Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

cocsku

Re: Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

em xin trích một đoạn trong mail của dyn gửi em ạ "Changing to a high resolution DAC will make an improvement to the source quality you are using (as you would be running the output into the analogue input of the Xeo transmitter). The improvements to digital sources are clearly audible through the Xeo system." Như vậy Dyn cũng khẳng định là nếu có DAC ngoài đủ tốt thì chất lượng nguồn âm sẽ được cải thiện đồng nghĩa với việc khi ra loa mình sẽ nghe hay hơn. Nên muốn cải thiện chất lượng của XEO 3 thì hoàn toàn có thể thực hiện được bằng cách dùng DAC ngoài.
Còn về việc loa to hay nhỏ thì theo em mỗi loại loa sẽ có ưu điểm riêng của nó nên việc to nhỏ em nghĩ nó cũng chưa hẳn là yếu tố của hay và chưa hay.

Với cách viết của họ, thì chắc phải DAC xịn, có khả năng làm thay đổi chất lượng nguồn âm thì mới tạo nên sự khác biệt?

audio&video

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Với cách viết của họ, thì chắc phải DAC xịn, có khả năng làm thay đổi chất lượng nguồn âm thì mới tạo nên sự khác biệt?

nếu chơi thêm DAC thì nguồn nhạc sẽ được cải thiện và chất âm nghe nịnh tai hơn bác ah theo em thấy DAC em thấy chất âm đèn có music hall 25.3 hoặc Woo Audio WA7 em thấy hay trong tầm tiền các bác tham khảo?

Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Vậy hai con Arcam IrDAC và Audiolab M-DAC thì sao ạ, các bác cho e xin ý kiến ạ. Woo Audio WA7 nhìn đax quá.

phongphat

Member

các bác biết ở sg có chổ nào bán dyn kg các bác.

thaihoangson9c

Aptronics - Trang Chủ Dynaudio, Plinus, Rotel, Nordost....

ĐẠI LÝ BÁN LẺ CHÍNH THỨC
TP. Hồ Chí Minh
Hificlub.vn
B1-12AS, Vincom Center A 171 Đồng Khởi, Quận 1, TP. Hồ Chí Minh Điện thoại: 08.3936.9936
Hificlub - Trang Chủ
Hà Nội
Hoang Hai Audio
23D Hai Bà Trưng, Hà Nội
Điện thoại: 04 39361213 - 04 39341264
Audio Hoàng Hải - Chuyên kinh doanh hàng điện tử cao cấp, máy ảnh kỹ thuật số, dàn âm thanh cao cấp, hifi, high end, máy quay, máy chiếu, tivi 3d plasma, tivi 3d led, tivi lcd, linh kiện phụ kiện chính hãng

Eugene

Member

em thấy DYNaudio khó phối ghép nhưng yêu thích chất âm hãng này nếu ghép được ra tiếng thì khỏi chê !em bán nhiều dynaudio nhưng chưa thấy bác nào bán dynadio nâng cấp sang hãng khác.

hihi. họ bán quá trời, lên tannoy, wilson.. kìa bác.

Eugene

Member

Hic, tôi dùng X16 và Nad 356 trong phòng 11m2, phải tống vào thảm, sofa, một đống gối, 2 tấm mút trứng, 1 cái giá sách nên cuối cùng nghe cũng ko đến nỗi nhức đầu trừ phi volume lên quá 9h. Tấm thảm trải sản to và dày là hiệu quả nhất, trải ra cái tiếng tốt lên ngay.

Phòng bác 20m2 em nghĩ X16 hợp đấy. Như em phòng có 10m2 nên em dùng X12 thôi, trước lúc mua đc shop cho mượn X16 về nghe thử 1 tuần thì em thấy nghe chừng 30p là ù tai, nhức đầu dù phòng em có vài tấm tiêu âm DIY :)) Em dùng amply NAD 326BEE mà con X16 vẫn kéo khỏe, thậm chí cùng mức âm lượng X16 còn cho tiếng to hơn X12 dù X16 có độ nhạy thấp hơn.

kiến cái gì nặng khoảng 3kg đẻ lên hai loa bass sẽ bớt ù, đừng nặng qua, đừng dùng kim loại.để loa cách tường 2 bên ít nhất 0.5m.

vinhmd1

Member
Re: Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Cho mình tham gia hội Dyn và Nad với. Mình mới cưới được em Dyn X36 có mấy hôm nhưng NAD 375 thì mình cưới được hơn năm rồi. Xin anh em tư vấn nên dùng CDP gì để nghe nhạc trữ tình, nhạc nhẹ cho chuẩn. Hiện tại đang dùng CDP Sony XA5ES

phongphat

Member
Ðề: Re: Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Cho mình tham gia hội Dyn và Nad với. Mình mới cưới được em Dyn X36 có mấy hôm nhưng NAD 375 thì mình cưới được hơn năm rồi. Xin anh em tư vấn nên dùng CDP gì để nghe nhạc trữ tình, nhạc nhẹ cho chuẩn. Hiện tại đang dùng CDP Sony XA5ES

cho e hỏi bác lấy cặp này bn vậy.

phuocmobile

Well-Known Member

NAD 375 đánh có được không bác

phongphat

Member

cho mình tham gia với e DYN 72SE với.sẳn dây e nhờ các bác di trước từng chơi wa e 72se cho e xin chúc kinh nghiệm về phối ghép nhé.tks

cho mình tham gia với e DYN 72SE với.sẳn dây e nhờ các bác di trước từng chơi wa e 72se cho e xin chúc kinh nghiệm về phối ghép nhé.tks

Chúc mừng A Cường ra nhập hội DYn. Con này E đã từng chơi, phải nói là rất hay. E ghép với plinius 9200 và CDP là Medirian 8.0. Nhưng nghe 1 thời gian e phải chuyển loa cao hơn cho phù hợp với ampli. Con này chỉ cần Plinius 9100 là chiến tốt.

Bác dùng CDP của nad luôn đi cho đồng bộ

vinhmd1

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Dyn club - Nơi giao lưu của anh em thích thương hiệu audio Đan mạch.

Em thấy Nad đánh nghe hay trong tầm tiền bác ạ. Về hình thức có thể đối với một số bác thì ko được ưng ý lắm. Vớiem thì thời gian này bằng lòng với em nó

Bên trên