Egreat A10 - "đại bàng" bao phủ "bầu trời" 4K HDPlayer và Android TV Box

Football9x

Active Member
Các bác có link acestream xem mấy kênh Sky Sports HD từ 1-5 k ? Cái path trên wiseplay mới update xoá sạch mấy kênh này bản HD rồi

Hieuhienvn

Member
Ké bác trên hỏi thêm, bác nào dùng thì các app xem thể thao Mỹ như: Sling TV, NBC Sport, Direct TV, ESPN,..chạy ngon không các bác? (tất nhiên phải có đủ đk)
Nói thật là từ khi phong trào xem mấy app này rộ lên trên Cộng đồng KODI Việt Nam thì em cũng...chưa thử xài mấy app này lần nào, cho em hỏi ngơ cái là có app nào ko cần tài khoản mà vẫn test đc ko để em test cho bác, thấy ngày nào mọi người hay share đủ thứ tài khoản rồi app nước ngoài mà nhiều quá nên cũng ngại thử vì không có thời gian.

Hieuhienvn

Member
Ý bác ấy nói là phần xử lý âm thanh tốt hơn box khác thôi mà. Điều này hoàn toàn đúng.
Sau bản năng cấp hôm qua, máy em giờ tùm lum lỗi như của bác binhhc là sao? Bác nào dùng test giúp xem sao.
Ý bác là mở lại 1 bộ phim mà nó phát từ đầu chứ không ghi nhớ vị trí cuối cùng ạ? Hiện tại máy bác đang nằm ở bản Firmware nào em test xem sao

Flatland

Well-Known Member
Ý bác là mở lại 1 bộ phim mà nó phát từ đầu chứ không ghi nhớ vị trí cuối cùng ạ? Hiện tại máy bác đang nằm ở bản Firmware nào em test xem sao
Phiên bản em mới nâng cấp hôm qua là bản beta 1.2.2.3 ngày 30/6
Poster mất hoàn toàn luôn, không chuyển chapter dù bấm next trên remote hay chọn chapter trong list. Một số file thuý nga iso thì chỉ bấm next được phần quảng cáo, còn phần chính thì không được.
Tóm lại phiên bản phần mềm trước khi có cái menu của iso 4K vẫn là ổn nhất. Các bản nâng cấp sau càng nâng thì càng lỗi.
P/S: đang update tiếp bản 1230 không biết là như thế nào đây

Chỉnh sửa lần cuối:

Football9x

Active Member
Các bác giúp với. Mới update con A5 lên bản mới mà vào ưngs dụng xem phim thì mất sạch poster, k thể load dc poster và thông tin phim nữa, chán vkl

Flatland

Well-Known Member
Mất sạch poster, chạy Thúy Nga ISO bấm next là trôi luôn sang file khác chứ ko sang chapter khác. Chắc về bản 1107 quá.

Football9x

Active Member
Giờ phải chọn đường dẫn đúng thư mục nó mới load poster dc. K như bản cũ vào phần video, mình chọn ổ cứng 1 phát là nó load poster hết cả phim trong ổ. Giờ phải chọn từng path thì nó mới load poster trong path đó, mất time kinh khủng. Thằng ngu nào tham mưu cải lùi firmware k biết

Mà firmware ngay trc nó là firmware bao nhiêu thế các bác ? Có j cài lại

vanninhthuan119

Well-Known Member
Nói thật là từ khi phong trào xem mấy app này rộ lên trên Cộng đồng KODI Việt Nam thì em cũng...chưa thử xài mấy app này lần nào, cho em hỏi ngơ cái là có app nào ko cần tài khoản mà vẫn test đc ko để em test cho bác, thấy ngày nào mọi người hay share đủ thứ tài khoản rồi app nước ngoài mà nhiều quá nên cũng ngại thử vì không có thời gian.

Căng bác nhỉ, vì chạy các app này bắt buộc phải có acc của app đi kèm và internet phải cài VPN, DNS smart,...Vì mình test nhiều box rồi, có box chạy vù vù, có box cấu hình khủng, đình đám lại chạy lặc lè, nên mình hỏi các bác đang dùng xem thử nó play các app trên như thế nào? Nếu nó chơi tốt thì ngon:)

binhhc

Moderator
Ý bác ấy nói là phần xử lý âm thanh tốt hơn box khác thôi mà. Điều này hoàn toàn đúng.
Sau bản nâng cấp hôm qua, máy em giờ tùm lum lỗi như của bác binhhc là sao? Bác nào dùng test giúp xem sao.
Có bản nâng cấp rồi à, mình dạo này bận nên chưa để ý. Nhưng thấy hieuhien nói là đợi ra bản 2.0 luôn thì phải.
Con của mình sau khi reset thì đã chạy mượt rồi, đã nhớ vị trí đã hát, đọc BD folder khá ổn.

Flatland

Well-Known Member
Có bản nâng cấp rồi à, mình dạo này bận nên chưa để ý. Nhưng thấy hieuhien nói là đợi ra bản 2.0 luôn thì phải.
Con của mình sau khi reset thì đã chạy mượt rồi, đã nhớ vị trí đã hát, đọc BD folder khá ổn.
Có bản chính thức 2230 rồi bác. Nhưng có vẻ không khả quan gì.

Football9x

Active Member
Giờ phải chọn đường dẫn đúng thư mục nó mới load poster dc. K như bản cũ vào phần video, mình chọn ổ cứng 1 phát là nó load poster hết cả phim trong ổ. Giờ phải chọn từng path thì nó mới load poster trong path đó, mất time kinh khủng. Thằng ngu nào tham mưu cải lùi firmware k biết

Mà firmware ngay trc nó là firmware bao nhiêu thế các bác ? Có j cài lại
Các bác giúp mình với

Football9x

Active Member
Cho mình hỏi thêm là con egreat a5 của mình dùng youtube thường thì xem dc max 1080p, cả với video 4k. Mình dùng Ogyoutube 2.7 thì khá hơn, lên dc 1440p nhưng k thể lên dc 2160p(4k) . Làm cách nào để xem youtube dc max độ phân giải 2160p trên egreat a5 vậy ?

tienlequoc

Well-Known Member
Cho mình hỏi thêm là con egreat a5 của mình dùng youtube thường thì xem dc max 1080p, cả với video 4k. Mình dùng Ogyoutube 2.7 thì khá hơn, lên dc 1440p nhưng k thể lên dc 2160p(4k) . Làm cách nào để xem youtube dc max độ phân giải 2160p trên egreat a5 vậy ?
Đổi qua dùng box nào chạy Andoid TV chính chủ: Ví dụ Nvidia shield hay Mibox 4K á. Muốn Youtube 4K hay Netflix 4K phải vượt qua được DRM L1 (Widevine L1 ) , mà Android thường 99.9% không có giấy phép này. :D

Flatland

Well-Known Member
Giải pháp xử lý lỗi poster, các bác thử xem có khắc phục được không nhé:
1. cập nhật bản 1230
2. Xóa thư mục .vidon trong ổ cứng
3. Trên A5/10 vào setting -> Cài đặt chung -> Cài đặt thêm -> App -> chọn tab All app (dùng phím điều hướng phải) -> kéo xuống EgreatPlayer bấm ok -> chọn Clear Data, chọn tiếp Force stop -> tắt máy bằng điều khiển hoặc nguồn.
4. Khởi động lại máy, thêm lại đường dẫn
Xong.

Football9x

Active Member
Đổi qua dùng box nào chạy Andoid TV chính chủ: Ví dụ Nvidia shield hay Mibox 4K á. Muốn Youtube 4K hay Netflix 4K phải vượt qua được DRM L1 (Widevine L1 ) , mà Android thường 99.9% không có giấy phép này. :D
Đang dùng con egreat xịn có thần kinh mà đổi sang con mibox cùi hả bác :)) . Con nvidia thì k cần thiết mà đắt

Bên trên