[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

nnk2007

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

xin các bác hướng dẫn giúp em cách xóa (gỡ bỏ) những phần chương trình (app) ko thich trên atv 1200 vói ạ.

aabinh99

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

xin các bác hướng dẫn giúp em cách xóa (gỡ bỏ) những phần chương trình (app) ko thich trên atv 1200 vói ạ.

trong phần setting/apps bác vào đó remove các ứng dụng k cần thiết đi,
atv1200 là root rồi nên remove đc mà.

Tiện đây có bác nào biết cách cài phần mềm mặc định chuyển vào thẻ nhớ ngoài không ah?

vuong1987

Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

em có bộ dàn gồm:
tv sony 42w674a
dàn âm thanh bdv e490
android box itv1600e
các bác chỉ em cách kết nối để ra âm thanh dts 5.1 với

anhxtanh1488

em có bộ dàn gồm:
tv sony 42w674a
dàn âm thanh bdv e490
android box itv1600e
các bác chỉ em cách kết nối để ra âm thanh dts 5.1 với

con ITV1600E này passthrough trực tiếp mà.
bác vào setting mở passthrough lên và chuyển sang chế độ âm thanh Audio_HDMI hoặc Audio_SPDIF là đc thôi

baothoa

Member

Không hiểu sao con ATV1200 của mình Up bản Rom nào cũng bị hiện tượng khi OFF bằng Khiển, đèn báo nó cứ nhảy hoài lúc thì ĐỎ lúc lại XANH ? Để cả qua đêm hôm sau ngủ dậy vẫn bị, không cách nào khắc phục được. Ai có cách xử lý nào giúp mình với. Thanks !
Cũng bị tình trạng như của bạn, đã up lên ROM 4.2 rồi mà cũng còn bị lỗi tắt bằng remote (trước 4.1 cũng thế)
Tình trạng 50/50 đèn báo đỏ/xanh
Đỏ thì OK, xem như box đã tắt
Xanh thì box còn chạy, đĩa cứng gắn vào cổng USB còn đèn, vẫn quay... nói chung vẫn còn chạy
Có bạn nào giải quyết được việc này chưa vậy?

Câu hỏi lâu năm xin hỏi lại các bác....là tình hình đã có cách nào để dùng dt android điều khiển mấy game đua xe trên atv1200 chưa ạt.

AKmigo

Em mới mua lại của 1 bác con ATV1200, đang học hỏi sử dụng. Nhờ các bác hướng dẫn up rom mới (hiện tại đang chạy 4.1) và cái các addon. Em mới test sơ thấy xem phim trên hayhayHD và HDviet chạy bị lag quá, hay phải xem trên addon bên trong XBMC? Hay phải cài đặt cấu hình thiết bị thế nào? Chắc em mang ra cửa hàng nào đó nhờ cài đặt lại toàn bộ rồi mang về gắn vào sài thôi.8-|

thaovjp89

Well-Known Member

Em mới mua lại của 1 bác con ATV1200, đang học hỏi sử dụng. Nhờ các bác hướng dẫn up rom mới (hiện tại đang chạy 4.1) và cái các addon. Em mới test sơ thấy xem phim trên hayhayHD và HDviet chạy bị lag quá, hay phải xem trên addon bên trong XBMC? Hay phải cài đặt cấu hình thiết bị thế nào? Chắc em mang ra cửa hàng nào đó nhờ cài đặt lại toàn bộ rồi mang về gắn vào sài thôi.8-|

A làm theo hướng dẫn update Rom 4.2 là ổn ngay thôi.

AKmigo

Ah, con này lúc chạy offline, xem phim từ ổ cứng cũng bị lag mặc dù chỉ là phim 720 thôi. Do nhu cầu không nhiều, không chơi game nặng, chỉ xem phim nghe nhạc nên quyết định lấy em này. Giờ thấy chạy bị lag nên hơi bực mình. Hy vọng chỉ là lỗi phần mềm.

thaovjp89

Well-Known Member

Ah, con này lúc chạy offline, xem phim từ ổ cứng cũng bị lag mặc dù chỉ là phim 720 thôi. Do nhu cầu không nhiều, không chơi game nặng, chỉ xem phim nghe nhạc nên quyết định lấy em này. Giờ thấy chạy bị lag nên hơi bực mình. Hy vọng chỉ là lỗi phần mềm.

Ổ cứng mà bị vậy rất có thể do thiếu nguồn, ổ này có nguồn riêng hay không ?
Nếu ổ chứa nhiều file a nên để cho máy load hết dữ liệu từ ổ rồi hãy Play nhé

tiendatchem

Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Mygica ra phiên bản đặc biệt ATV1200 và ATV1800 xem truyền hình Việt Nam hơn 200 kênh SD, HD nhé. Bác mua hàng chính hãng mới có phần mềm này được. Mạng 2M xài ngon.

Thế bản ATV1200 thường mua tại thegioiandoid có được cài free ko bác ?:D

Em có một file fim .mkv, có cách nào khi mình chọn đến fim đó thì nó hiện thông tin fim lên ko vậy các bạn, thanks

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Em có một file fim .mkv, có cách nào khi mình chọn đến fim đó thì nó hiện thông tin fim lên ko vậy các bạn, thanks

Mkv thì chịu rồi nếu đầy đủ thư viện có ảnh Poster thì bác dùng qua XBMC thôi. Mà bác đang dùng con nào vậy. ATV 520 hay 1200. Đang có chương trình giảm giá này bác, zing về chơi tết đi bác :)

Mình có một file .jpg đặt cùng tên với file mkv luôn rồi, chơi bằng XMBC, khi chọn toi file mkv ko thấy hiện cái file poster .jpg đó len, giúp mình với thanks

robinsonk

Member
Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

các pác cho hỏi có biết cách addnon youtube vào xbmc k?

tienusd

Nhờ các bác giúp cho, ATV1200 của em đang có lỗi sau:
- Từ khi update app HDviet mới thì hầu như ko xem được phim, Bấm vào nút !> (play) thì có phim bấm khoảng chục cái thì được, còn hầu như ko được?
-Hayhaytv chỉ xem được qua wifi, ko có cách nào kết nối trực tiếp xem được à? Cứ phải đỏi qua đỏi lại ngại quá!

Thanks các bác!

Bên trên