Đừng mong xài Windows 8 đúng kiểu, nếu như bạn...

nta139

Member
vẫn sử dụng thôi;

với ai crack thì sử dụng Win nào cũng được;
nhưng nếu mua lic. thì không lẽ cài Win7 rồi active; như vậy phí của...;
nên có lic thì cứ Win8 mà tán... không có màn hình cảm ứng thì nó cũng tương tự Win7 thôi;
hơn nữa Win8 không chỉ nâng cấp giao diện, mà bên trong cũng được nâng lên rất nhiều!

duonghuuphuc

Well-Known Member
sau khi nghe xong thì thấy tiếc tiền khi mua bản upgrade win8, mà fải công nhận 1 điều là win8 rất bất tiện khi xài chuột :D

hungnn89

Ðề: Đừng mong xài Windows 8 đúng kiểu, nếu như bạn...

Vẫn hy vọng vào microsoft với sự ra mắt W8 + WP8, tất cả các thiết bị sẽ được đồng bộ hóa một cách tối ưu nhất

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

[video=youtube;HTBfSfogl9Q]http://www.youtube.com/watch?v=HTBfSfogl9Q[/video]

Công nhận là em thấy win 8 phù hợp với máy tính màn hình cảm ứng hơn, cho lên laptop ở nhà em vẫn dùng win 7 ko thích cài win 8

Windows 8 có thiết kế hiện đại, giao diện với các ô thông tin đầy màu sắc, hỗ trợ chạy các ứng dụng cho thiết bị di động (mobile-style apps), phù hợp với các thao tác trên màn hình cảm ứng. Bên cạnh chế độ giao diện bắt mắt (Metro hay Modern UI), Windows 8 còn cung cấp chế độ giao diện desktop dùng trên máy tính. Giao diện này không khác giao diện Windows 7 và không được Microsoft chăm chút nhiều như giao diện Modern UI. Nếu dùng Windows 8 trên máy tính, bạn phải mất công chuyển đổi qua lại giữa 2 chế độ màn hình để chạy các phần mềm bạn cần.

anh0424

Active Member

Sau khi dùng một thời gian mình thấy giao diện và các ứng dụng Modern UI chỉ thực sự phát huy hết tác dụng khi dùng trên màn hình cảm ứng, nhất là tablet, chứ lap mà dùng màn hình cảm ứng cũng không tiện.
Nếu không có màn hình cảm ứng thì làm việc trong môi trường desktop vẫn ngon như (hơn) Windows 7. Không việc gì phải xoắn cả :D

mp26

Ðề: Re: Đừng mong xài Windows 8 đúng kiểu, nếu như bạn...

Đã và đang dùng trên PC. Kết luận: không thích hợp nếu không dùng cảm ứng. Dùng chuột mệt bỏ xừ ra.

Bạn dùng Win8 mà ko chịu học cách dùng phím tắt trên bàn phím thì hỏi sao ko mệt ?? Win8 nếu ko dùng cảm ứng thì đừng dùng giao diện Metro, cứ qua giao diện desktop mà quất, có vấn đề gì đâu ? Ai bảo bạn vừa xài Metro vừa xài desktop nói sao chuyển qua chuyển lại ko mệt. Mình thì mình thích việc khởi động của Win8 nhanh hơn Win7 nhiều, cái đó là mình thích nhất vì đôi khi mình cần 1 cỗ máy khởi động càng nhanh càng tốt để giải quyết công việc chứ không phải đởi khởi động hàng phút như Win7 ( đừng kêu nâng cấp SSD ở đây nhé )

dtvu1310

Member

Bạn dùng Win8 mà ko chịu học cách dùng phím tắt trên bàn phím thì hỏi sao ko mệt ?? Win8 nếu ko dùng cảm ứng thì đừng dùng giao diện Metro, cứ qua giao diện desktop mà quất, có vấn đề gì đâu ? Ai bảo bạn vừa xài Metro vừa xài desktop nói sao chuyển qua chuyển lại ko mệt. Mình thì mình thích việc khởi động của Win8 nhanh hơn Win7 nhiều, cái đó là mình thích nhất vì đôi khi mình cần 1 cỗ máy khởi động càng nhanh càng tốt để giải quyết công việc chứ không phải đởi khởi động hàng phút như Win7 ( đừng kêu nâng cấp SSD ở đây nhé )

Win 8 nó lên giao diện Metro thì nó vẫn còn trong quá trình khởi động nha bạn, nhìn cái đèn ổ cứng sẽ hiểu, xong hết cũng chẳng nhanh hơn w7 là bao nhưng quá nhiều thứ chưa hỗ trợ

anh0424

Active Member

Win 8 nó lên giao diện Metro thì nó vẫn còn trong quá trình khởi động nha bạn, nhìn cái đèn ổ cứng sẽ hiểu, xong hết cũng chẳng nhanh hơn w7 là bao nhưng quá nhiều thứ chưa hỗ trợ

chưa hỗ trợ cái gì vậy bạn?

mp26

Thế theo bạn thì Win7 khi hiện màn hình desktop lên là đã load hết ct rồi ah ? So sánh phải dựa trên thực tế bạn ah. Mình phải công nhận là vẫn có phần mềm chưa sử dụng được trên Win8 nhưng trước sau gì nhà phát triển phần mềm cũng sẽ câp nhật, mình cũng có sử dụng phần mềm chuyên biệt và đã thấy việc cập nhật của hãng sx. Còn ko bit phần cứng có cái nào chưa hỗ trợ vậy bạn ?

duc30121989

Metro không hợp cho laptop, chỉ hợp cho tablet thôi.

aries8214

Member

chắc còn trung thành với w7 cho đến khi:
- giá tablet thích hợp cho đa số người dùng
- cấu hình đáp ứng được công việc
- các phần mềm hỗ trợ đầy đủ

chacuavip10

Cả bài viết khá hay và kích thích, chỉ có thấy sai ở 1 chỗ:
nó giống chuyện như cài Windows lên Macbook vậy.
Nó phải là "Cài Mac lên PC chạy windows mới đúng".
Người ta cài Win lên Mac là người coi trọng công việc hơn giải trí, còn ngược lại mới là đi tìm cảm giác mới mẻ, vui chơi, táy máy.

rongthep22

Well-Known Member

Nâng cấp dù chơi, thử hay dùng thì cũng học cách sử dụng trước đi đã. Đừng có cài theo số đông rồi phán này phán nọ, tốn công gõ chữ, 4rum tốn dung lượng.

Em là em nói tất cả những bác nào trong diện nầy, con vào ai thì người đó tự xem lại mình ợ.

P/s: 1 bác phía trên đã nói như em :D

hiepmu

Well-Known Member

em chỉ mới xài giao diện Metro, HĐH Windows Phone 7.5 trên Nokia Lumina 900 thui, kết cái "Tàu Điện Ngầm" quá =)). Còn Windows 8 thì đợi bản Final rùi cài lun, mong quá :))

NguyenTrungK4a

Mình nghĩ xài Win7 là ổn rồi, chưa có ý định lên Win 8.

Tất cả những ai kêu này kêu nọ về Win 8 thực chất là hầu như chưa sử dụng qua Win 8 lần nào, nếu có dùng thì chắc chỉ khởi động một hai lần rồi lên đây kêu trời. Chẳng có chuyện gì xảy ra với chuột và bàn phím cả. Sau một thời gian dùng Windows 8 xin đưa ra mấy nhận xét cá nhân sau:
- Giao diện: Đẹp và thân thiện với người dùng.
- Tốc độ: Nhanh nhất trong các hệ điều hành đã từng sử dụng.
- Sự mượt mà, ổn định và hỗ trợ phần cứng: Hơn hẳn Windows XP và Windows 7.
- Bảo mật: Cực tốt vì đã tích hợp sẵn Windows defender (chính là MSE trong W7) nên không cần phải cài phần mềm bảo mật khác.

anh0424

Active Member

Đối với mình thì Windows 8 đơn giản là Windows 7 + giao diện và ứng dụng Metro cho tablet :D

Bên trên