[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

hunhun

Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Mình xài atv1200 bản 4.1.2 có cắm 3G cấu hình apn viettel rồi mà không làm sao kết nối mạng đuợc, mình xài usb 3G MF190 và E1550. Ai xài rồi huớng dẫn sử dụng dùm nhé. Cảm ơn nhiều.

buocchanleloi

Mình xài atv1200 bản 4.1.2 có cắm 3G cấu hình apn viettel rồi mà không làm sao kết nối mạng đuợc, mình xài usb 3G MF190 và E1550. Ai xài rồi huớng dẫn sử dụng dùm nhé. Cảm ơn nhiều.
Cắm Dcom Viettel vào có thấy hiển thị sóng 3G lên không bạn?

dangdtbk

Member

Chắc bác dùng usb của nhà mạng bị khóa nên nó không nhận. Chứ em cắm e1550 huawei vào nhận bình thường không cần cài gì cả

tml3nr

Moderator

Lâu quá em kéo thít này lên.

Từ hôm up lên 4.2.2 20140519 chạy ngon quá, em lọ mọ thử Thúy Nga Bluray xem thế nào, extract ISO ra folder, chép vào ổ cứng USB 1TB, Media Player stock của ATV hiểu được cấu trúc bluray folder, khi open nó hỏi mình play direct hay open folder. Load rất nhanh nhẹn, hình đẹp mê ly :x

MX Player không hiểu cấu trúc bluray, chỉ có thể open file .m2ts trực tiếp. Có cái lạ là nếu so sánh chất lượng hình ảnh giữa MXP và Player stock, khi play các loại dịnh dạng MP4, MKV, AVC không thấy chênh lệch nhiều, nhưng khi play .m2ts khác biệt rất rõ, Player stock được 10 thì MXP chỉ được 6-7 phần.

Em vẫn còn bức xúc vụ mount folder share từ PC vô hệ thống, cao thủ nào biết xin giúp dùm ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

MTTV

Active Member

Lâu quá em kéo thít này lên.

Từ hôm up lên 4.2.2 20140519 chạy ngon quá, em lọ mọ thử Thúy Nga Bluray xem thế nào, extract ISO ra folder, chép vào ổ cứng USB 1TB, Media Player stock của ATV hiểu được cấu trúc bluray folder, khi open nó hỏi mình play direct hay open folder. Load rất nhanh nhẹn, hình đẹp mê ly :x

MX Player không hiểu cấu trúc bluray, chỉ có thể open file .m2ts trực tiếp. Có cái lạ là nếu so sánh chất lượng hình ảnh giữa MXP và Player stock, khi play các loại dịnh dạng MP4, MKV, AVC không thấy chênh lệch nhiều, nhưng khi play .m2ts khác biệt rất rõ, Player stock được 10 thì MXP chỉ được 6-7 phần.

Em vẫn còn bức xúc vụ mount folder share từ PC vô hệ thống, cao thủ nào biết xin giúp dùm ạ.
Bác up bản nào thế ? cho em xin cái link down với. thanks bác

s6xkul

Member

Hi các bác, e đang dùng bản fw 13-05-2014 thì phát hiện không coi đc HDViet (mở film ra ngồi ngó mặc dù VNPT cáp quang 12m chạy phà pháy các ứng dụng khác), và FPTplay thì mở film coi được nhưng hình bị nháy nháy bóng ma liên tục trong lúc xem gây hoang mang và buốn lôn( em không có bỏ dấu nha các bác). Xin bác nào có ý hay giúp em với và sẵn chỉ giúp em áp nào coi film HD free ngoài 2 ứng dụng em vừa trình bày. Xin hết ạ.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Hi các bác, e đang dùng bản fw 13-05-2014 thì phát hiện không coi đc HDViet (mở film ra ngồi ngó mặc dù VNPT cáp quang 12m chạy phà pháy các ứng dụng khác), và FPTplay thì mở film coi được nhưng hình bị nháy nháy bóng ma liên tục trong lúc xem gây hoang mang và buốn lôn( em không có bỏ dấu nha các bác). Xin bác nào có ý hay giúp em với và sẵn chỉ giúp em áp nào coi film HD free ngoài 2 ứng dụng em vừa trình bày. Xin hết ạ.

Hayhay tv thẳng tiến đi bác, tình trạng bác gặp phải có lẽ do server HDviet, còn FPT play đó là lỗi chung rồi, trên smartphone thì okay

mazka9x

Member
~ Em theo dõi box android bõ này từ lâu , Và em mong đợi 1 bài review chi tiết cũng như đánh giá khách quan về ATV1800 cuả bác Tiến cũng như bác thaovip như hồi ATV1200 quá
~ Đọc mấy bài ở trong box này của các bác Thương nhân em nghĩ lên đề thêm 2 chữ QC quá . Chờ lắm sự tâm huyết của các bác ^_^

khuonghai78

Mọi người cho mình xin cái ứng dụng để xem full màn hình với . mình xem phim trên youtube không full màn hình. thanks trước

Bạn vào ch play tải youtube for tv bản này xem full
màn.hd cực kì mượt.

van_quang_long

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Hi,
Vậy hiện tại bác kiểm tra giúp là đang xài ở bản gì nhỉ? ATV1200 cũng có bản mới 4.2.2 rồi, nhưng các bác tự up rất dễ bị brick, còn bản 4.1 ổn định mới nhất là bản everbest.
Bác thử up về bản này nhé: firmware everbest
mình update bi brick rồi bác có cách nào giúp với, trước mình mua của bác ah huhu

oldfriend

Moderator
~ Em theo dõi box android bõ này từ lâu , Và em mong đợi 1 bài review chi tiết cũng như đánh giá khách quan về ATV1800 cuả bác Tiến cũng như bác thaovip như hồi ATV1200 quá
~ Đọc mấy bài ở trong box này của các bác Thương nhân em nghĩ lên đề thêm 2 chữ QC quá . Chờ lắm sự tâm huyết của các bác ^_^

Review làm gì khi lượng dune thần thánh và antifan luôn chực chờ lượn lờ khắp hang cùng ngõ hẻm =))

Không hiểu sao con ATV1200 của mình Up bản Rom nào cũng bị hiện tượng khi OFF bằng Khiển, đèn báo nó cứ nhảy hoài lúc thì ĐỎ lúc lại XANH ? Để cả qua đêm hôm sau ngủ dậy vẫn bị, không cách nào khắc phục được. Ai có cách xử lý nào giúp mình với. Thanks !

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Không hiểu sao con ATV1200 của mình Up bản Rom nào cũng bị hiện tượng khi OFF bằng Khiển, đèn báo nó cứ nhảy hoài lúc thì ĐỎ lúc lại XANH ? Để cả qua đêm hôm sau ngủ dậy vẫn bị, không cách nào khắc phục được. Ai có cách xử lý nào giúp mình với. Thanks !

Bác gặp ca khó nhằn nhỉ, mình up nó vài lần ơn trời là chả bị gì cả;)

m đang dùng e này.m tắt bằng điều khiên k được,toàn rút nguồn.ai biết cách xử lý k?

Bên trên