Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

mostmusic

Member
hôm trước e có nghe S3.4 ghép với Hautonga bên nhà ông anh. cảm nhận S3.4 tiếng khá vững nhưng lại có cảm giác hơi dày quá nên thành ra hơi bí. mặc dù bác ấy ghép ở phòng khách khá rộng (tầm 60m2) và thoáng. dùng DAC T&A 8 có tiếng là chất âm mượt và ngọt, dây dùng Nordost Red dawn. bác nào đang dùng S3.4 cho tí cảm nhận ạ/

vozhanoi

Ðề: Re: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

hôm trước e có nghe S3.4 ghép với Hautonga bên nhà ông anh. cảm nhận S3.4 tiếng khá vững nhưng lại có cảm giác hơi dày quá nên thành ra hơi bí. mặc dù bác ấy ghép ở phòng khách khá rộng (tầm 60m2) và thoáng. dùng DAC T&A 8 có tiếng là chất âm mượt và ngọt, dây dùng Nordost Red dawn. bác nào đang dùng S3.4 cho tí cảm nhận ạ/

Ngoài lý do về phòng ốc thì chắc chắn bác này dùng dây tín hiệu chưa đủ tầm của đồ đánh, kinh nghiệm của em là dây tín hiệu ít nhất phải tầm Heimdall trở lên còn dây loa thì Red dawn cũng OK rồi!

hoang_hn1982

Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Bộ của em đây:
CDP- Matranzt KI Pearl Lite
Ampli: NAD C375BEE
Loa: Dyn X32
Dây tín hiệu Nordost Blue heaven

Chung kết: nghe rất phê, cảm giác hơi thiếu tí treble
[/IMG]
Có tí hình ảnh minh họa.

do_long_khach

Well-Known Member

Bác đổi CDP sang NAD luôn đi, đảm bảo ko thiếu treble. Đồ Marantz ntieesng cứ mượt mượt, thiếu treble cũng phải.

kimthinh

Member

tổng thiệt hại bao nhiêu vậy bác chủ?

tuyenlh

Member

Ôi giời em mà có điều kiện chơi S 3.4 thì đã không phải loay hoay mãi với RX6 rồi bây giờ cũng chỉ tự sướng với XEO 3 !
Bạn em đang chơi 9200 ghép với C1 thấy ổn lắm, thấy bảo C1 còn khoai hơn S3.4 nên Hautonga của bác không lo đuối công suất đâu

Nghe đâu CS của S3.1 lớn hơn C1 kia mà?

iSmart

Nghe đâu CS của S3.1 lớn hơn C1 kia mà?

Hi hi hóa ra em và bác đều chỉ nghe nói thôi :))
Em chơi với mấy bác chơi đồ Dyn gấu nghe hóng hớt các bác ấy nói là độ khoai của loa ít phụ thuộc vào công suất (thường các loa ghi công suất đỉnh mà có ai chơi đến công suất ấy bao giờ đâu), một cách tương đối với loa Dyn thì độ khoai phụ thuộc vào level cũng như giá tiền của nó, nôm na là loa càng đắt ghép càng khó.

hoang_hn1982

tổng thiệt hại bao nhiêu vậy bác chủ?

Em mua tất cả là hàng mới có bảo hành chính hãng:
- Dyn X32 + dây tín hiệu Nordost Blue heaven: 52 triệu
- CDP Matranz KI Pearl lite + C375 Bee + dây loa cỏ: 50 triệu

HD1080

Em mua tất cả là hàng mới có bảo hành chính hãng:
- Dyn X32 + dây tín hiệu Nordost Blue heaven: 52 triệu
- CDP Matranz KI Pearl lite + C375 Bee + dây loa cỏ: 50 triệu

Vậy mà cũng hết những hơn trăm củ, vãi thật :(

do_long_khach

Well-Known Member

Động vào Dyn và Nordost thì phải chấp nhận nhiều tiền, may bác chủ ko hùa theo Plinius chứ ko còn mệt nữa.

kimthinh

Member

cảm ơn bác chủ đã chia sẻ, bộ dản của bác chủ là mong ước của nhiều anh em đấy, chúc mừng bác.

tuyenlh

Member

Hi hi hóa ra em và bác đều chỉ nghe nói thôi :))
Em chơi với mấy bác chơi đồ Dyn gấu nghe hóng hớt các bác ấy nói là độ khoai của loa ít phụ thuộc vào công suất (thường các loa ghi công suất đỉnh mà có ai chơi đến công suất ấy bao giờ đâu), một cách tương đối với loa Dyn thì độ khoai phụ thuộc vào level cũng như giá tiền của nó, nôm na là loa càng đắt ghép càng khó.

Mình dưới mặt đất, ngước lên nhìn C+ (1...4) giống như một tòa lâu đài nguy nga...!:))

ThanhtrangHTKT

Active Member

Em nghe qua mấy cặp loa Dyn thấy tiếng bass như sub ấy! phải chăng chất âm nó vậy hay là setup chưa chuẩn?
Em cũng đang đi tìm loa, có người khuyên mua Totem model 1 chữ ký, củ loa Dyn nhưng nếu đặc trưng chất âm loa Dyn như vậy thì em sẽ lựa chọn loa khác!

do_long_khach

Well-Known Member

Bề mặt 3 phía (2 bên và sau) của loa Dyn theo em biết cần phải để xa tường ít nhất nửa mét. Và dù là bookshelf loa Dyn cũng đòi phòng rộng. Đại đa số trường hợp ở VN ko đạt được yêu cầu này. Có lẽ đó là lý do cho chuyện bác nêu.

Em đã thí nghiệm với đôi X16: để gần hay xa tường phía sau, chất âm thay đổi khá rõ. Nếu để gần, đặc biệt là phía sau, tiếng bass sẽ hơi um um như bọn tây nó gọi là booming. Để khắc phục Dyn có kèm trong package 2 miếng mút để bịt lỗ thoát hơi. Khi dùng2 miếng đó trong điều kiện loa gần tường, tiếng bass sẽ gọn lại tức thì, tuy nhiên nó lại làm sân khấu hẹp đi, ko còn cảm giác rộng mở như trước.

Tóm lại là phải mua nhà mới...Rõ chán

baodom

Active Member

Bề mặt 3 phía (2 bên và sau) của loa Dyn theo em biết cần phải để xa tường ít nhất nửa mét. Và dù là bookshelf loa Dyn cũng đòi phòng rộng. Đại đa số trường hợp ở VN ko đạt được yêu cầu này. Có lẽ đó là lý do cho chuyện bác nêu.

Em đã thí nghiệm với đôi X16: để gần hay xa tường phía sau, chất âm thay đổi khá rõ. Nếu để gần, đặc biệt là phía sau, tiếng bass sẽ hơi um um như bọn tây nó gọi là booming. Để khắc phục Dyn có kèm trong package 2 miếng mút để bịt lỗ thoát hơi. Khi dùng2 miếng đó trong điều kiện loa gần tường, tiếng bass sẽ gọn lại tức thì, tuy nhiên nó lại làm sân khấu hẹp đi, ko còn cảm giác rộng mở như trước.

Tóm lại là phải mua nhà mới...Rõ chán

Mua cặp loa xong phải đi sắm luôn cái nhà mới, em e rằng không khả thi :D

thaihoangson9c

Em đang lăn tăn phương án Excite X12 hoặc X16, giá chỉ hơn nhau chút xíu. Các bác nghĩ em có nên cố X16 không (phòng nhà em khoảng 20m2)? Hôm trước em qua Hoàng Hai nghe X12 thấy khá ấn tượng mặc dù họ chỉ ghép với amply có Onkyo gần 10 triệu?

Mong các bác cho xin ý kiến!

do_long_khach

Well-Known Member

Mua x16 đi bác, nếu mua X12 thì sau này lại lăn tăn.

thaihoangson9c

Cảm ơn bác do_long_khach! Theo bác con amply nào với X16 hay trong tầm tiền (30 trieu đổ lại)? Liệu con Cambridge 840A nghe có OK không? Em chủ yếu nghe nhạc cổ điển, guitar, violin, không dance!

Em cũng mong các bác khác cho thêm ý kiến tư vấn!

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member

Cảm ơn bác do_long_khach! Theo bác con amply nào với X16 hay trong tầm tiền (30 trieu đổ lại)? Liệu con Cambridge 840A nghe có OK không? Em chủ yếu nghe nhạc cổ điển, guitar, violin, không dance!

Em cũng các bác khác cho thêm ý kiến tư vấn!

Gu nhạc cổ điển của bác thì em chả biết tư vấn ra răng. Sorry. Cambridge sợ tiếng hơi sáng, tiếng violin kéo nghe chắc là chói.

Bên trên