E nhờ các bác tư vấn: Stupid TV + Android box

Nhờ các bác đã kinh qua cho em xin chút ý kiến
combo smart tivi + android box hay là stupid tivi + android box thì nên chọn loại nào
kinh phí em có tầm 10 củ ( thực ra ko muốn mua nhiều tiền)
dự là 1 em 43 hoặc 49 inches (LG cho rẻ) + H96 pro plus
Em xin cảm ơn

Transit266

Active Member
Em cũng từng như bác, và đã chọn TV LG 43in + đầu himedia q10 pro; Tuy nhiên vì em có dàn âm thanh nên cần đầu android ngon để pass âm thanh vòm. Nếu bác không có nhu cầu nhiều về âm thanh thì làm em android box Mxq giá tầm 500-600k cho rẻ để tăng tiền vào màn hình

em sắm dần bác ạ, ti vi và box đã sau đó sẽ thiết kế hệ thống âm anh vì mục đích là để xem film, giải trí các kiểu mà.
em đang phân vân là có nên mua smart tivi ko, vì khi có adroid box, nó sẽ đảm nhiệm phần này của tivi rồi, thậm chí còn khỏe và mượt mà hơn tivi

meocon

Well-Known Member
Nhờ các bác đã kinh qua cho em xin chút ý kiến
combo smart tivi + android box hay là stupid tivi + android box thì nên chọn loại nào
kinh phí em có tầm 10 củ ( thực ra ko muốn mua nhiều tiền)
dự là 1 em 43 hoặc 49 inches (LG cho rẻ) + H96 pro plus
Em xin cảm ơn

- tivi thường và smart android box là ok
- a tham khảo thử các model có thương hiệu như vinabox x10 , kiwi s8 pro , vibox v8 plus , himedia Q30 , bảo hành 2 năm cho an tâm

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Himedia Q30 bác nhé. Giá vừa tầm mà độ ổn định cao. Hỗ trợ hình ảnh đẹp , âm thanh good

Video để bác tham khảo thực tế :)

kodiitvplus

Well-Known Member
Tại sao không chọn smart tv + stupid Android Box nhỉ :D
Đùa với anh chút. Thời điểm này thì đại đa số sẽ chọn tivi thường nhưng chất lượng hình ảnh đẹp + với một đầu Android Box tương đối. Tivi thì cũng không phải chuyên nghành nhưng nếu mầu đẹp anh tham khảo dòng Sony đó. Box thì em tư vấn chân thành a chọn mẫu Q30 mới ra của Himedia đó. Chất lượng ảnh đẹp, tốc độ xử lý nhanh, hệ điều hành mới nhất. Bảo hành 2 năm 1 đổi 1. Quan trọng là sự support của cộng đồng đông đảo. Cấu hình H96 pro plus có thể hơn ( nếu ko muốn nói là hơn cả q10 pro ), nhưng sao vẫn không áp đảo lại được các thương hiệu có tiếng như Himedia thì có nhiều nguyên nhân tiềm ẩn lắm :)

Transit266

Active Member
em sắm dần bác ạ, ti vi và box đã sau đó sẽ thiết kế hệ thống âm anh vì mục đích là để xem film, giải trí các kiểu mà.
em đang phân vân là có nên mua smart tivi ko, vì khi có adroid box, nó sẽ đảm nhiệm phần này của tivi rồi, thậm chí còn khỏe và mượt mà hơn tivi
Tầm 10 triệu mà định mua Smart TV thì sẽ rất phí, vì nó dở dở ương ương, mà hệ điều hành cũng sẽ không được hỗ trợ nhiều, không thể bằng combo tivi LED thường + android box mạnh. Thời điểm này bác mua con Himedia Q10 pro cũ bán nhiều lắm, nếu muốn tiết kiệm tiền đẩy vào màn tivi to

à mà hình như 4k không có stupid hay sao các bác nhỉ
còn nào mà 4k là smart luôn phải không ạ?

Transit266

Active Member
tầm 10 triệu thì bác không nên tơ tưởng tới 4K nhé. Với lại TV tầm 43in đổ lại thì FullHD là phù hợp, chứ 4K bác ngồi cách 2m thì cũng không phân biệt được.

tầm 10 triệu thì bác không nên tơ tưởng tới 4K nhé. Với lại TV tầm 43in đổ lại thì FullHD là phù hợp, chứ 4K bác ngồi cách 2m thì cũng không phân biệt được.
em thấy LG 43in 4k cũng tầm 8-9 củ thôi mà bác?
ví dụ con này ạ http://muahangtaikho.vn/tivi-led-lg-43uh617t/p2123.html
vote mua 4K xiaomi ^^
bọn này có vẻ ổn bác nhỉ, em thấy VN nhiều người ship về phết

thanhcdth

Active Member
Thật sự bác ko nên chọn h96 pro plus, cái hình trên web đẹp mely, nhưng thực tế ko phải vậy

với nó nhỏ, chạy nóng, cần phai mod rom mới chạy ok

Còn tv box thì bác tham khảo các box dùng chip amlogic s905x, s912 là xuất được dts, dts master, dolby, dolby true hd rồi, chỉ thiếu atmos thôi, mà giá lại hợp lý
hề hề
em ngân sách loanh quanh 10 củ thôi ạ :D
làm còn LG 9 củ và cái box 1,5 củ nữa là đẹp ạ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Thật sự bác ko nên chọn h96 pro plus, cái hình trên web đẹp mely, nhưng thực tế ko phải vậy

với nó nhỏ, chạy nóng, cần phai mod rom mới chạy ok, nếu vấn thich h96 thì th

Còn tv box thì bác tham khảo các box dùng chip amlogic s905x, s912 là xuất được dts, dts master, dolby, dolby true hd rồi, chỉ thiếu atmos thôi, mà giá lại hợp lý
bác giới thiệu giúp em box nào tầm tiền đấy mà đáp ứng được với ạ?

Nhu cầu của bác như thế nào, có game, bluetooth, lướt web ... khi đó mình mới tư vấn loại phù hợp cho bác
em chủ yêu xem film ạ
nói chung là nhu cầu giải trí bình thường thôi ạ
định ngó cái H96 pro mà ko thấy gắn được ổ cứng để xem film off giống như himedia

thanhcdth

Active Member
Bác xem clip này thì ko còn nghĩ đến xem phim trên ổ cứng nữa, tv box bình thường bác gắng hdd rời hoặc dock vẫn xem ok nha

em chủ yêu xem film ạ
nói chung là nhu cầu giải trí bình thường thôi ạ
định ngó cái H96 pro mà ko thấy gắn được ổ cứng để xem film off giống như himedia

Bên trên