Em đổi Receiver các bác tư vấn giúp nên chọn Pioneer SC-LX86 hay Rotel RSX-1562

vozhanoi

Năm nay kinh tế khủng hoảng, công ty sắp phá sản nên suốt cả năm trời em không mua sắm thêm được thứ gì. Sang tháng ông anh định lấy lại con Denon 4310 + Pow Rotel 1582 + tiền trợ cấp thất nghiệp của em, em có khoản tầm trên dưới 60 củ nên dự kiến sắm Rec mới cơ cấu lại bộ HT cho gọn.
Trong tầm ngắm của em có Pioneer LX86 và Rotel RSX1562 em vẫn ghép với bộ B&W 683 , cen HTM61, sur 685, sur back 686, sub 610
Vì 2 con đời mới này đều có những chức năng công nghệ mới nằm ngoài hiểu biết của em nên nhờ các bác giúp em show được ưu nhược điểm để em chốt sổ lần này không phải đóng học phí trời ơi nữa ;;)
Cám ơn các bác @};-

nghia303

Well-Known Member
Ðề: Em đổi Receiver các bác tư vấn giúp nên chọn Pioneer SC-LX86 hay Rotel RSX-1562

Nếu bác thích sự mềm mại thì chọn pioneer còn thích sự mạnh mẽ thì nên chọn Rotel đi ạ !!

LVT1974

Member
Ðề: Em đổi Receiver các bác tư vấn giúp nên chọn Pioneer SC-LX86 hay Rotel RSX-1562

Về giá thì chắc XMC-1 + XPA-2 + XPA-5 hơn xa Rotel & Pioneer. Nếu chỉ XMC-1 + XPA-5 thì chắc same.
Về chất thì chưa biết thế nào khi XMC-1 chưa launched !

ktypro

Active Member

Rotel RSX1562 đi,xem phim âm mạnh mới hay.

JESSIEBO

Active Member
Theo em , bác chơi hẳn bộ AUDIOLAB 7.1 8200AP + 8200X7, Pre Pow 7.1 chơi hay hơn hẳn Rotel 1562, chất âm "ăn đứt" Pioneer LX 86... Bộ này đoạt giải BEST BUY của HOME CINEMA CHOICE 2012 đó bác....

News

Nhìn_Nghe

Active Member

Bác nên mua 1.5 cây vàng
Kt khủng hoảng ko nên đổi chác mua sắm gì hết, kể cả dư dả, còn nhiều rủi ro bất ổn phía trước lắm

Về giá thì chắc XMC-1 + XPA-2 + XPA-5 hơn xa Rotel & Pioneer. Nếu chỉ XMC-1 + XPA-5 thì chắc same.
Về chất thì chưa biết thế nào khi XMC-1 chưa launched !

Bác ghép 4310 với xpa-5 có hay hơn nhiều không bác? Có hợp với 683 không bác?

LVT1974

Member

Bác ghép 4310 với xpa-5 có hay hơn nhiều không bác? Có hợp với 683 không bác?

XPA-5 kéo tốt dàn 5.1 của mình và hay hơn nhiều khi đánh Bi-amp bằng AVR-4310, do CS của XPA-5 dư dả nên độ động cao và mình thưởng thức được nhiều âm thanh chưa từng nghe được so với khi kéo bằng AVR-4310 (cùng một source).

Mình khai thác hết 5 kênh của XPA-5 và dùng AVR-4310 làm DAC và Pre, phần Power của receiver cho đi nghỉ dưỡng :))

Thưởng thức Thúy Nga, Asia, ... 5.1 Dolby Digital và Dolby True HD (Asia 70) rất sướng.

Eugene

Member

bác Nghĩa BH đang đánh B&W Diamond với Emotiva đó,bác xem và có thể xin phép bác ấy qua nghe tham khảo.

vozhanoi

Cám ơn các bác, toàn là các lựa chọn hấp dẫn chẹp chẹp ;;)

Bên trên