DVD player LG làm CDP cỏ

training

Well-Known Member
Hôm vừa rồi dọn nhà tình cờ em tìm đc 1 em DVD LG, model DV8622p. Em này xuất xưởng năm 2009 với giá bán khoảng gần 2tr. Em định mang em này làm CDP cỏ, bác nào có specs cụ thể của em này thì cho em xin với, em hỏi bác Gúc hoài mà ko tìm ra.
Hiện giờ em đang chơi CD bằng ổ quang của HDP Dune Prime 3.0, vậy mang em LG này làm CDP cỏ liệu có hay hơn Dune ko? LG này ko có cổng optical, chỉ có cổng coxial thôi. Nhờ các bác giúp em nhiệt tình ạ :)

ktypro

Active Member
Ðề: DVD player LG làm CDP cỏ

dvd thì nghe làm sao hay được,bác kiếm em Denon DMD 1000 làm dac thì hay hơn.

training

Well-Known Member

coi như em DVD này chỉ làm transport thôi bác. Vì em đã có intergrated amp Onkyo 820rs, em này giá xuất xưởng gần 200k Yen nên em nghĩ nó cũng có phần pre khá chất.
Vả lại em cũng băn khoăn ko biết em nó so với ổ quang của Dune thì thế nào???

tuanzs

Member

Ý định lấy DVD để làm Transport có lẽ dẫn tới KQ là phí $

Trong đầu bác nghĩ nó là cái DVD nên sẽ không bao h thấy nó chơi hay được đâu
Tầm 2T vẫn kiếm được CDP 2nd mà

lacthien81

Active Member

bác nên kiếm 1 con CD cỏ về nghe sẽ hay hơn nhiều đó.

lehoang40

Có gì chơi đó bác ạ.
Hiện mình cũng dùng một DVD của JVC làm transport qua một con DA là Atoll A100 nghe cũng ngon lắm.
Hiện tại mình biết có khá nhiều dân audiophiles lâu năm bên vnav nghe nhạc bằng DVD đấy bác.

training

Well-Known Member

Tks các bác. Em sẽ dùng em này chơi CD vậy :))
Tiếc là em DVD này có mỗi cổng coxial thôi. Hiện em còn dư 1 cọng opticak Yarbo chưa dùng (giá 450k), bác nào có cọng coaxial nào giá same same thì đổi cho em nha :)) :))

vinagoh

Well-Known Member

Con DVD đấy mà chơi CD thì coi chừng hư lỗ tai đấy bác training ơi! Sỡ dĩ có mấy Bác chơi CD trên đầu DVD vì đầu DVD đó khá gấu, được thiết kế cho phần âm thanh khá nên chất âm khá hay, bên shop NT có bán con DVD Pioneer 838 gì đấy giá 3,5 củ đấy.

Nếu kg tin Bác cứ mở con DVD đấy ra mà xem bo mạch như thế nào!!!?

Ps: Tặng Bác ruột gan 1 con CD nè: :x

leanh_mr

Member

Để tối em chụp ảnh con DVD S9 cuả em cho các bác xem, nhìn còn gấu hơn con trên đấy, nặng 13kg , hiện đang nghe và làm DAC rất tốt phù hợp với nhu cầu nghe-xem 50-50 của em

hoangtq

Well-Known Member

Để tối em chụp ảnh con DVD S9 cuả em cho các bác xem, nhìn còn gấu hơn con trên đấy, nặng 13kg , hiện đang nghe và làm DAC rất tốt phù hợp với nhu cầu nghe-xem 50-50 của em

Em nó nặng ký thế thì đập chết 1 số em CD cỏ là phải rồi.

Bác training sao không thử dọn nhà lần nữa xem biết đâu lại thấy con cdp gấu hơn con dvd bị bỏ quên này nhiều nhỉ :)):D=))?

training

Well-Known Member

Em cũng tò mò mở banh em DVD này ra rồi, đơn giản lắm :)) :)), cũng đem cân thử thì đc có 2kg thôi.
Em nghĩ lại rồi, giờ em nghe tạm CD bằng ổ quang của Dune vậy, còn cái DVD để cho thằng nhóc xem Tom Jerry và Xuân Mai :))
Giờ mà kiếm thêm cái CDP thì cũng chả biết để vào đâu, 4 khoang của cái "kệ xinh" đã chật cứng rồi.
Hay là thử em HK990 nhỉ, nghe nói em này DAC khá gấu và chắc có lẽ thỏa mãn cái tai trâu của em
Cảm ơn tất cả các bác đã tư vấn tư véo cho em

training

Well-Known Member

Đúng bác Tú nhỉ, cái Onkyo của em hôm bê từ nhà chủ cũ về nhà mình muốn sụm bà chè luôn :))

Bên trên