Đừng bỏ phí tín hiệu HD Analog từ soundcard

mice

Ðề: Đừng bỏ phí tín hiệu HD Analog từ soundcard

có ai wa nhà bác ý chiêm ngưỡng chưa :D

Haihard

Member

Em yêu chiếc PC này quá. =P~

hoangbi

Member

e da thuc hien nhu huong dan cua bac va ket wa thu dc la het suc tuyet voi , hom nay e moi ngo ra dc rang bay lau nay minh cung so huu 1 bo dan dang cap ay chu => xua nay chua bao gio hai long voi cai dan nay

Ủng hộ các đại gia một phát nào :D

PigPink

Banned

e da thuc hien nhu huong dan cua bac va ket wa thu dc la het suc tuyet voi , hom nay e moi ngo ra dc rang bay lau nay minh cung so huu 1 bo dan dang cap ay chu => xua nay chua bao gio hai long voi cai dan nay

dàn này là dàn nào hả bạn:-/

tahiti

Mình là dân máy tính thấy dàn PC mà thèm quá. hixhix

haobui

Cấu hình HTPC:

2 x Intel Xeon E5405 (Quad core)@ 2.0 GHz, OC@ 2.4 GHz 20%
Intel skulltrail D5400XS mainboard, 1600 MHz Bus
4G Super Talent fully buffered DDR2 RAM @1600 MHz
PNY Geforce 9800GX2, 1 G (HDMI output)
Asus Xonar D2 HDAV 1.3 Deluxe 7.1 soundcard
Pioneer Blu-ray dual layer (50G) burner BDR-203 (made in Japan)
External HP HD DVD ROM HD 100
Segate 500G 32M cache HDD
Power Supply Corsair 1000W
Thermaltake SwordM Chassis
Complete water cooling system
Toàn bộ hệ thống nặng khoảng 50kg

Chú Minh dùng Case này chỉ để xem phim hay làm việc luôn vậy ? Cháu thấy đã dùng đến hàng xịn vậy mà chú lại chơi ổ HDD là chưa xứng tầm . Vì tất cả mọi thứ chú toàn OC chơi WC . Nhìn case này , cứ nghĩ chú là dân 3D , cháu cũng dùng Case same same chú để làm HTPC , nhưng cái chính là công việc .
Cháu nghĩ chú nên đổi cái HDD là hợp lý cây bài cho xứng tầm WS này .
Vài lời mạo muội với chú HTPC , và cho cháu hỏi thêm về mấy tấm tiêu âm sao lại đặt sau lưng máy cái loa thế ?( hình mờ , cháu đoán thế ) , cháu nghĩ tấm ở giữa chú phải để tán chứ ?

Yatrau

Cấu hình HTPC:

2 x Intel Xeon E5405 (Quad core)@ 2.0 GHz, OC@ 2.4 GHz 20%
Intel skulltrail D5400XS mainboard, 1600 MHz Bus
4G Super Talent fully buffered DDR2 RAM @1600 MHz
PNY Geforce 9800GX2, 1 G (HDMI output)
Asus Xonar D2 HDAV 1.3 Deluxe 7.1 soundcard
Pioneer Blu-ray dual layer (50G) burner BDR-203 (made in Japan)
External HP HD DVD ROM HD 100
Segate 500G 32M cache HDD
Power Supply Corsair 1000W
Thermaltake SwordM Chassis
Complete water cooling system
Toàn bộ hệ thống nặng khoảng 50kg

Chú Minh dùng Case này chỉ để xem phim hay làm việc luôn vậy ? Cháu thấy đã dùng đến hàng xịn vậy mà chú lại chơi ổ HDD là chưa xứng tầm . Vì tất cả mọi thứ chú toàn OC chơi WC . Nhìn case này , cứ nghĩ chú là dân 3D , cháu cũng dùng Case same same chú để làm HTPC , nhưng cái chính là công việc .
Cháu nghĩ chú nên đổi cái HDD là hợp lý cây bài cho xứng tầm WS này .
Vài lời mạo muội với chú HTPC , và cho cháu hỏi thêm về mấy tấm tiêu âm sao lại đặt sau lưng máy cái loa thế ?( hình mờ , cháu đoán thế ) , cháu nghĩ tấm ở giữa chú phải để tán chứ ?

Ý haobui chắc là phải dùng HDD SCSI???
Hệ thống này hơn hẳn cái server phục vụ 7 người của mình :-j, có cái mình có HDD SCSI.

Bác chủ thread làm ơn phân tích giúp sao lại dùng GP của NVidia mà không phải là ATI được không ạ?

haobui

Ý haobui chắc là phải dùng HDD SCSI???
Hệ thống này hơn hẳn cái server phục vụ 7 người của mình :-j, có cái mình có HDD SCSI.

Chính xác đấy bác ah .

Bác chủ thread làm ơn phân tích giúp sao lại dùng GP của NVidia mà không phải là ATI được không ạ?

Theo mình nghĩ Nvidia và ATI , nó giống như Canon và Nikon . Canon theo chủ nghĩa màu thật , con Nikon theo chủ nghĩa ai thích màu rực rỡ .

mx1

Member

HTPC của bác chủ topic thích hợp với OC hơn là xem HD.

iluxman

Active Member

Chào các bác,

....Tôi còn 1 bộ HTPC sử dụng soundcard Auzentech X-Fi Prelude 7.1 đã nâng cấp OpAMp (giá nâng cấp OpAmp còn đắt hơn cả giá soundcard luôn) chuyên để nghe nhạc stereo & lossless music. Cũng với cách chơi trên tôi dùng tín hiệu analog từ cardsound nối thẳng (dây Crystal cable) vào 2 x Cary monoblock tube power model CAD 100 ra loa Sonus Faber Grand Piano. Bộ HTPC này đã gây sốc khi kết nối với Cary 805 & Tannoy Westminster Royal cho nhiều bác audiophile đấy.

...
Quá sốc khi bạn dùng soundcard gắn với :
(dây Crystal cable) vào 2 x Cary monoblock tube power model CAD 100 ra loa Sonus Faber Grand Piano. Bộ HTPC này đã gây sốc khi kết nối với Cary 805 & Tannoy Westminster...
Vậy theo bạn thì soundcard này tương đương với Pre tầm giá khoảng bao nhiêu?
Còn theo mình ( dân a-ma-tơ ) thì với bộ dàn Audio trên thì cái Pre xứng tầm thì bèo-bọt lắm cũng phải Usd 5,000.
Hay theo bạn thì soundcard hay hơn Pre về khoản xử lý tín hiệu stereo?
Mình cũng mong nó là như vậy vì sắm soundcard vừa rẻ hơn bao nhiêu lần sắm Pre, mà lại còn nghe nhạc hay hơn nữa,

tieuthieugia

Well-Known Member

anh buihung moi xóa topic của anh kia là do có topic này rùi..moi lêncho anh đó biết tại sao.:D
cái này xưa rùi

36l11438

Member

kết cái kiểu tản nhiệt bằng nước của pac

tuanaiai

Active Member

Con này mình phải gọi là HD Server mới đúng, em rất khâm phục bác về khoản bác sở hữu em nó,còn bản thân em đã và đang quản trị nhiều con còn khủng hơn nên phần chạy em không nói. Em biết tại sao bác setup nữa tháng trời mới xong, là do đồ bác toàn là đồ worksation,server nên bác bị khựng lại ở chỗ driver cho VGA,Sound Asus và 1 số cái về Multimedia. Nhưng ái mộ bác về phần nghe và sự hiểu biết,lòng đam mêm của bác, chúc bác luôn luôn mạnh khoẻ, ít tiền lẻ, có sức khỏe thì mới chơi tiếp nghe &nhìn + tốc độ. :D

Bên trên