Egreat A5-Đúng là Đại bàng của bầu trời công nghệ

Hôm qua mình mới sở hữu sản phẩm Android box Egreat A5 kiêm HDP.Sau 24h order từ nhà cung cấp hieuhien.vn,em nó đã cập bến Hà Nội
Cảm nhận ban đầu rất ưng với thiết kế,đơn giản nhưng bên trong ẩn chứa phần cứng và firmware rất mạnh mẽ.Các jack cắm cũng được mạ vàng tỉ mỉ,chứng tỏ hãng rất chú ý đến phân khúc khách hàng khí tính
Bên cạnh hệ điều hành Android 5.1 và khả năng lướt web rất tốt,với đường truyền internet khuyến cáo là tầm 20-25mbits/s như mình đang dùng,chơi Kodi,thì A5 có thể làm chủ hầu hết các định dạng file từ 4k cho đến fullHD 1080p...
Ngoài ra điểm đặc biệt là A5 chơi full menu iso bluray rất ngọt ngào.Sức mạnh phần ứng đáp ứng tốt tất cả các định dạng audio mới nhất hiện nay như Dolby vision,DTS-X..DTS-MA,passthrough,downmix...em nó chiến hết.
Ngoài A5 thì hãng còn có model A10,nhưng mình không chọn vì phần cứng A5 và A10 là như nhau,chỉ khác là ở chỗ A5 đọc HDD ngoài,và A10 có khe cắm HDD 3,5"
Và A5 hay A10 đều có thể tự load info film,poster,fanart về thư mục chứa trong hdd.
Còn nhiều thứ nữa mà mình đang khám phá...

Đính kèm

543 KB · Xem: 5
    611.3 KB · Xem: 6
    765.7 KB · Xem: 6
    788.7 KB · Xem: 6
    673 KB · Xem: 5
    916.8 KB · Xem: 6
Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Egreat A10 là Android box dùng chip Hisilicon 3798 CV200 tốt nhất mình từng test. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

chenzenvl

Well-Known Member
đặt tên mã trùng với hãng khác (đi trước) là thấy oải oải rùi :)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Quá xịn:). Bộ nhớ trong mà 16GB thì ngon. Ơ mà nhìn A10 hết muốn nhìn A5:D:D:D

P/s: hình ảnh thế nào bác?

Chỉnh sửa lần cuối:
đặt tên mã trùng với hãng khác (đi trước) là thấy oải oải rùi :)[/QUOTE
Mình nghĩ là firmware của Egreat cũng làm nên đặc trưng riêng rồi.Với lại trước khi A5,A10 trở lại VN thì Egreat cũng đã được dân chơi HD biết đến từ rất lâu rồi ạ

meocon

Well-Known Member
Hàng đã có , AE nào đặt hàng , ship toàn quốc nha :)

phongdang

Active Member
Hàng đã có , AE nào đặt hàng , ship toàn quốc nha :)

Bác Meo hồi Noel em có mua con Himedia Pro 5 của Bác. Bác có cho em đổi lấy Egreat A5 không? Nếu có bác báo em bù bao nhiêu nhe Bác. Phụ kiện theo con Himedia Pro 5 em vẫn còn đầy đủ. Thanks.

tech360

Member
đặt tên mã trùng với hãng khác (đi trước) là thấy oải oải rùi :)
Không hẳn đâu bác nếu xét về thương hiệu thì Himedia còn thua cả Egreat trên nền tảng HD. Nhưng do khi đến thời android box Egreat không còn làm mạnh sản phẩm của thị trường VN. Offline Egreat cũng phải nói là làm rất ngon trên các sản phẩm của họ

chenzenvl

Well-Known Member
Không hẳn đâu bác nếu xét về thương hiệu thì Himedia còn thua cả Egreat trên nền tảng HD. Nhưng do khi đến thời android box Egreat không còn làm mạnh sản phẩm của thị trường VN. Offline Egreat cũng phải nói là làm rất ngon trên các sản phẩm của họ
mình chỉ nói về ý tưởng đặt tên thôi, đi sau thì vẫn bị coi là nhái, là copy ý tưởng thôi :) và mục tiêu chắc chắn là vì thành công của người đi trước rùi :p

đó là chưa kể thời HD sắm em S7 Ultra sau đó đến thời chip 1186 thì chuyển sang Himedia và ngó sang Egreat cũng chẳng có em nào nổi trội...

Chỉnh sửa lần cuối:

Tống Công minh

Active Member
Con HDPlayer đầu tiên mình xài là HP-ProS, của Egreat. :D Giờ vẫn giữ làm kỷ niệm.
À mà file 4k kia có Video bit rate chỉ có 13.6Mbps thôi nhỉ? Bluray nguyên gốc còn cao hơn. Cái này mình chưa hiểu?

Chỉnh sửa lần cuối:

Tống Công minh

Active Member
Con HDPlayer đầu tiên mình xài là HP-ProS, của Egreat. :D Giờ vẫn giữ làm kỷ niệm.
À mà file 4k kia có Video bit rate chỉ có 13.6Mbps thôi nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

quanglh73bg

Active Member
Mình cũng đang trải nghiệm.
Hieus hiền chỉ cách chuyển sang giao diện tiếng Việt, của mình đang là Tiếng Anh, mình chuyển không được.
Hình như file có đường tiếng ac3 không có tiếng ra, mình chạy mấy file đếu thấy thế.

HieuHienSupport

Active Member
Mình cũng đang trải nghiệm.
Hieus hiền chỉ cách chuyển sang giao diện tiếng Việt, của mình đang là Tiếng Anh, mình chuyển không được.
Hình như file có đường tiếng ac3 không có tiếng ra, mình chạy mấy file đếu thấy thế.
Bác check inbox nhé, phần tiếng Việt em đang hoàn thiện, sẽ tích hợp ở firmware mới ạ

Bên trên