Em dùng laptop nối tới TV để em HD

cucgach2

Em đang xài laptop Dell XPS M1330 CPU Core 2 Duo T7500 cache 4mb L2, bus 800mhz thì phải. Ram 2gb 667, Graphic Card Nvidia 8400 GS. Cắm vô TV Sharp 40LE820m full HD, 100/120hz công nghệ Motion Plus gì gì đó. Lưu ý là em đã chuyển sang chế độ chạy single, tức là TV lên nhưng màn laptop tắt.

Kết quả là TV nhận độ phân giải đúng 1080, nhưng chỉ được 60Hz. Trong khi TV có công nghệ 100/120hz. Vậy là do Graphic card hay do TV nhỉ? Các HD Player xuất ra TV được bao nhiêu hz hả các bác?

Nhờ các bác tư vấn để em còn biết đường thay laptop hoặc TV xem cho sướng

DJlehuy123

Ðề: Em dùng laptop nối tới TV để em HD

Cũng bị hiện tượng giống bác.có ai vào giúp với............

hangphuoctru

Well-Known Member

Còn mình nối laptop với TV LCD xem HD thì bị mất hình cả 4 phía. Có ai bị ko?

Các bác hiểu lầm rồi . Trên cơ bản thì có thể hiểu đại khái như sau :

Hz trên tivi : là tượng trưng cho số dòng quét ảnh , mục đích của nó làm cho hình ảnh khi chuyển động nhanh thì trở nên mượt mà hơn ( tránh tình trạng bóng ma .... ) . Khi nhận được tín hiệu ( từ nguồn phát bất kì HDP , PC , Game Xbox ... PS3 .... ) thì chíp hay nói chung là tivi sẽ làm phương pháp toán nội suy để nhân đôi ( hoặc chèn thêm ảnh vào ) tần số gốc 60 hz

Còn các bác Sét Trên Laptop chọn độ phân giải : 1920*1080p/60 hz thì tất nhiên tivi cũng chỉ nhận được 60 hz mà thôi ... Cùng với trên đầu HD Player cũng vậy .

Thông số HZ trên tivi càng cao thì tượng trưng cho số dòng quét hình càng cao => Khi xem đá banh hoặc các cảnh phim hành động ..... ít thấy hiện tượng bị nhòe hoặc bóng ma mà thôi .

Bác lên google search chữ tại sao phải mua tivi 100 hz Hdvietnam rồi vô đó đọc tham khảo . Thân

Còn mình nối laptop với TV LCD xem HD thì bị mất hình cả 4 phía. Có ai bị ko?

1/ Bác phải xác định tivi của bác có độ phân giải là bao nhiêu ... Thì tốt nhất bác nên đưa độ phân giải của Laptop về đúng độ phân giải của tivi

2 / Bác mở quyển Cataloge của Tivi ra tới phần Kết nối với thiết bị PC . Sau đó bác vọc theo cách mà họ hướng dẫn .

Nếu thấy có ích thì thnx em 1 phát nhé :))

danglam

Khi kết nối Lapptop với TV nếu bạn chỉ sử dụng màn hình TV thôi thì sẽ ra 100HZ còn nếu dùng cả 2 màn hình thì đương nhiên không có.

Bên trên