Fan's Plasma Panasonic!!!

cottu

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

em có con 50 bị sọc màn hình cũng có ý tưởng như bác gacon_vn

nhatkhang

Member

Tình hình là tìm khắp siêu thị điện máy mà không đâu còn bán màn hình plasma, các bác trên đây có nhượng lại thì cho em hay nhé, cảm ơn các bác rất nhiều, em ở HCM nhé các bác: 0937.133.881

Chỉnh sửa lần cuối:

phamhongson

Well-Known Member

Tình hình là tìm khắp siêu thị điện máy mà không đâu còn bán màn hình plasma, các bác trên đây có nhượng lại thì cho em hay nhé, cảm ơn các bác rất nhiều: 0937.133.881

Bác dũng cảm thật. Tuy nhiên bác nói là tìm khắp các siêu thị điện máy không thấy thì quả là phục bác. Trên mediamart hay dienmaycholon còn đầy hang của Pana, Samsung.

ngdhieu

Well-Known Member

Tình hình là tìm khắp siêu thị điện máy mà không đâu còn bán màn hình plasma, các bác trên đây có nhượng lại thì cho em hay nhé, cảm ơn các bác rất nhiều: 0937.133.881

Siêu thị thì khả năng hết hàng là rất cao.
Tuy nhiên vẫn còn 1 lượng hàng tồn kha khá ở các công ty bán đồ điện máy.
Bác cứ vào Vật Giá mà tìm, thế nào cũng có.

nhatkhang

Member

Bác dũng cảm thật. Tuy nhiên bác nói là tìm khắp các siêu thị điện máy không thấy thì quả là phục bác. Trên mediamart hay dienmaycholon còn đầy hang của Pana, Samsung.

Xem film trên màn plasma quen rồi bác ạ giờ xem trên màn led màu đen nó không được như plasma nên ngứa ngáy khó chịu lắm, nhiều siêu thị vẫn để nhưng gọi điện thì báo hết cả năm nay rồi.
Siêu thị thì khả năng hết hàng là rất cao.
Tuy nhiên vẫn còn 1 lượng hàng tồn kha khá ở các công ty bán đồ điện máy.
Bác cứ vào Vật Giá mà tìm, thế nào cũng có.

Dạ cám ơn bác đã mách cho hay để em tìm thử.

rua bo

Well-Known Member

Xem film trên màn plasma quen rồi bác ạ giờ xem trên màn led màu đen nó không được như plasma nên ngứa ngáy khó chịu lắm, nhiều siêu thị vẫn để nhưng gọi điện thì báo hết cả năm nay rồi.

Dạ cám ơn bác đã mách cho hay để em tìm thử.

Bác để dành tiền để rước em Panasonic OLED 4K kìa (màu đen tuyệt đối luôn).

nhatkhang

Member

Con đấy thì đú không nổi bác ơi, em vẫn còn nhu cầu ai có lên đời thì hú em nhé

Minhsur

Banned

Em đang dùng Plasma của Panasonic. Bác nào thấy STĐM máy nào còn Plasma Pana thì hú em cái, em cũng đang tìm mua đây.

Vanqp

Active Member

Pana 46u30 của em bị 3 sọc dọc màn hình, 2 sọc gần mép màn bên trái và 1 ở gần giữa màn. Tiện thể các bác cho em hỏi một vấn đề để lần sau em rút kinh nghiệm. Số là em dùng rec xem phim, thỉnh thoảng nghe nhạc. mỗi lần em chuyển các chế độ nghe nhạc trên rec thì màn hình bị nháy, âm thanh tắt khoảng 1 giây sau đó hoạt động bình thường. vậy đây có phải là nguyên nhân chính không ah ? Em đang dùng dây HDMI Sony 120k.
Cám ơn các bác.

binhroyal76

Member

Pana 46u30 của em bị 3 sọc dọc màn hình, 2 sọc gần mép màn bên trái và 1 ở gần giữa màn. Tiện thể các bác cho em hỏi một vấn đề để lần sau em rút kinh nghiệm. Số là em dùng rec xem phim, thỉnh thoảng nghe nhạc. mỗi lần em chuyển các chế độ nghe nhạc trên rec thì màn hình bị nháy, âm thanh tắt khoảng 1 giây sau đó hoạt động bình thường. vậy đây có phải là nguyên nhân chính không ah ? Em đang dùng dây HDMI Sony 120k.
Cám ơn các bác.

Bị lỗi màn hình rồi nếu còn bảo hành thì gọi điện nếu hết rồi cứ để thế xem thôi.Chứ thay tấm màn hình đắt ngang mua TV mới

Lucky76

Well-Known Member

Cám ơn các bác.
Thay dây HDMI là hết, dùng dây Sony dỏm rồi, mình đã từng bị và thay hết 3 sợi luôn thế là ổn, ko những bị nháy khi chuyển chế độ mà bị luôn khi bật tắt công tắc đèn gần đó. Dây mình dây Sony 1.4a loại dây dẹp mua 200k/sợi.

palinhd

Member

Chào các AE nghiện plasma Pana.
Tình hình là mấy tuần rồi đi công tác, hôm qua về nhà mở TV xem thấy bị 1 sọc giữa màn hình, từ trên xuống dưới.
TV của mình là pana 55vt50, dùng được khoảng 3 năm rồi. Trước đó dùng 50vt30 cũng dính lỗi sọc màn hình.
--------
Ko biết nó có lan rộng sọc ra nữa ko? Hết bảo hành rồi, xót quá các bác ạ.
Làm sao bây giờ?

ngdhieu

Well-Known Member

Chào các AE nghiện plasma Pana.
Tình hình là mấy tuần rồi đi công tác, hôm qua về nhà mở TV xem thấy bị 1 sọc giữa màn hình, từ trên xuống dưới.
TV của mình là pana 55vt50, dùng được khoảng 3 năm rồi. Trước đó dùng 50vt30 cũng dính lỗi sọc màn hình.
--------
Ko biết nó có lan rộng sọc ra nữa ko? Hết bảo hành rồi, xót quá các bác ạ.
Làm sao bây giờ?

Ngồi điện thoại hỏi hết các chỗ sửa, chỗ nào có 1 con pana khác hư nguồn thì rã ra lấy màn hình thay vào.
Xót thì có xót nhưng chẳng còn cách nào khác.

gacon_vn

Active Member

Sọc đó nó lan dần đấy, con em đang dùng đang dính tình trạng vậy. Ko biết chỗ nào mua xác bán đi làm con mới vậy, hết thuốc chữa rồi :(

mr huyen

Hì Các bác cho em hỏi , em cần mua cái màn hình palsma cho 42v20v , ai biết chỉ dùm em với , hiện trạng bị sọc nhiều quá , coi ko được ,
Hoặc bác nào cần mua xác của nó em bán luôn :-j .

Đây là số của em ạ : 0918.030 742 .
em cảm ơn cả nhà !

Bên trên