Fan's Plasma Panasonic!!!

Các bác có ai muốn thay plasma lên đời oled thì nhắn tin e nhé, đang tìm 1 cái plasma pana cho phòng ngủ, kích thước 42-50'

Cau6dat

Xin chào Anh Em...
Mình có con 50ST30V bị lỗi nháy đò 8 lần .. Chỉ sáng màn hình một vài giây rồi sụp tắt ..nháy đỏ !!!khi màn hình sáng có hiện một sọc xanh theo chiều đứng..
Anh Em nào biết làm ơn cho mình hỏi nó bị lỗi gì ..lỗi ở board nào ...Saigon chỗ nào sửa uy tín làim ơn chỉ giúp ...
Cám ơn nhiều,,

laodaidu

Active Member
Năm 2009 mình có mua con Plasma Panasonic TH-43C10s để xem phim sau đó lên LG 3d 55in nên chuyển cho ông già xem tivi, đợt vừa rồi em nó die cái bo mạch và con chip điều khiển gì đó, đem ra thợ bảo ko có hàng thay. Giờ mình mua con led Sharp 50UA6500X về cho ông ba xem tivi tạm. Nhờ anh em trong hội cho lời khuyên xử lý em plasma pana huyền thoại. Cảm ơn!

ngdhieu

Well-Known Member
Năm 2009 mình có mua con Plasma Panasonic TH-43C10s để xem phim sau đó lên LG 3d 55in nên chuyển cho ông già xem tivi, đợt vừa rồi em nó die cái bo mạch và con chip điều khiển gì đó, đem ra thợ bảo ko có hàng thay. Giờ mình mua con led Sharp 50UA6500X về cho ông ba xem tivi tạm. Nhờ anh em trong hội cho lời khuyên xử lý em plasma pana huyền thoại. Cảm ơn!

Tiệm này không có thì có tiệm khác. Bác đưa ra tiệm nào vậy?

https://www.ebay.com/sch/i.html?_fr...kw=Control+board+Panasonic+TH-43C10s&_sacat=0

cubin3207

Member
Các bác có ai muốn thay plasma lên đời oled thì nhắn tin e nhé, đang tìm 1 cái plasma pana cho phòng ngủ, kích thước 42-50'
Nhà e còn 1 con 42a20v nguyên tem vẫn đang xem... Thì bác trả đc bn??? Đang mún lên 60 mới bán chứ ảnh plasma thì nhất quả đất rồi..

cubin3207

Member
E lên đời nên để lại e pana 42a20v thần thánh.. nguyên trinh nhé, đang treo xem hàng ngày, chân đế còn đầy đủ cho các bác.. bao gọi thợ thầy đi theo, mua tại nhà e lun nhé.. giá 4m5 bạn cho 1 e cao to đen hôi.. bền vô đối...

ngdhieu

Well-Known Member
E lên đời nên để lại e pana 42a20v thần thánh.. nguyên trinh nhé, đang treo xem hàng ngày, chân đế còn đầy đủ cho các bác.. bao gọi thợ thầy đi theo, mua tại nhà e lun nhé.. giá 4m5 bạn cho 1 e cao to đen hôi.. bền vô đối...

Giá tốt, giá tốt....

cubin3207

Member
ảnh vừa chụp lun nhé.. xem cáp nên ko rực rỡ, bác nào đến xem e vác con đầu hd xuống cho test.. ko mặc cả vì ko ai mua để xem tiếp..

kungfu panda

Em lâu lâu không lên đây, em còn 01 con Pana plasma Full HD (1080 bác nhé) đang để ở nhà, 50' hàng nhập Sin, nguyên bản, hiện vẫn đang xem bình thường đang muốn lên đời. Bác có quan tâm thì nhắn em. Số cầm tay của em là 0965265855. Em cũng chẳng biết giá bao nhiêu, bác nhiệt tình thì em để thôi.

vinagoh

Well-Known Member
Báo cáo các Bác!
Sau 9 năm sử dụng thì hôm qua em đầu #001 của em cũng đã lăn quay.
Tình trạng: Bật lên đèn stanbly sáng màu xanh, sau đó chuyển qua màu đỏ và chớp tắt 8 lần, sau đó cứ lặp lại.
Bác nào biết bệnh em nó là gì phán dùm em phát.

Thanks.

thebluewindows

Well-Known Member
Báo cáo các Bác!
Sau 9 năm sử dụng thì hôm qua em đầu #001 của em cũng đã lăn quay.
Tình trạng: Bật lên đèn stanbly sáng màu xanh, sau đó chuyển qua màu đỏ và chớp tắt 8 lần, sau đó cứ lặp lại.
Bác nào biết bệnh em nó là gì phán dùm em phát.

Thanks.
Tra error code thì dễ nhưng mà tìm thợ sửa có tâm thì khó bác ạ :confused:

Bên trên