EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

H 9999

Active Member
Chào các anh em ! em rất mong các anh em cho lời khuyên và chia sẻ kinh nghiệm mặt ưu và nhược của mấy em dứoi đây vì em đang chờ lời khuyện thực sự trươc khi em ra tay ! chả là chơi HD tham gia với các anh em ở đây em đã học hỏi đc rất nhiều từ các a e đã chia sẻ và đã thắt lưng buộc bụng múc bộ HD để xem phim rồi nay muốn nâng cấp thêm cho cái tai trâu của em và muốn múc thêm 1 bộ riêng hi end để nghe nhạc riêng ! em định múc mấy em này k biết các a e đã ai dùng hay nghe thử chưa ak...cho em xin một lời khuyên chia sẻ chân thành em xin cảm ơn !

loa QUADRAL AURUM MONTAN VIII 300 W 1 THÙNG ! EM ĐÃ NGHE VÀ THẤY ỔN VỚI CẢM TÍNH CỦA EM

ÂM LY MONO BLOCK CỦA ADVANCE ACOUSTICS MAA 706 -- TIÊU TỐN ĐIỆN NGUỒN 500 W 1 CỤC
CỤC PRE AMP của ADVANCE ACOUSTICS MPP 506
cục chạy đĩa CD CỦA ADVANCE ACOUSTICS MCD 204

HÌNH HÀI CỦA CÁC EM NÓ ĐÂY AK ! EM ĐÃ RA TAY EM NÀY RỒI

CÒN MẤY EM NÀY CHỜ CÁC ANH EM CHIA SẺ KINH NGHIỆM THÊM AK

CÁC BROTHERS CHO EM HỎI THÊM SAO BỌN NÀY KO CHỈNH ĐC TREBLES VỚI MID VÀ BASS NHỈ ? THẤY CHÚNG NÓ BẢO HI END PHẢI THẾ... MÀ EM CHƯA HIỂU !
EM CÁM ƠN CÁC A E TRƯỚC ĐÃ AK !

Chỉnh sửa lần cuối:

thietvtec

Member
Ðề: EM CẦN THẬT SỰ MỘT LỜI KHUYÊN VÀ CHIA SẺ CÁC BROTHERS ƠI ! GẤP Ạ !

bộ này bao nhiêu thóc vậy bác chủ.

H 9999

Active Member

bộ này bao nhiêu thóc vậy bác chủ.

DẠ EM K BIẾT BAO NHIÊU THÓC NHƯNG NẾU LÀ GẠO BÔNG LÚA HAY THUYỀN RỒNG THÁI LAN THÌ CŨNG RƠI VÀO KHOẢNG 10 TẤN BÁC AK !

do_long_khach

Well-Known Member

Kỹ sư họ tính hết rồi, khỏi chỉnh bác ạ, ko co nút cũng là bình thường

Chả cần phải là Hiend mới không chỉnh được bass treble, và ngược lại cũng vậy ^^
Vấn đề là đa số hàng bên trời Tây bọn kỹ sư thiết kế thường không muốn người sử dụng can thiệp vào bass/treble.Còn Nhật Bổn thì khác

Mà em nói bác đừng chửi, em thấy bộ này nó dài dại thế nào ấy. Giống design của ..... Em chả dám nói đâu

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
bác mua bộ NEW . bộ kia sen về VN cho em nhé .bác toàn chơi hàng khủng quá .

Bin-K

Well-Known Member
Em nhớ trong bài bác khoe bộ dàn của bác thì bác quả quyết với em là mấy cục này của QUADRAL mà, lần này thì bác đã ngộ ra em nó là ADVANCE ACOUSTICS rồi, tưởng bác vẫn cứ tưởng nó là của QUADRAL hehe.Hôm đó em với lão Kammi cãi nhau mãi vì cái vụ AA nó làm tại đâu nên em nhớ vụ này lắm.

Hai thương hiệu này em thấy bọn bên em nó oánh giá ko cao, vì sao thì em cũng ko rõ lắm nhưng hôm rồi em định bên một em tuner của AA chạy bóng đèn nhưng thấy mấy anh bạn cũng như mấy ông bán hàng nói là nó mất giá kinh hòang vì ko ai chơi nên em lại thôi, có cái biển đề giá để anh em tham khảo thì bác tung hỏa mù thế kia thì... Bác muốn đầu tư thì bỏ thời gian tìm hiểu cho kỹ đã rồi hãy mua kẻo lại ôm hận tiền học phí. Chúc bác sớm tìm được chân lý :)).

Chỉnh sửa lần cuối:

phamhongson

Well-Known Member

Hàng bên trời tây mà bác bảo anh em trời ta cho ý kiến nghe lạ quá. Bác nghe thử rồi comment thì có lý hơn, biết đâu còn được thù lao của bản hãng và hãng biết đến cái 4rum này.

vinagoh

Well-Known Member

...............................
CÁC BROTHERS CHO EM HỎI THÊM SAO BỌN NÀY KO CHỈNH ĐC TREBLES VỚI MID VÀ BASS NHỈ ? THẤY CHÚNG NÓ BẢO HI END PHẢI THẾ... MÀ EM CHƯA HIỂU !

Chúc mừng Bác chủ có bộ dàn mới, nghe hợp lỗ tai mình là ok rồi. :)

Về vấn đề tại sao những Amp đời mới thường không có mạch chỉnh tone (Bass, Mid, Treble) thì mình có ý kiến như sau:

- Nếu làm thêm mạch này thì độ nhiểu trong amp sẻ tăng lên......nhưng mình nghỉ nsx dư sức làm được chống nhiểu cho trường hợp này.
- NSX cố ý không làm mạch chỉnh Tone, vì mạch chỉnh này có thể làm thay đổi đặc tính âm nhạc theo sở thích người nghe (vd: Bản nhạc nào thiếu bass thì tăng thêm tí......) ==> số lượng sản phảm bán ra giảm.

Về riêng mình sau 1 thời gian dùng amp kg có mạch chỉnh tone, nay quay sang dùng amp có mạch chỉnh tone. Bản nhạc nào thiếu thiếu hoặc dư dư thì tuỳ vào đó mà tăng tí hoặc giảm tí để hợp với lổ tai của mình. :))

Em có người nhà và bạn bè ở Pháp nên trước cũng có ý định làm em Advance Acoustic MAX-450 vì nó đẹp

Amplificateurs intégrés Advance MAX-450 sur Son-Vidéo.com

Nhưng sau khi tìm hiểu thấy bọn nó bảo chất âm sáng, thiếu nhạc tính (em hình dung giống như cái ampli Technics ngày xưa) ... và hay bị hỏng vặt, đặc biệt ở 2 kim đồng hồ (chết hoặc lệch), ở bên đấy hỏng vặt thì hãng nó thay ngay cho còn bên mình thì chắc chết.

Em của bác thuộc dòng cao cấp ko biết thế nào, nhưng vì có một giai đoạn tìm hiểu, đọc khá nhiều forum bên đấy (trước em đi học ở bên đấy cũng dài dài nên hiểu rõ tiếng, chứ ko phải google đâu) em có thể nói là ampli này ko được ưa chuộng bên đấy, ko như mấy hiệu Anh quốc, Mỹ hay Onyko và Pionner đâu ạ

hoanganhduytran

Active Member

Bộ này em thấy bày thì được, hoành tráng. Còn e nghĩ bác đã bỏ ra tầm tiền này thì có rất nhiều lựa chọn khác hay hơn, Đây ko phải là một sự lựa chọn khôn ngoan. Chỉ là ý kiến cá nhân, chia sẻ cùng bác

ToRuong

Bộ này em thấy bày thì được, hoành tráng. Còn e nghĩ bác đã bỏ ra tầm tiền này thì có rất nhiều lựa chọn khác hay hơn, Đây ko phải là một sự lựa chọn khôn ngoan. Chỉ là ý kiến cá nhân, chia sẻ cùng bác

Sao bác ko đề cử cho pác chủ 1 vài bộ để pác chủ tham khảo luôn ạ ?

audio&video

Active Member

ở việt nam chưa có hàng này để nghe thử trải nghiệm để tư vấn thêm cho bác! cái quan trọng khuyên bác nên nghe thử kỹ với từng thể loại nhạc bác thích hãy để đôi tai bác mách bảo?

ThanhtrangHTKT

Active Member

Đồ Hi-end tất cả đã chuẩn mực nên chỉ có nút power, selector và volume thôi! Còn hàng phổ thông thì có đủ nút chỉnh bass, treble, mid để người nghe có thể bóp méo cấu trúc âm thanh cho thoả thú tính của mình! :D
Khuyên chủ thớt là nên đưa đôi tai của mình đi nghe thử rồi xuống tiền! đừng nhìn vẻ ngoài hầm hố, PR quá thái của hãng rồi tiền mất mà ê lòng!

hoanganhduytran

Active Member

Theo e bác chủ ở bên đức các cửa hàng audio nhiều ko kể siết, có hàng trăm thương hiệu nổi tiếng để bác chủ tha hồ mà lựa chọn, bác chủ có thể tham khảo
Vienna Acoustics
Beethoven Concert Grand hoặc Proac D28 tầm giá cũng chỉ hơn quadral chút xíu thôi nhưng theo cá nhân e là vượt trội so với quadral. Quadra và AA chỗ e bán nhiều nhưng ít người chơi vì ko có gì ấn tượng.
Bác chủ có thể ghép với Accoustic Art hoặc musical fidelity cũng rất khá. Còn bên Đức sẵn có ASR Emitter có điều kiện bác chủ đầu tư luôn đảm bảo phê như con tê tê. E thấy một phương án ngon, bổ, rẻ nữa là Primaluna Dialogue premium chạy bóng KT120 chơi e proac d28 ra hết chất luôn, phải nói là rất rất hay ah.
Và lưu ý bác chủ là: tiền cho dây nguồn, interconect và cable loa cũng phải khá khá nữa ah

Chủ thớt đủ trình về ngôn ngữ thì vào đây tham khảo ý kiến này. Toàn các cao thủ của Đức và cùng điều kiện về địa bàn để cho bác tham khảo.

Chứ bác vác bộ hàng độc như thế này vào HDVietnam thì cũng như đi Bentley về Mù Cang Chải hỏi ý kiến xem có nên mua hay không. Chỉ một vài gia đình ở đó có điều kiện mua được Bentley nhưng họ không có thời gian để hầu chuyện bác đâu ;)

H 9999

Active Member

Chả cần phải là Hiend mới không chỉnh được bass treble, và ngược lại cũng vậy ^^
Vấn đề là đa số hàng bên trời Tây bọn kỹ sư thiết kế thường không muốn người sử dụng can thiệp vào bass/treble.Còn Nhật Bổn thì khác

Mà em nói bác đừng chửi, em thấy bộ này nó dài dại thế nào ấy. Giống design của ..... Em chả dám nói đâu
ờ bác nói cũng đúng em thấy nó dại dại thật ! nhưng em nghe thì thấy cũng ổn lắm bác ak...vì chưa nhiều kinh nghiệm mới bắt đầu chơi tập tọe theo đóm ăn tàn nên vào đây hỏi thăm và mong các anh em có kinh nghiêm chia sẻ ! cám ơn bác

bác mua bộ NEW . bộ kia sen về VN cho em nhé .bác toàn chơi hàng khủng quá .

bác ơi toàn hàng bình thường mà bác... bác hỏi bộ kia là bộ nào...bác máu bộ nào em ship cho bác luôn nào ! máu chửa ?

Em nhớ trong bài bác khoe bộ dàn của bác thì bác quả quyết với em là mấy cục này của QUADRAL mà, lần này thì bác đã ngộ ra em nó là ADVANCE ACOUSTICS rồi, tưởng bác vẫn cứ tưởng nó là của QUADRAL hehe.Hôm đó em với lão Kammi cãi nhau mãi vì cái vụ AA nó làm tại đâu nên em nhớ vụ này lắm.

Hai thương hiệu này em thấy bọn bên em nó oánh giá ko cao, vì sao thì em cũng ko rõ lắm nhưng hôm rồi em định bên một em tuner của AA chạy bóng đèn nhưng thấy mấy anh bạn cũng như mấy ông bán hàng nói là nó mất giá kinh hòang vì ko ai chơi nên em lại thôi, có cái biển đề giá để anh em tham khảo thì bác tung hỏa mù thế kia thì... Bác muốn đầu tư thì bỏ thời gian tìm hiểu cho kỹ đã rồi hãy mua kẻo lại ôm hận tiền học phí. Chúc bác sớm tìm được chân lý :)).

hì bác ! em mới chơi có biết gì đâu bác ơi ! theo bọn chuyên viên thì advance hãng mẹ của pháp nhưng giờ nó sản xuất có cả ở đức .... em nghe thì thực ra cũng ok với tầm tiền bác ak..... chỗ em thì quả thật nhiều hãng nhiều hàng kinh văn khủng...nhưng dân lao động nghèo bon em các cụ nói đúng...liệu cơm gắp mắm thôi.... còn có phải tung hỏa mù đâu bác ơi có giá mà...em post cả giá lên bên topic BÔ DÀN XEM PHIM 3 D VÀ NGHE NHẠC, HÁT KARAOKE CỦA NHÀ NGHÈO TAI ĐỨC ĐÓ BÁC... CÓ PHẢI HỎA MÙ HỎA MIẾC GÌ ĐÂU...LÊN ĐÂY CHƠI A EM THAM KHẢO CHIA SẺ THÊM HIỂU BIẾT LÀ TỐT MÀ ! XEM GÍA CHÍNH HÃNG CHÍNH GỐC NÓ BÁN VÀ Ở CÁC THỊ TRƯỜNG KHÁC THẾ NÀO ....EM CHẢ CÓ Ý GIẤU GIẾM HAY LÀ HÀNG MÌNH RẺ TIỀN TOÀN TÂNG BỐC LÊN ĐÂU ! CHÍNH VÌ CÁI TÍNH NGAY THẲNG VÀ BỘC TRỰC CỦA EM CŨNG ĐÃ CÓ 1 SỐ BÁC BÁN HÀNG Ở DIỄN ĐÀN NÀY HAY NHÂN VIỆN Ở CÁC CỬA HÀNG TRONG DIỄN ĐÀN NÀY PHẬT Ý..... VÌ EM HAY ĐƯA GIÁ CHÍNH THỨC VÀ CHẾ ĐỘ DỊCH VỤ BẢO HÀNH..V.V.... CỦA CÁC SẢN PHẨM TẠI ĐÂY CHO A E SO SÁNH ! TIỆN ĐÂY EM NÓI LUÔN NHÉ ....NẾU CÓ BÁC NÀO THẤY K HÀI LÒNG VÀ KHÓ CHỊU CHO EM THÀNH THẬT XIN LỖI NHÉ......
THƯƠNG HIỆU QUADRAL thì ở đây nếu nói về các dòng loa AURUM montan hay TITAN thì nó là cao cấp rồi bác...còn ở đâu đó em k biết !
Hàng bên trời tây mà bác bảo anh em trời ta cho ý kiến nghe lạ quá. Bác nghe thử rồi comment thì có lý hơn, biết đâu còn được thù lao của bản hãng và hãng biết đến cái 4rum này.

hì bác ! vì em đã từng nghe có một số bác nói ở nhiều chỗ bán mấy dòng này mà...tưởng a e đã đang dùng hay đang bán thì lên đây em học hỏi mong đc các bác cùng anh em chia sẻ mặt ưu và nhược của chúng thôi... em thì em nghe nhiều bộ này thấy cũng ổn với tầm tiền..chỉ có điều là em giờ mới bắt đầu tập tọe chơi còn chưa có kinh nghiệm ! rất mong đc sự chia sẻ từ các anh em ! còn em k cần đến thù lao ở đâu cả ! có phải quảng cáo này nọ đâu bác...em thấy kết thì múc thôi...muốn đc chia sẻ các mặt ưu và nhược của sản phẩm...vì bên em có vô vàn các thương hiệu khác.... nếu thấy k ổn thì trước khi ra tay em có thể dừng lại và chọn sản phẩm khác mà bác ! chứ có phải đi quảng cáo đâu mà bác lại đề cập đến thù lao và sự nổi tiếng của diễn đàn này !

bác có thể nói rõ hơn mặt ưu và nhược của các em nó ko ak ?

Đồ Hi-end tất cả đã chuẩn mực nên chỉ có nút power, selector và volume thôi! Còn hàng phổ thông thì có đủ nút chỉnh bass, treble, mid để người nghe có thể bóp méo cấu trúc âm thanh cho thoả thú tính của mình! :D
Khuyên chủ thớt là nên đưa đôi tai của mình đi nghe thử rồi xuống tiền! đừng nhìn vẻ ngoài hầm hố, PR quá thái của hãng rồi tiền mất mà ê lòng!
em nghe nhiều lần rồi bác...nghe thì cũng ok với tầm tiền ! em muốn đc chia sẻ thêm nhiều kinh nghiệm từ anh em ở đây thôi..chứ bọn bán hàng em chả bao giờ nghe....với lại bên này bảo hành 5 với 10 năm ...dùng k ưng 2 tuần đem trả k bị mất tiền...... !
Theo e bác chủ ở bên đức các cửa hàng audio nhiều ko kể siết, có hàng trăm thương hiệu nổi tiếng để bác chủ tha hồ mà lựa chọn, bác chủ có thể tham khảo
Vienna Acoustics
Beethoven Concert Grand hoặc Proac D28 tầm giá cũng chỉ hơn quadral chút xíu thôi nhưng theo cá nhân e là vượt trội so với quadral. Quadra và AA chỗ e bán nhiều nhưng ít người chơi vì ko có gì ấn tượng.
Bác chủ có thể ghép với Accoustic Art hoặc musical fidelity cũng rất khá. Còn bên Đức sẵn có ASR Emitter có điều kiện bác chủ đầu tư luôn đảm bảo phê như con tê tê. E thấy một phương án ngon, bổ, rẻ nữa là Primaluna Dialogue premium chạy bóng KT120 chơi e proac d28 ra hết chất luôn, phải nói là rất rất hay ah.
Và lưu ý bác chủ là: tiền cho dây nguồn, interconect và cable loa cũng phải khá khá nữa ah
cám ơn bác đã chia sẻ ! đúng là ở đây thì như lạc vào ma trận...có hàng trăm loại sản phẩm với các loại chất lượng và giá cả khác nhau ! em cũng chưa chơi bao giờ và bây giờ muốn bắt đầu tham khảo và tập tọe thôi ! nên mới muốn đc cùng a e chia sẻ và học hỏi các bác ! mong đc các bác chia sẻ thêm !
với lai tầm tiền em cũng có hạn ! dân lao động nghèo mà bác nên cứ phải liệu cơm gắp mắm sao cho số tiền ít ỏi của mình bỏ ra nó hiệu quả..chứ ôm cục tức thì mệt ! em thì em máu bộ dưới này hơn nhưng giá nó cao quá nên em k chịu nổi ! cả bộ cả dây dợ cũng gần 3 chục ngàn euro cả gần tỷ bạc cụ hồ còn gì bác ! bọn em dân lao động k dám múc

sợi cáp loa innakustik ls 1203 nó bán cũng 1049 euro cho sợi 3 mét rồi !
------------------------------
hay là múc bộ MARRANT này nhỉ các đại ca... bộ marrant này thì cả dây vào cũng 15 ngàn euro thôi !

các đại ca cho em xin ưu nhược điểm của các em nó với ak !

ngdhieu

Well-Known Member

Bác thích đồ hoành tráng thì cái bộ xanh đen kia chắc hợp.

Cá nhân em thì thích hàng gọn ghẽ xinh xắn nên em sẽ chọn Marantz.

H 9999

Active Member

Bác thích đồ hoành tráng thì cái bộ xanh đen kia chắc hợp.

Cá nhân em thì thích hàng gọn ghẽ xinh xắn nên em sẽ chọn Marantz.

bộ marant thì ko có pre amp..chăc lai phải thêm thắt...em nghe nói có bác bảo chạy qua pre amp nghe hay hơn phải ko bác ? công suất thì bộ xanh đen kia gấu hơn nó 500 w 1 cục ! còn marant kia thì có hơn trăm w 1 cửa thôi bác... nhưng nói thật ở nhà cũng chả bao giờ dám mở to...bộ YAMAHA của em cũng mới chỉ dám mở volume đến 1 nửa hoặc trên nửa tí mà đã cánh tủ cốc chén kêu phè phè

Bên trên