Egreat A10 - "đại bàng" bao phủ "bầu trời" 4K HDPlayer và Android TV Box

binhhc

Moderator
Cắm usb vào, tắt nguồn, ấn giữ reset (trên đầu thu) và bật nguồn (power on) đến khi hình robot xuất hiện thì nhả nút reset ra rồi đợi thôi.
Nếu bác update kiểu kia thì không thay đổi đc gì đâu.
Cảm ơn bác, vậy là cách làm giống như đối với đàn anh S7A của nó nhỉ

binhhc

Moderator
Bản bác upo lên ngày 14/8, 1.0.1.5 có từ bao giờ vậy bác. Đây là ver mới nhất đúng không ạ, thanks
Theo cách đánh số từ nhỏ đến lớn tương ứng từ cũ đến mới,
như vậy thì bản 1.0.1.5 sẽ là bản cũ nhất, bản 1.2.3.0 là mới nhất
(ở tên file cũng có thể hiện ngày tháng ra đời của bản đó luôn mà)

binhhc

Moderator
Cắm usb vào, tắt nguồn, ấn giữ reset (trên đầu thu) và bật nguồn (power on) đến khi hình robot xuất hiện thì nhả nút reset ra rồi đợi thôi.
Nếu bác update kiểu kia thì không thay đổi đc gì đâu.
Thề với bác là làm đi làm lại cả ti tỉ lần rồi mà vẫn không được, mặc dù làm đúng quy trình. Nó chỉ ra cái logo Android 1 lát rồi lại khởi động lại.

oldfriend

Moderator
Thề với bác là làm đi làm lại cả ti tỉ lần rồi mà vẫn không được, mặc dù làm đúng quy trình. Nó chỉ ra cái logo Android 1 lát rồi lại khởi động lại.

bác có thể thử tìm 1 con usb đời tống, càng cổ càng tốt, định dạng fat32 , dùng thử up fw nhé.

Flatland

Well-Known Member
Bác định dạng lại usb ở dạng fat32, sau đó giải nén file rồi copy vào usb đó (lưu ý là ko để thư mục con bác nhé) sau đó bác cắm vào cổng usb 2.0 trên egreat rồi thực hiện nâng cấp với reset.

Hieuhienvn

Member

Cài đặt thử giao diện Android TV dành cho Egreat A10, các bác có thích dùng kiểu này không ạ?

binhhc

Moderator
Bác định dạng lại usb ở dạng fat32, sau đó giải nén file rồi copy vào usb đó (lưu ý là ko để thư mục con bác nhé) sau đó bác cắm vào cổng usb 2.0 trên egreat rồi thực hiện nâng cấp với reset.
Rồi cũng được bác ạ.
Hôm qua đã quyết định cho nó về bản 1.1.2.0 - chạy ổn định.
Còn phần Poster thì tính sau, đợi bản fw hoàn thiện hơn.

vdung1972

Well-Known Member
Em có con này, lâu không dùng, không biết đã có bản mới chưa nhỉ. Đúng là không có thì thiếu mà có thì thừa.

Football9x

Active Member
Mấy bác cho hỏi chút. Đang xài egreat A5. Hôm trc có cho máy về cài đặt gốc . Tuy nhiên máy bị mất chplay. Lên mạng tìm đủ mọi cách cài chplay và đã cài dc, trong đó có cài cả google installer cho nó cài chplay với 1 loạt cái đi kèm. Nhưng chạy chplay thì nó cứ báo đang xác minh j mãi mà k hết. Mang ra cả chỗ bảo hành nhờ cài họ cũng cài xong nhưng chplay chạy cứ báo đang xác minh mãi. Có cách nào cài chplay chạy được trên egreat A5 k các bác ?

Bên trên