Đừng tốn tiền mua cáp HDMI cao cấp

Maiducanh

Ðề: Đừng tốn tiền mua cáp HDMI cao cấp

Nói như mấy bác thì, tại sao các nhà sản xuất ra cáp xịn để làm gì? Cái gì cũng có cái giá của nó. Loại Xin đương nhiên sẽ chất lượng hình ảnh cũng như âm thanh thì khỏi bán, hàng dởm thì có thể chỉ được lúc đầu, nhưng lúc sau sẽ nhiễu sóng, hoặc chất lượng không bằng.

Bản thân em đang sử dụng nó, cắm từ Lap lên Tivi, mấy loại bình thường thì lâu lâu bị giật hoặc hình ảnh không được trơn tru, nhưng em thay loại cáp xin thì khác hẳn, tuy có hơi tốn tiền, nhưng xem sướng cả con mắt. Không bực bội lỗi lúc gia đình đang xem phim.

Bản thân em là người yêu thích công nghệ đối vs em cái gì cũng pải bốc và trơn tru em mới khoái. Em rút kinh nghiệm, thà tốn tiền 1 lần cho sướng, còn không đươc sướng mà tốn nhiều tiền.

king_of_mar1311

Active Member
cái này mình thấy như chất lượng thôi, rẻ tiền thì độ hoàn thiện kém, làm ẩu, dây mỏng manh, chống nhiễu kém ...bla bla nên chất lượng sẽ bị suy giảm là tất nhiên. Tùy nhu cầu mà xài thôi mấy bạn, nếu trong gia đình, nhu cầu bt thì chọn hãng uy tín chút là đc, còn với các bác nhu cầu cao cấp, thiết bị cao cấp thì lựa hàng chất lượng hơn.

hoamitru

Member
Ðề: Re: Đừng tốn tiền mua cáp HDMI cao cấp

Theo em thì bài viết nói đúng về nguyên lý truyền tải tín hiệu, đúng là cáp HDMI nào cũng k làm jảm hay tăng chất lượng của tín hiệu mà nó truyền tải vì bản chất của tín hiệu nó truyền tải là "Số", tất nhiên là trong trường hợp nó truyền tải đc 100% tin hiệu từ nguồn đến tbị xử lý tín hiệu. Tuy nhiên, cái đắt ở các các sợi cáp xịn sẽ mang lại cho các bác về các thứ khác như độ bền (vật liệu, chất liệu, cách thức desin...). Giật, nhiễu, hay chớp tắt chỉ là dấu hiệu của sự không ổn định, chống nhiễu kém của cáp rẻ tiền thôi.
Do vậy, kết luận của em là cáp xịn làm tăng tính ỔN ĐỊNH cho quá trình truyền tải tín hiệu chứ không ảnh hưởng đến chất lượng tín hiệu.

Đây là ý kiến chủ quan, mong các bác ném gạch, HEHE!

louiskoo90

nói chung là có đến đâu dùng đến đấy . Nhiều người có tiền tâm lý mua rẻ thấy không xứng nên thích mua loại đắt . :))

doremon_pto

Cái cáp HDMI ở đầu Mytv có phải là loại chuẩn không nhỉ!

Sudumi

Em dùng cái HDMI kèm theo cái đầu HD của VTVcab, mà vẫn thấy ngon lành. Tuy nhiên em nghĩ nếu dùng đồ cao cấp thì cũng nên dùng dây HDMI kha khá một chút.

DAIYOU

Active Member

Mình nghĩ khác ,nếu nói về truyền tải tín hiệu số Digital trên HDMI có lẽ Bác chủ đúng ,nhưng tại sao không dùng loại xịn.

Đầu tiên là tiền đâu ! :)) không có tiền sao mua được .

Kế tiếp dây đắt tiền chất lượng cao thì nhà sản xuất lựa chọn loại dây tốt,có thể mềm dẻo ,bền với thời gian ,độ ổn định cao,jack cắm không bị oxi hoá.

Bài này gây ra hoang mang nhiều đây. hix. nhưng em cũng chưa có đủ điều kiện để xài nên loại nào thì cũng ... như nhau

hunghdvt

Member

Nếu kết nối những TB đơn giản như từ HDP vào TV ... trong khoảng cách ngắn thì bác chủ nói đúng. Nhưng khi khoảng cách xa, sự truyền tải tín hiệu khác liển. Dây đểu khó thực hiện 1 cách ổn định và lâu bền được. Nhiều người đã bị rồi, nhất là từ HDP ra máy chiếu, khoảng cách tương đối xa, lúc này cần dây tương đối tốt 1 tí. Chứ mỗi lần hỏng dây, rồi đi dây lại chết luôn.

bacongcb

Tuỳ túi tiền thôi có nhiều thì chơi nhiều có ít thì liệu mà chơi hi hi...

rimo

Member

Em đồng ý nếu khoảng cách xa và hay cắm rút thì nên kiếm sợi hdmi hdmi ngon ngon tí

khi ít tiền e chỉ mua cho đủ phụ kiện để xem và nghe đc thôi,nhưng khi có điều kiện chắc chắn là e sẽ nâng cấp lên những tieu chí cao hơn,chẳng hạn như:hàng chính hãng,1.4a,đầu giắc mạ vàng ...phải ko các bác?

dniw0601

Em bị trường hợp như vầy xin các bác trả lời giúp. Em dùng cáp HDIM nối CPU với màn hình tivi Sony Bravia thay cái monitor. (máy em đang dùng GPU Asus GTX970 Trix.)

Tình trạng là khi nhà am bật tắt đèn typ (đèn hùynh quang) ở bất kể vị trí nào trong nhà thì màn hình của em bị chớp tắt (tắt đi rồi sáng trờ lại trong khoảng 1s) rất khó chịu.

Em xin lưu ý là hiện tượng chớp màn hình chỉ xảy ra khi bật tắt đèn huỳnh quang thôi (đèn compact hay quạt và các thiết bị dùng điện khác đều không bị) và chỉ xảy ra khi kết nối CPU với tivi bằng cổng HDIM (cổng DVI không bị).

Xin các cao thủ cho ý kiến ạ. Em xin cảm ơn.

viettoanhp

Well-Known Member

Em bị trường hợp như vầy xin các bác trả lời giúp. Em dùng cáp HDIM nối CPU với màn hình tivi Sony Bravia thay cái monitor. (máy em đang dùng GPU Asus GTX970 Trix.)

Tình trạng là khi nhà am bật tắt đèn typ (đèn hùynh quang) ở bất kể vị trí nào trong nhà thì màn hình của em bị chớp tắt (tắt đi rồi sáng trờ lại trong khoảng 1s) rất khó chịu.

Em xin lưu ý là hiện tượng chớp màn hình chỉ xảy ra khi bật tắt đèn huỳnh quang thôi (đèn compact hay quạt và các thiết bị dùng điện khác đều không bị) và chỉ xảy ra khi kết nối CPU với tivi bằng cổng HDIM (cổng DVI không bị).

Xin các cao thủ cho ý kiến ạ. Em xin cảm ơn.
nếu bạn dùng dây dẹt, mỏng thì chắc bị, dùng cái loại dây tròn tròn ấy chắc ko bị :D

Haxen

Well-Known Member

Thấy cái tiêu đề và bài viết là đủ hiểu trình độ của tác giả bài viết thế nào rồi

hoangtrunganh9x

Minh nỡ mua rồi không biết co ai muốn đổ cho mình cái cáp hdmi sin khooong nhỉ giá cả như thế nào nhỉ

Jellkeen

Well-Known Member
Thực tế thì dây hdmi nào cũng như nhau nếu khi chạy tốt.. Nhưng bỏ tiền chơi hìgh def thì nén chơi tới cùng, đừng tiếc tiền mà mua loại rẻ..

Bị hư chỉnh tới chinh luôi mệt lắm... Mổi lần thay dây rất tốn thời gian..

Mua loại trung bình khá là ngon rồi... Khỏi lo cho mai sau.. Vs còn thưởng thức được high def theo sở thích.. Muốn hưởng thụ thì phai chi thôi..

Bên trên