công nghiệp TV của thế giới. Năm nay, tại một buổi lễ hoành tráng ở London, TV Connect Awards đã xướng tên Dune HD Connect cho một hạng mục khá quan trọng là thiết bị tốt nhất dành cho TV - “Best TV Consumer Device”.

Để bước lên bục nhận giải thưởng, Dune HD đã vượt qua các đối thủ sừng sổ khác như Amino Technologies, Qualcomm Atheros, NAGRA và Ruwido. Theo Konstantin Dyshlevoy, Giám đốc điều hành của Dune HD, đầu HD full HD nhỏ nhất thế giới Connect không chỉ là một thiết bị đơn giản dùng để biến TV thông thường thành Smart TV, mà nó còn là giải pháp hoàn hảo để nhà cung cấp nội dung có thể khai thác lợi nhuận tối đa từ các dịch vụ.

meocon

Well-Known Member

DUNE HD connect vừa về chiều nay cùng vớ DUNE 303 :) . AE đặt hàng nha

cuongch3

Member

Giá cao hơn cả Dune TV-102 thế này thì dại gì không mua TV-102 thay vì mua thứ đồ chơi này. Chưa ai test thử nhưng chắc chắn nó sẽ nóng bỏng tay khi chạy, hoặc nếu giảm xung nhịp chip cho đỡ nóng thì chơi bluray sẽ giật cho mà xem.

lybach1991

em xin hỏi là hỗ trợ HDD tối đa bi nhiêu ạ, và cái trình duyệt web thì có hỗ trợ html5 chưa

hieusghd

Member
Re: Ðề: Dune HD Connect chính thức có mặt tại Showroom SAIGON HD!

Giá cao hơn cả Dune TV-102 thế này thì dại gì không mua TV-102 thay vì mua thứ đồ chơi này. Chưa ai test thử nhưng chắc chắn nó sẽ nóng bỏng tay khi chạy, hoặc nếu giảm xung nhịp chip cho đỡ nóng thì chơi bluray sẽ giật cho mà xem.
Bên mình đã test rồi bạn nhé, xử lý cực mạnh, sử dụng chipset sigma 8674, Vấn đề nóng: mình test thì vẫn không bị tình trạng này nha bạn

em xin hỏi là hỗ trợ HDD tối đa bi nhiêu ạ, và cái trình duyệt web thì có hỗ trợ html5 chưa
Hỗ trợ lên đến 3TB nha bạn, lướt web đọc tin tức tốt nha bạn

meocon

Well-Known Member

3D ISO đọc dc ko bác ???

saigon1975

không đọc được file 3D ISO tiếc nhĩ, giá 2.999.000 chát quá

sao không thấy ghi rõ tốc độ xử lý của chip, ramm bao nhiêu.... ghi chung chung quá

angle

Active Member

không đọc được file 3D ISO tiếc nhĩ, giá 2.999.000 chát quá

sao không thấy ghi rõ tốc độ xử lý của chip, ramm bao nhiêu.... ghi chung chung quá

Bộ xử lý: Sigma Designs SMP8674/75
RAM: 512 MB
Bộ nhớ Flash: 256 MB

Mình cũng mới mua mà không thấy gói hayhaytv khuyên smaix 6 tháng đâu nhỉ? làm thế nào kích hoạt cái ỏi này các bác ơi?

Bên trên