Em cần tư vấn cho dàn âm thanh 5.1 với Set top box

peidemeng

Em xin Mod cho mở thớt này vài ngày ạ ( em đã search nhưng không thấy có thớt nào nói về vấn đề mà em đang quan tâm ạ)
Em vừa lắp truyền hình ITV của Viettel, em dùng TV Led Tổ shư bà :D, và dàn ầm thanh 5.1 Sam Sung THZ215
Vậy các bác tư vấn giúp em xem có kết nối giữa 3 thiết bị: dàn âm thanh 5.1 với Thiết bị Set top box và Tivi để có âm thanh 5.1 khi xem phim cũng như nghe nhạc được không ạ
Em xin chân thanh cảm ơn trước ạ.

minhhuub

Active Member
Ðề: Em cần tư vấn cho dàn âm thanh 5.1 với Set top box

Âm thanh 5.1 là do nguồn phát, và theo chuẩn đoán của mình thì chưa có kênh nào 5.1:)) phim thì chưa rõ

dhpaul

Well-Known Member

Cho đến giờ phút này chưa có nhà đài nào phát các kênh HD có âm thanh 5.1, thế nên để nghe được 5.1 trên dàn âm thanh với các kênh HDTV hiện tại là chưa được. Còn khi nào có thì chỉ có thể... chờ =))
Tốt nhất bác cứ thủ sẵn một sợi cáp quang, cắm từ STB vào dàn âm thanh để sẵn sàng cho 5.1 trong tương lai :-" Thông thường thì bác cắm cáp quang vào cổng optical của cả STB lẫn dàn âm thanh.

peidemeng

Cho đến giờ phút này chưa có nhà đài nào phát các kênh HD có âm thanh 5.1, thế nên để nghe được 5.1 trên dàn âm thanh với các kênh HDTV hiện tại là chưa được. Còn khi nào có thì chỉ có thể... chờ =))
Tốt nhất bác cứ thủ sẵn một sợi cáp quang, cắm từ STB vào dàn âm thanh để sẵn sàng cho 5.1 trong tương lai :-" Thông thường thì bác cắm cáp quang vào cổng optical của cả STB lẫn dàn âm thanh.
Giờ thì em đã hiểu ra mọi vấn đề em thắc mắc rồi ạ, cảm ơn các bác.
Mod move thớt này giúp em nha. Em cảm ơn :D

Bên trên