Đường tín hiệu balance bị nhỏ

phuocmobile

Well-Known Member
Chào cả nhà. Em đang dùng CDP pioneer T07A với Ampli Marantz PM90 đều có cổng balance. Nhưng em không hiểu sao đường này lại cho âm thanh nhỏ hơn so với dây RCA giắc bông sen. Em để cùng mức âm lượng vừa phải và chuyển nút vặn input CD <-> balance thì đường CD giắc RCA lại to hơn balance, chất âm không thay đổi mà chỉ nhỏ hơn thôi, em nghĩ ít ra thì âm lượng cũng phải như nhau hoặc balance phải nhỉnh hơn tí mới phải, đằng này lại ngược lại . dây em đã test ok. Chuyện như vậy là do đây bác nào có kinh nghiệm giúp em với :?:

haipt

Ðề: Đường tín hiệu balance bị nhỏ

Bác thử xem lại dây Balance của bác có đúng chuẩn của đầu CD và Âm ly ko nhé, theo em biết thì có 2 chuẩn, chúc bác thành công, thân

phuocmobile

Well-Known Member

Bác thử xem lại dây Balance của bác có đúng chuẩn của đầu CD và Âm ly ko nhé, theo em biết thì có 2 chuẩn, chúc bác thành công, thân

Hai chuẩn là sao hả bác, nghe nó mông lung bấp bênh quá :)

---------- Bài trên gởi vào lúc 10:51:57 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 10:51:11 AM ----------

Сетка рабица это плетеная сетка, которую изобрел в 1864 году немецкий инженер строитель Карл Рабиц (Karl Rabitz).
Сетка была изобретена для армирования штукатурного слоя. Так же он изобрел станок для ее производства.
В честь фамилии Карла Рабица плетеная сетка приобрела термин "сетка Рабица". Сетка плетеная «РАБИЦА»
применяется для ограждения садово-огородных участков и теннисных кортов; крепления горных и шахтных выработок;
под штукатурку стен; армирования теплоизоляционных материалов; изготовления клеток для пушных зверей. Компания Рускомресурс
предлагает широкий ассортимент по сетке рабица по оптимальным ценам.

ТехКомРесурс

Также для приобретения возможны следующие виды сеток:
Сетка сварная арматурная тяжёлая
Сетка металлическая
Сетка тканая
Сетка рабица
Сетка сварная дорожная
Сетка сварная кладочная
Сетка оцинкованная
Сетка нержавеющая
Сетка кручёная
Сетки сварные оцинкованные в наличии

Отгрузка сетки производится со склада в ближнем подмосковье самовывозом или
автотранспортом нашего предприятия.
Возможна поставка металлопроката
Арматура а500с, Арматура а400с, Арматура 35гс,
Балка сварная, Швеллер стальной, Уголок стальной,

Продажа черного металлопроката – это основное направление деятельности компании “Рускомресурс”.
На складе нашей компании (г. Электросталь , Ивантеевка МО) вы всегда можете купить: сортовой, фасонный,
листовой или трубный металлопрокат от ведущих отечественных производителей. Доставка металлопроката
на склад или объект покупателя осуществляется силами автопарка компании.
Наша электронная почта [email protected]

Cái gì đây trời X_XX_XX_X

phuocmobile

Well-Known Member

2 chuẩn khác nhau ở chân số 2 là HOT hay COLD thì phải, bác xem lại tài liêu từng em xem các em đó quy định các chân XLR theo chuẩn nào.

Nói chung về dây XRL thì chân số 1 là GND, vào còn lại 2 và 3 là của tín hiệu, như vậy là đúng không bác.Còn không em sẽ về đo chân GND của cả amp và CDP xem nó là chân nào, nếu mà như chuẩn chung thì chắc do ampli hoặc CDP phải không các bác :)|

ledungvnhp

Tôi có bộ loa LG này,thi thoảng 1 loa lúc có tiếng lúc ko. xin hỏi các pro có bít nguyên nhân do đâu ko ạ???!!!

ledungvnhp

Tôi có bộ loa LG này,thi thoảng 1 loa lúc có tiếng lúc ko. xin hỏi các pro có bít nguyên nhân do đâu ko ạ???!!!

huynhngoc0608

1 là do tín hiệu tín hiệu tiếng từ đầu phát bị lỗi(thường do dây dẫn tín hiệu sắp đứt..) hay dây dẫn ra loa có vấn đề
2 là do phần khuếch đại công suất của bạn có vấn đề(đôi khi cổng ra âm thanh hở mạch)

Bên trên