Dynaudio X16 và X32 có đáng đồng tiền không?

Hung082012

Em đã nghe thử x16 đánh với Rogue Sphinx với thể loại nhạc có tiết tấu chậm (trữ tình, solo violin) thấy tạm ổn, có lẽ do cách bố trí loa và ko gian bị hạn chế nên ko thấy hết mức độ chi tiết. Nhưng ghép Sphinx với Totem 1 Signature thì perfect, vẫn ko gian đó, cách bố trí đó nhưng Totem trình diễn xuất sắc, thoả mãn đc đôi tai trâu của em. Có điều giá em nó đắt hơn x16 cỡ 20 phát. Ngày nghỉ em lạc đề một chút, xin các bác chém nhẹ \:D/

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Dynaudio X16 và X32 có đáng đồng tiền không?

x16 bác so với Totem Rainmaker mới cùng tầm tiền. Và trong so sánh này thì X16 hát như Mỹ Linh, Rainmaker hát như Phương Mỹ Chi.

audio&video

Active Member
Ðề: Re: Dynaudio X16 và X32 có đáng đồng tiền không?

Em đã nghe thử x16 đánh với Rogue Sphinx với thể loại nhạc có tiết tấu chậm (trữ tình, solo violin) thấy tạm ổn, có lẽ do cách bố trí loa và ko gian bị hạn chế nên ko thấy hết mức độ chi tiết. Nhưng ghép Sphinx với Totem 1 Signature thì perfect, vẫn ko gian đó, cách bố trí đó nhưng Totem trình diễn xuất sắc, thoả mãn đc đôi tai trâu của em. Có điều giá em nó đắt hơn x16 cỡ 20 phát. Ngày nghỉ em lạc đề một chút, xin các bác chém nhẹ \:D/

Dyn và ToTem ở thị trường việt nam được đánh giá khá cao vì chơi được nhiều thể loại nhạc và đặc biệt DYn đáp ứng tốt tiếng mid và bass của các audiophlie !còn ToTem là một hãng loa chú ý đến kỹ thuật làm thùng và phân tần còn củ loa của totem cũng chính là hãng mua loa con của DYn nên ai yêu quý chất âm dyn thì đều thích chất âm của totem và có khi còn hơn ah

audio&video

Active Member

x16 bác so với Totem Rainmaker mới cùng tầm tiền. Và trong so sánh này thì X16 hát như Mỹ Linh, Rainmaker hát như Phương Mỹ Chi.

2 đôi loa này so sánh thì em thấy một em điều có thế mạnh riêng và tùy vào cách phối ghép để đưa ra được màu âm và gu nhạc của người chơi ah!
PS bên em cũng mới về LOA NEAT momentum 3I của anh cũng rất hay THân Mời BÁC THÀNH ghé em trà chén nghe thử ah

do_long_khach

Well-Known Member

Định mượn Dương sợi dây Analysis Black Digital về thử nghe có được ko?

audio&video

Active Member

Các Bác Tham Khảo ROGUE SPHINX ghép với DYNAUDIO EXCITE 32 + NAD M51 DÂY LOA ANALYSIS OVAL 12 LỌC NGUỒN FURUTECH ETP 80 ,BIẾN ÁP cách ly LIOA ! [

do_long_khach

Well-Known Member

ok tks nhiều, chiều mình qua...........

do_long_khach

Well-Known Member

Chiều bau mưa quá, thôi sáng mai mình qua vậy. Tks

afelat5

Member
Ðề: Re: Dynaudio X16 và X32 có đáng đồng tiền không?

Bác chủ rảnh thì up thêm hình cho ae chiêm ngưỡng có đẹp không, dòng này made in Danmark hay china vậy bác. Theo em loa hiện giờ đẹp về hình thức, màu sắc, chất liệu..chứ nếu made in china thì không hay bằng loa cũ. Công nghệ loa trong 20 năm qua cũng không có những cải tiến vượt bậc. Muốn re rẻ thường sắm amp đời mới còn loa thì 2nd..
bác chắc chưa chơi loa mới bao giờ

Bên trên