em chỉ có mỗi niềm đam mê thôi

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

như em đã nói, ngoài niềm đam mê âm nhạc và chút kiến thức nho nhỏ về điện tử. receiver sony vừa cũ vừa hỏng (nhặt được ngoài bãi rác thành phố, em nhặt về rồi tự sửa) đôi loa toàn dải em cũng gỡ từ một loa cũ (cũng cùng chỗ với cái receiver). nhà chật quá nên em kết hợp với cái kệ tv. nhét thêm 2 cái lõi gối vào phía trong. thế là xong. rất tiếc do quá trình chế tác hoàn toàn mang tính ngẫu hứng và chỉ diễn ra trong 2h nên em không nghĩ gì tới việc chụp ảnh.
trong đêm thanh vắng + ánh nến bập bùng, em nó cất giọng nghe thấu tim gan lắm các bác ạ
chỉ có mỗi cái sub điện sony em mua ngoài chợ đồ cũ, tính ra tiền Việt nam cũng khoảng 120k.\:D/\:D/\:D/ với em vậy là cũng tạm đủ. khi nào chán em chế bộ mới. các bác sếp ở trên nếu thấy bộ âm thanh của em tệ quá thì cứ mắng, nhưng đừng band nick để em còn down nhạc cải lương trên diễn đàn nhé.

tình hình có tí biến chuyển các bác ạ. em có tí tin vui nhưng cũng có chút tin hơi buồn. số là hôm nọ em mới có tẹo điều kiện kinh tế, vội đi kiếm một em LED 46" về cho bằng chúng bạn bè. được cái là chế độ mua hàng bên này cũng hay, trong 30 ngày thì có quyền đổi cái mới (giống cái cũ hoặc khác) mà chẳng cần lý do gì. không bỏ qua sự hào hào phóng đó, trong 5 ngày em có cơ hội vác về 3 cái TV. cái đầu tiên là THOMSON, nó thuộc thế hệ SmartTV nhưng không có 3D, màu sắc tạm ổn nhưng cái phần mềm không hợp, chính xác là lỗi phần âm thanh. khi chuyển từ stereo sang mono thì ok nhưng không chuyển ngược lại thì không được, thiết kế cực mỏng và rất nam tính. 3 hôm sau em đổi sang cái SAMSUNG, chẳng phải SmartTV và cũng chẳng có 3D gì cả. hình ảnh đẹp như dòng cao cấp nhưng thiết kế xấu tệ và đọc ổ HDD 2T chậm quá, sáng hôm sau em trả về nhà sản xuất luôn. giờ em lấy con SmartTV TOSHIBA 46", đèn nền LED 3D FullHD, em khá ưng ý với hầu hết mọi thứ nó có. chỉ tiếc là không xem phim có phụ đề trực tiếp từ ổ HDD được, nó không hỗ trợ UTF8 thì phải. và, tin hơi buồn của em là mặc dù đã tậu được Trâu nhưng em vẫn thiếu cái dây buộc mũi. con TOSHIBA này em mua tầm 15M việtnamđồng nhưng cái kính giá khoảng 1,5M thì em không mua nổi, vì thế cái 3D em chưa có dịp trải nghiệm. hẹn các bác khi nào mua được kính thì em chụp ảnh bộ giải trí của em.
cảm ơn các bác đã quan tâm !

Chỉnh sửa lần cuối:

25hanthuyen

Active Member
Ðề: em chỉ có mỗi niềm đam mê thôi

Mỗi đam mê của bạn mình thấy rồi. tiếc là có mỗi cái ảnh để xem. thêm ảnh đi bác nếu có ảnh lúc DIY cái 2 loa thì bài sẽ hay hơn.

Quá độc đáo, mình chưa bao giờ thấy một hệ thống âm thanh đúng nghĩa đen "all in one" như vậy!
Rất thích sự sáng tạo và DIY của bác!

H 9999

Active Member

diy cũng hay...mà hình như cái kệ của IKEA thì phải :|

kingque

Đam mê có thể giúp ta làm những việc không giống ai =P~

Trong đêm thanh vắng + ánh nến bập bùng nghe nhạc cải lương hả bác? Em nghe sao giống film Thái quá, đùa chút bác đừng giận :p

kangu

Thêm cái TV full HD , đèn nháy vào nữa :-?

cũng tại vì tình hình kinh kế tuột dốc thê thảm quá nên em cũng đành phát huy vốn tự có để giảm chi tiêu thấp nhất có thể. em cũng mới chuyển nhà nên còn thiếu thốn đủ thứ. nhưng vì độc thân nên chẳng có gì "giải trí" ngoài âm nhạc.:p đành chế tạm bộ này giải cơn khát các bác ạ.

nabinh

Member

Bác chủ chịu khó thiệt, em cũng hay DIY lắm, mà bác chủ lượm rec với loa ở đâu thế bác chỉ em lượm với, hi hi hi

quá độc đáo bác ạ. lại gọn gàng nữa chứ.

nếu đc thì e thấy bác làm lại 2 cái loa + trả lai hiện trạng ban đầu cho cái kệ tivi thì ỗn hơn :-?

tuan_ipad2

Well-Known Member

Bác chủ dùng amli giống em, có niềm đam mê là có tất cả mà bác

nếu đc thì e thấy bác làm lại 2 cái loa + trả lai hiện trạng ban đầu cho cái kệ tivi thì ỗn hơn :-?
vâng em cũng tính sẽ phục chế lại nguyên hiện trạng cho cặp toàn dải này nhưng vẫn đang trong giai đoạn lý thuyết thôi bác. còn cái kệ tv thì em thấy cũng không quan trọng lắm, em đang ở quê hương của IKEA mà :D

Bãi rác bác chủ nhặt chắc bên nước ngoài hả ?
vâng. em đang ở Thụy Điển bác ạ.

Bác chủ dùng amli giống em, có niềm đam mê là có tất cả mà bác
vậy sao. hay quá. cái của em bị mất cái nút chỉnh volume nên mượn tạm cái nút của NANOMAX. mạch chỉnh volume bị gãy mất nên có lẽ vì thế mà người chủ cũ phũ phàng vứt em nó đi. thương quá em mang về phẫu thuật lại, giờ em nó gào thét tốt lắm bác ạ.

Bên trên