Fan's Plasma Panasonic!!!

Thảo luận trong 'Thiết bị Phát hình' bắt đầu bởi vinagoh, 2/12/10.

1. Vanqp

Vanqp Active Member

Đã được cảm ơn:
    183
    Nghề nghiệp:
    Nv khách sạn
    Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Pana 46u30 của em bị 3 sọc dọc màn hình, 2 sọc gần mép màn bên trái và 1 ở gần giữa màn. Tiện thể các bác cho em hỏi một vấn đề để lần sau em rút kinh nghiệm. Số là em dùng rec xem phim, thỉnh thoảng nghe nhạc. mỗi lần em chuyển các chế độ nghe nhạc trên rec thì màn hình bị nháy, âm thanh tắt khoảng 1 giây sau đó hoạt động bình thường. vậy đây có phải là nguyên nhân chính không ah ? Em đang dùng dây HDMI Sony 120k.
    Cám ơn các bác.

2. binhroyal76

binhroyal76 Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Nghề nghiệp:
    tự do

Bị lỗi màn hình rồi nếu còn bảo hành thì gọi điện nếu hết rồi cứ để thế xem thôi.Chứ thay tấm màn hình đắt ngang mua TV mới

3. Lucky76

Lucky76 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    184

Thay dây HDMI là hết, dùng dây Sony dỏm rồi, mình đã từng bị và thay hết 3 sợi luôn thế là ổn, ko những bị nháy khi chuyển chế độ mà bị luôn khi bật tắt công tắc đèn gần đó. Dây mình dây Sony 1.4a loại dây dẹp mua 200k/sợi.

4. palinhd

palinhd Member

Đã được cảm ơn:
    1

Chào các AE nghiện plasma Pana.
    Tình hình là mấy tuần rồi đi công tác, hôm qua về nhà mở TV xem thấy bị 1 sọc giữa màn hình, từ trên xuống dưới.
    TV của mình là pana 55vt50, dùng được khoảng 3 năm rồi. Trước đó dùng 50vt30 cũng dính lỗi sọc màn hình.
    --------
    Ko biết nó có lan rộng sọc ra nữa ko? Hết bảo hành rồi, xót quá các bác ạ.
    Làm sao bây giờ?

5. ngdhieu

ngdhieu Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    494

Ngồi điện thoại hỏi hết các chỗ sửa, chỗ nào có 1 con pana khác hư nguồn thì rã ra lấy màn hình thay vào.
    Xót thì có xót nhưng chẳng còn cách nào khác.

6. gacon_vn

gacon_vn Active Member

Đã được cảm ơn:
    27

Sọc đó nó lan dần đấy, con em đang dùng đang dính tình trạng vậy. Ko biết chỗ nào mua xác bán đi làm con mới vậy, hết thuốc chữa rồi :(

7. mr huyen

mr huyen New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Hì Các bác cho em hỏi , em cần mua cái màn hình palsma cho 42v20v , ai biết chỉ dùm em với , hiện trạng bị sọc nhiều quá , coi ko được ,
    Hoặc bác nào cần mua xác của nó em bán luôn :-j .

Đây là số của em ạ : 0918.030 742 .
    em cảm ơn cả nhà !

8. do_long_khach

do_long_khach Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    6,120

bác vào 1 hàng sửa tv bảo thợ móc nối với bảo hành của hãng thử xem. Tôi có con Samsung Plasma 51E8000 bị sọc bên mép, hỏi hãng nó báo thay màn hình 11t rưỡi bảo hành 3 tháng. Tiếc tiền quá mới dụng cái võ nêu trên và được báo giá 5t8. Vẫn còn đang kỳ kèo tiếp,

9. Andylove

Andylove Member

Đã được cảm ơn:
    37
    Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Thanks bác đã inbox. Em chỉ kết xem phim và bóng đá trên Plasma thôi.

Chỉnh sửa cuối: 9/9/15
  10. Mr raymond

Mr raymond Member

Đã được cảm ơn:
    58

Kỳ trước nghe mấy bác Plasma dụ dỗ, em hồi nào tới giờ chỉ chơi sony, bèn nhắm mắt làm một em 50ST30, giá 29 triệu,xài từ hồi đầu 2013 tới giờ. Xài được 1 năm bỗng một hôm bật lên em nó lên hình màu...Hường, em hết hồn tắt đi bật lại thì nó bình thường tới giờ, chưa biết lúc nào sẽ dờ chứng. Nhưng phải thú thật với các bác, em hoàn toàn hài lòng về chất lượng hình ảnh của nó, nếu lỡ nó có hư em cũng không tiếc vì thật sự coi phim và đá bóng quá đẹp. Em chỉ tiếc là hồi đó đủ khả năng mà không đú con 55VT50. Giờ em vô STĐM bị căn bệnh lãnh cảm, chả thèm ngó tới cái tivi nào hết. Giờ lại lên cơm, muốn kiếm Plasma nhưng đã không còn. Lang thang trên Amazon thử vận may mà toàn hàng used, giá thì chả rẻ. Thật sự em chả cần 4k hay Ultra, chỉ cần hình ảnh nó ngon như Plasma là em mê, lưu hình cũng kệ, mắc thì cố tí, mau hư cũng chả ngại, 2-3 năm xem xả láng là chả tiếc. Chỉ tiếc giờ không còn nữa, chắc lang thang trên mạng xem còn em nào mới không, nếu có chắc cũng xông pha làm một con. Lỡ yêu rồi khổ thế, rút kinh nghiệm, sau này thích em nào mà đủ khả năng là mua không tiếc. Haizzz

11. rua bo

rua bo Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    90

Người yêu Plasma chết, có người tình OLED ra đời kìa, bác.=))

12. 1234567890abc

1234567890abc Member

Đã được cảm ơn:
    6

Đáp ứng đầy đủ tiêu chí của bác, không cần 4k, hình ngon bằng plasma(ít nhất là thế), 55" bằng con 55Vt50 bác tiếc nuối, giá hiện tại cũng hơi mắc nhưng theo tôi nhớ thì hình như cũng chưa bằng giá 55vt50 mấy năm trước, mau hư hay không tôi không dám chắc nhưng tôi nghĩ dùng 2-3 năm theo yêu cầu của bác không vấn đề gì vì ít nhất hãng cũng bảo hành 2 năm rồi.

Đó chính là bạn oled 55ec930 của LG. Vấn đề là bác có đủ độ máu như bác nói hay không thôi.

Chỉnh sửa cuối: 11/9/15
  13. Mr raymond

Mr raymond Member

Đã được cảm ơn:
    58

Để em tham khảo ý kiến Bác xem sao. Nhưng em thật sự không máu hàng Hàn xẻng lắm, cứ nhạt nhạt sao đó, nhưng chắc chắn sẽ tìm hiểu kỹ. Cái thú mua hàng không phải là bung tiền ngay mà cứ nhẩn nha nghe nhiều ý kiến rồi quyết, cũng như hồi bị "dụ" mua Plasma Pana. Chúc Bác cuối tuần vui vẻ

14. Minhsur

Minhsur Banned

Đã được cảm ơn:
    392

Hic. Hình như ai đã chơi Plasma Pana rồi thì khó dùng được hàng LG.
    55VT50 khi mới ra hình như 62,990,000. Giờ 40t quá nhiều lựa chọn.

15. 1234567890abc

1234567890abc Member

Đã được cảm ơn:
    6

Với tầm tiền của 55VT50 ngày xưa thì hiện nay có quá nhiều model LED TV 4k cao cấp cùng với kích thước màn hình lớn để lựa chọn.

Nhưng để hoài niệm về plasma mà không muốn lựa chọn LED thì hiện tại chỉ có lựa chọn duy nhất là oled 55EC930 với chất lượng như plasma trở lên. Vâng, là duy nhất tại thời điểm hiện tại. Nhưng nếu dị ứng với các loại quốc xẻng thì bác phải đợi oled của pana mà hiện tại mới chỉ có thông tin sản phẩm mà chưa biết bao giờ có mặt tại Việt Nam.

http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/1075875-panasonic-cong-bo-tivi-oled-65-a.html

16. tencha276

tencha276 Banned

Đã được cảm ơn:
    6,590

Em cũng đang tìm 1 em từ 50inch trở lên đây. Bác nào chán thì để lại cho em nhé. Tks

17. lahabentin

lahabentin Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    34

Mình nhớ cách đây vài năm rất nhiều bác cổ vũ cho TV LED, dìm Plasma bèo nhèo. Thế nhưng có một số anh em vẫn cứ " dũng cảm " liều mình mua Plasma và họ đã không hối tiếc, có tiếc chăng là em nó đã về hưu để nhường sân khấu lại cho mấy em LED, OLED trình diễn ( mới hơn, chân dài hơn nhưng chưa chắc đã hay hơn ) giống như gà ta giờ đây bị lớp trẻ chê dai mà đi nghiện gà công nghiệp vậy vì thịt nó mềm nhũng khi ăn không cần nhai nhiều không phải đau mồm!

Giờ đây lại đến phong trào cổ vũ cho OLED, đẹp đấy chất hình OK đấy nhưng muốn so với Plasma, đơn cử như dòng VT50 ( chứ chưa nói tới VT60 ) thì hẳn còn quá sớm, đợi vài năm nữa đã!

Các bác chú ý khi xem xét chất hình của một chiếc TV thì nước hình đẹp không phải do nó sặc sỡ, sáng loá mà đơn giản chỉ nhìn vào độ sâu của màu đen và độ tinh khiết của màu trắng. Nói là đơn giản nhưng để có được 2 yếu tố màu đen trắng như thế là cả một vấn đề, đôi khi do chính bản chất công nghệ nên dù các kỹ sư có cố gắng thế nào cũng phải bó tay!

- Màu đen: Nói đến màu đen hay độ đen sâu của một màn là chủ đề " biết rồi khổ lắm nói mãi " thì Plasma cho độ sâu đen tốt không như màn LED bị ảnh hưởng của đèn nền, không cách gì tránh khỏi hiện tượng " hở sáng " , độ sáng phân bổ trên màn hình không đều, các tinh thể lỏng không thể che hết ánh sáng đi qua khi muốn tạo mảng đen thì lấy đâu màu đen sâu mà thực cho chúng ta thưởng thức.

- Màu trắng: Ở TV led cũng do sử dụng bóng LED làm đèn nền mà nó cho ra màu trắng ám xanh, ám vàng, cả ám sắc đỏ nữa tuỳ theo hãng chứ không như Plasma, trắng là trắng chả bị ai ám cả! Các bác xem phim cứ soi cảnh trời trong mây trắng hay tuyết phủ mênh mông sẽ thấy được điều này.

Thế đấy, chỉ cần thoả mãn 2 sắc màu đen trắng đó thôi sẽ giúp cho một màn hình phẳng có chất lượng hình ảnh đẹp mà chân thực. Xét về điều này mình hy vọng công nghệ hiển thị mới OLED sẽ làm được nhưng cái giá thì hiện tại chưa được tí nào!

18. Minhsur

Minhsur Banned

Đã được cảm ơn:
    392

Hồi hôm thấy web Hoàng Hải còn 1 em 55VT60. Em phi vội đến hóa ra vẫn là chiêu trò để giới thiệu món khác.

19. nhatkhang

nhatkhang Member

Đã được cảm ơn:
    15

Tình hình là sau hơn 10 ngày săn tìm em đã may mắn mua lại được 1 em 55vt60 mặc dù ngoại hình ko được đẹp nhưng chỉ mới 140h sử dụng và chất lượng hình ảnh thì quá tuyệt vời , em lại tiếp tục săn tiếp con 65 nên bác nào có nhu cầu thì inbox cho em, ngay sau khi tim được 65 em sẽ nhượng lại.

20. phamhongson

phamhongson Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    466

Thế là đã 01 năm em tuyên bố vĩnh biệt Plasma-Panasonic khi Pana đổi cho em con 50" công nghệ IPS thế mà bây giờ topic vẫn đông vui. Vào ngày khủng bố 11/9, sau khi con IPS vừa hết 1 năm BH em đã quay trở lại với Sharp 70". Xin kính báo và kính chào tạm biệt các bác sau 5 năm là fan của Plasma-Panasonic