Dùng 1 đầu thu HD cho nhiều TV

caydua

Các bạn cho hỏi có thể dùng 1 đầu thu cho nhiều TV thì giải pháp nào hợp lý nhất? Nếu sử dụng bộ chia HDMI thì tín hiệu có suy yếu không?

Olahoma

Member
Ðề: Dùng 1 đầu thu HD cho nhiều TV

Dĩ nhiên tín hiệu sẽ suy giảm, nếu là cáp HDMI hàng Hồ Cẩm Đào thì còn tệ hơn nữa. Mà khuyên bác đừng nghĩ tới cái chuyện 1 đầu nhiều tv vì nó hoàn toàn ko khả thi.
Thứ 1 là tiện lợi, nếu chọn giải pháp trên thì 2 tv phải xem cùng 1 chương trình. Mình đang xem bóng đá ngon lành mà có đứa nào bấm chuyển kênh là mình phải xem cùng với nó luôn.
Thứ 2 là kinh tế, nếu 2 tv cùng 1 phòng thì còn đỡ chứ 2 phòng 2 tv nguyên tiền mua 1 sợi HDMI hay analog đủ dài để câu sang đấy đã đủ khóc rồi, chưa kể thời gian lùng tìm cho đc sợi dây ấy nữa.

sukiaki

Member

nếu chỉ coi tạm cũng đâu có vấn đề gì, nhưng mà xài HDMI chia ra mua cáp đắt lắm. Tốt nhất bạn nên mua đầu hoa sen, loại có thể tháo đít ra để hàn lại, rồi mua 1 đoạn cáp tín hiệu " tùy túi tiền mà chọn loại" và độ dài thích hợp cho đoạn nối về hàn lại rồi kết nối qua analog xem tạm :)

phonglanbk

Dĩ nhiên tín hiệu sẽ suy giảm, nếu là cáp HDMI hàng Hồ Cẩm Đào thì còn tệ hơn nữa. Mà khuyên bác đừng nghĩ tới cái chuyện 1 đầu nhiều tv vì nó hoàn toàn ko khả thi.
Thứ 1 là tiện lợi, nếu chọn giải pháp trên thì 2 tv phải xem cùng 1 chương trình. Mình đang xem bóng đá ngon lành mà có đứa nào bấm chuyển kênh là mình phải xem cùng với nó luôn.
Thứ 2 là kinh tế, nếu 2 tv cùng 1 phòng thì còn đỡ chứ 2 phòng 2 tv nguyên tiền mua 1 sợi HDMI hay analog đủ dài để câu sang đấy đã đủ khóc rồi, chưa kể thời gian lùng tìm cho đc sợi dây ấy nữa.

Rất phù hợp cho mấy quán cafe, có 3 tivi nhưng chỉ có 1 ngõ ra. Không biết bác nào nắm vấn đề này ?

satan85

Well-Known Member

Chỉ có 2 cách đễ xem nhiều tv với nhiều chương trình khác nhau.
1 mua nhiều đầu thu> nhiều tiền
2 dùng truyền hình cáp, có thể gắn rất rất nhiều tivi

Bên trên